ผู้เขียน หัวข้อ: */*/*/*/*/*/*/* ประกาศราคา Nissan March อย่างเป็นทางการครับ */*/*/*/*/*/*/*  (อ่าน 33500 ครั้ง)

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
555 พวก พวกชุดแต่ง(สเกิร์ท,สปอยเลอร์) ล้อ 16 นิ้ว เปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัย (จำเป็นเหรอ) เบาะหนัง มันหามาติดเองได้ครับ
แต่ multidisplay-meter,immo,smart-entry,push-start, แอร์ออโต เอาไปติดเองไม่ได้ครับ ถ้าหาหัวตัดญี่ปุ่น
มาถอดใส่ ค่าทำนี่ร่วมๆ แสน สองแสนเลยนะครับ
ไม่ได้ว่าจะขัดอะไรหรอกนะครับ เปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัยก็หาติดเองไม่ได้ครับ
แล้ว multidisplay-meter, push-start, แอร์ออโต มันก็ไม่จำเป็นเหมือนกันครับ (และ push-start, แอร์ออโต หาติดตั้งเองได้)
แอร์บิดหมุนธรรมดามันก็เย็นเหมือนกัน บิดกุญแจสตาร์ท เครื่องมันก็ติดเหมือนกัน
ที่ผมพูดมานี้ ไม่ได้เจาะจงเฉพาะมาร์ช นะครับ ผมหมายถึงรถทุกยี่ห้อเลย
ถ้าเพื่อความเท่ห์น่ะช่าย แต่มันทำงานได้ไม่ต่างกันเลย (ถ้ามองในด้านการใช้งาน)
เป็นผมอยากเอา push-start, แอร์ออโต ออกแล้วลดราคาลงมันน่าจะดีกว่านะครับ สำหรับมาร์ช..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ ddman

• Jr. Member
  • **
สมาชิกบางคนเลิกเถอะครับ  การให้ความเห็นประเภทที่ว่า "ถ้าเพิ่มเงินอีกหน่อย  จะได้ตัวนั้นตัวนี้ของอีกยี่ห้อ" 
ผมว่าความจำเป็น  ความสามารถของคนแต่ละคนไม่เท่ากัน ของใครก็ของใคร  ความเห็นผมนะ ตลาดล่างสะเทือนแน่
นิสสันมาร์ชก็น่าเชื่อถือในยี่ห้อ  น่าจับจองในราคา  น่ากลัวทีเดียวสำหรับรถราคานี้
??????????????????....????????

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
555 พวก พวกชุดแต่ง(สเกิร์ท,สปอยเลอร์) ล้อ 16 นิ้ว เปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัย (จำเป็นเหรอ) เบาะหนัง มันหามาติดเองได้ครับ
แต่ multidisplay-meter,immo,smart-entry,push-start, แอร์ออโต เอาไปติดเองไม่ได้ครับ ถ้าหาหัวตัดญี่ปุ่น
มาถอดใส่ ค่าทำนี่ร่วมๆ แสน สองแสนเลยนะครับ
ไม่ได้ว่าจะขัดอะไรหรอกนะครับ เปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัยก็หาติดเองไม่ได้ครับ
แล้ว multidisplay-meter, push-start, แอร์ออโต มันก็ไม่จำเป็นเหมือนกันครับ (และ push-start, แอร์ออโต หาติดตั้งเองได้)
แอร์บิดหมุนธรรมดามันก็เย็นเหมือนกัน บิดกุญแจสตาร์ท เครื่องมันก็ติดเหมือนกัน
ที่ผมพูดมานี้ ไม่ได้เจาะจงเฉพาะมาร์ช นะครับ ผมหมายถึงรถทุกยี่ห้อเลย
ถ้าเพื่อความเท่ห์น่ะช่าย แต่มันทำงานได้ไม่ต่างกันเลย (ถ้ามองในด้านการใช้งาน)
เป็นผมอยากเอา push-start, แอร์ออโต ออกแล้วลดราคาลงมันน่าจะดีกว่านะครับ สำหรับมาร์ช..

