ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำศูนย์ เปลี่ยน กระจกประตู หน้าด้านคนขับด้วยครับ F30  (อ่าน 3105 ครั้ง)

ออฟไลน์ ynot9x

• Sr. Member
รบกวนสอบถาม เปลี่ยนกระจกประตู หน้า ด้านคนขับ BMW F30
พอดีเกิด ขอผิดพลาดนิดหน่อยกระจกเป็นลอย พอสมควร ครับ

ช่วยแนะนำศูนย์ หรือ ร้านที่พอจะไว้ใจได้ให้ด้วยครับ สำหรับเปลี่ยนกระจก bmw f30

ทราบมาว่าต้องลื้อแผงประตู กลัวช่างแงะไม่ระวังและประกอบกลับไม่เหมือนเดิมครับ

ขอบคุณครับผม
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ถ้าประกันชั้นหนึ่ง เคลมประกัน  แล้วถามประกัน

ออฟไลน์ chaithawat

0 ไหนก็ได้ครับที่ประกันเขาโคกัน กระจกประตูเปลี่ยนง่ายมากแค่ห้านาทีก็รื้อออกมาหมดแล้วครับ น๊อตสองตัวกะพุกสิบกว่าตัว พวกช่างบอดี้แทบจะหลับตาทำได้เลย  รถยังใหม่แงะยังไงกิป พุกยังเหนียวไม่แตกกรอบหรอกครับ
แต่ถ้าเป็นกระจกบังลมหน้านี่หนักใจต้องฝีมือหน่อยเพราะถ้าซีลกาวหรือใส่ยางขอบกระจกไม่ดี จะมีอาการน้ำเข้าลมเข้าเอาได้
เอาคิวไม่นานก็เฟอร์ฟอร์มจรัญครับ เห็นเพิ่งเปิดไม่นาน มีแผนกบอดี้ด้วยครับ 

ขอบคุณครับ

พอดีว่าผม เป็นเคส พิเศษ ที่มีคนรับผิดชอบค่าใช้จ่ายให้ที่ไม่ได้เป็นประกันครับ เลยสามารถเลือกศูนย์ ได้เองครับ
แต่หาข้อมูล ไม่ค่อยมีคนเปลี่ยนกระจกประตูเลยไม่รู้ว่า ที่ไหนจะดีครับ

ถามที่ศูนย์ พระราม 3 บอก ทิ้งไว้ครึ่งวัน

ถ้าที่ บาซ่า ให้ทิ้งรถไว้เกือบวันเต็ม หรือข้ามวัน

ผมไม่อยากทิ้งรถไว้นานๆอะครับ ไม่ไว้ใจศูนย์ รถยังใหม่ ออกได้เดือนกว่า กลัวเจอของแถมครับ
ถ้าไปทำข้างนอก ร้านกระจกดังแถวรามอินทรา พอได้ไหมครับ

ที่ศูนย์ให้ทิ้งรถนานเกินครับ แค่เปลี่ยนกระจกประตู ฟิลม์ ไม่ติดครับ ไปให้ร้านประจำติดให้ครับผม
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ chaithawat

ร้านนอกไม่แนะนำครับ เคยเอาe46ไปทำร้านดังแถววรจักร ต้องแก้ซ้ำสองเพราะกระจกขึ้นไม่สุดมีเสียงลมเข้าเวลาวิ่งเร็วๆ อาจเทียบสเปคตัดเอา
เลือกกระจกแท้ 0 ดีสุดครับปลอดภัยได้มาตรฐาน กระจกแท้เดิมๆติดรถสังเกตุว่าสีจะอมเขียวนิดๆนะครับผมสังเกตุตอนยังไม่ติดฟิลม์ แต่กระจกเทียบนี่ใสแบบทั่วไปเลย

ร้านนอกไม่แนะนำครับ เคยเอาe46ไปทำร้านดังแถววรจักร ต้องแก้ซ้ำสองเพราะกระจกขึ้นไม่สุดมีเสียงลมเข้าเวลาวิ่งเร็วๆ อาจเทียบสเปคตัดเอา
เลือกกระจกแท้ 0 ดีสุดครับปลอดภัยได้มาตรฐาน กระจกแท้เดิมๆติดรถสังเกตุว่าสีจะอมเขียวนิดๆนะครับผมสังเกตุตอนยังไม่ติดฟิลม์ แต่กระจกเทียบนี่ใสแบบทั่วไปเลย

ขอบคุณครับ

ถ้า เข้าที่ บาซ่า วิภา การบริการ ok รึเปล่าครับ