ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ท่านไหนเอา action cam แทนกล้องหน้ารถบ้างครับ ช่วยหน่อยๆ  (อ่าน 2998 ครั้ง)

ออฟไลน์ tottae

• Newbie
  • *
พอดีผมสนใจเจ้าตัว sjcam sj4000 อะครับว่าจะเอามาติดกล้องหน้ารถ มันจะเวิคเท่ากับกล้องหน้ารถไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DiSciPleZ

• Newbie
  • *
ติดมา 2ปีละครับ ก็ยังใช้งานได้อยู่ไม่มีปัญหา สำหรับ sj4000

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
กล้องแบบนี้เปิดไปด้วยเสียบไฟชาร์จไปด้วยได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
เมื่อเปิด Car Mode แล้วทำงานเหมือนกล้องติดหน้ารถทั่วไปเลยครับ บันทึกภาพชัดดีด้วย แบตเสื่อมก็เปลี่ยนได้ แต่บางคนอาจจะไม่ชอบตรงที่มุมกล้องมันกว้างมาก

อ้อ...ต้องซื้อตัวดูดกระจกมาต่างหากด้วยนะครับ ในกล่องไม่มีให้มา
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
นอกประเด็นนิดนึงนะครับ

เคยลองเอา Gopro Hero 3+ Black ไปติด

ลำบากตอนเปิดปิดเพราะต้องกดเอง ไม่ auto

แต่ภาพชัดทีเดียวครับ

อันนี้ฟลีมหน้ารถเบอร์ประมาณ 70 นะครับ และ file ที่ออกมาจากกล้องก่อนอัพขึ้น youtube ก็คมกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
ผมใช้ sj4000 ตัว wifi อยู่ครับ
ตอนแรก เอามา ไปดำน้ำเล่น พอหลังจากเที่ยวเสร็จไม่ได้ใช้ เลยเอามาติดหน้ารถ  ซื้อ ตัวดูดกระจก กับ สายusb ยาวๆ มาต่อผ่านที่จุดบุหรี่

ในกล่องมันมี ขาจับกับจักรยาน บางคนเอาหนีบกับกระจกมองหลังได้ (บางรุ่น ก้านกระจกมันยาว)

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
นอกประเด็นนิดนึงนะครับ

เคยลองเอา Gopro Hero 3+ Black ไปติด

ลำบากตอนเปิดปิดเพราะต้องกดเอง ไม่ auto

แต่ภาพชัดทีเดียวครับ

อันนี้ฟลีมหน้ารถเบอร์ประมาณ 70 นะครับ และ file ที่ออกมาจากกล้องก่อนอัพขึ้น youtube ก็คมกว่านี้ครับ

ปาดคอสะพานไม่ดีนะครับ  :P

ออฟไลน์ Naeky

• Full Member
ผมเอา SJCAM X1000 มาใช้ครับดีตรงที่มันมี Car Mode พอไฟเข้าก็บันทึกได้เลยตั้ง Cycle ได้ด้วย ความชัดนี่ดีใช้ได้เลยกลางคืนผมให้ดีกลางวันให้ดีเยี่ยมเลยครับ