ตลกอีกแล้วครับ คุณก็เลือก มาร์ช รุ่น 459000 กับ 489000 สิครับ แค่เค้าให้ออฟชั่นเพิ่มในสองรุ่นท๊อป
คุณก็ไปด่าเค้าว่าติดมาทำไม ทำไมไม่เอาออกแล้วลดราคา หรือประเด็นคุณอยู่ที่ ABS ใช่มั๊ย

แล้วรุ่นท๊อปเครื่อง 1.5 กับของตกแต่งที่คุณว่ามาทั้งหมดมันจำเป็นรึครับ มันก็เพื่อความเท่เหมือนกัน
อย่างนี้ผมพูดถูกแล้วในการเปรียบเทียบว่า อย่างไหนติดได้ อย่างไหนติดไม่ได้
ขอเหตุและผลซักหน่อยนะครับ แล้วจะคุยกันสนุก แต่แบบนี้ อ่านแล้วอดขำไม่ได้ครับ

- เปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัย ผมบอกว่า จำเป็นด้วยเหรอ ไม่ได้บอกว่ามันติดได้ไม่ได้ครับ
- push-start, แอร์ออโต ผมบอกว่า ติดได้ ถ้ามีเงินหลักแสน push-start เอาของโรงงานแท้ๆ นะ ไม่ใช่ของแต่งข้างนอก เพราะสุดจะรวนเลย เคยลองแล้ว

สำหรับประโยคนี้

ก็เลือกรุ่นล่างสิครับ เค้าก็ไม่ได้ให้สองตัวนี่มาดิ

ลองเอาใจเค้ามาใส่ใจเรานะ หลายคนใช้ แจส ยาริส มาสด้า 2 เค้ารักของเค้า เค้าอยากได้ แอร์ออโต้ เค้าอยากได้ push start เค้าอยากได้ หลังคากระจก
คุณเคยคิดถึงจิตใจพวกเค้าเหล่านั้นบ้างมั๊ย แล้วความสุนทรีทางอารมณ์น่ะรู้จักบ้างมั๊ย สำหรับ สองรุ่นท๊อปของมาร์ช เค้าออกมาสนอง need คนกลุ่มนี้
จะว่านิสสัน ออกรุ่นท๊อปมาเพื่อฟันเงินผมก็ไม่ว่าหรอก แต่มันสนอง need ได้จริงๆ หลายคน ก่อนนอนคิด ตื่นนอนคิด ถึง ไอ แอร์ออโต้ ที่ว่าไร้สาระ ไร้ประโยชน์
แบบที่คุณว่านี่แหล่ะ แล้วไง สุดท้ายก็จะมีคนกลุ่มนึง หวังว่า ตอนไมเนอร์ ค่ายรถเหล่านั้น จงเอามาติดเถอะ แอร์ออโต้ คีย์เลส อะไรต่างๆ

ผมไม่น่าเขียนยาวเลย สรุปคือ ถ้าคุณจะซื้อมาร์ช ก็ซื้อ ตัวล่างสุด CVT ก็จบละ จะสร้างกระแสบ่นเรื่อง รุ่นท๊อป กับรองท๊อป ไปเพื่อ.....
โอ้ย เหนื่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2010, 19:52:04 โดย ned »

ออฟไลน์ roomno9

• Full Member
นานาจิตตังครับ

เราอาจจะไม่เหมาะแต่คนอื่นอาจจะเหมาะสมครับ การคิดเผื่อคนอื่นบางครั้งก็ดีครับ แต่ก็ไม่ควรจะไปฟันธงว่าอะไรดี หรือไม่ดี

กลับกัน ถ้าของไม่ดีจริง เดี๋ยวยอดขายมันคงจะไม่ดีเองล่ะครับ

ที่พูดไปทั้งหมดเพราะผมชอบรถรุ่นนี้ และคิดจะซื้อตัวท๊อปครับ อีกอย่าง ผมก็รับได้กับราคาที่เปิดตัวครับ