ผู้เขียน หัวข้อ: Isuzu D-Max 3.0 4+4 at top จะมีคูสคอนโทลรึเปล่าครับ(ตัวที่จะเปิดตัวมีนานี้ครับ)  (อ่าน 2493 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiruk

• Newbie
  • *
  • ชอบเรื่องรถมาก(สั้นๆ)
ตามหัวข้อเลยครับ

พอดีจองไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ 
รถ

ออฟไลน์ Redcliff

• Jr. Member
  • **
ตอบในฐานะคนขาย V-Cross 3.0 at เกียร์ 5สปีดเหมียลเดิมครับ และ สำหรับตลาดในเมืองไทย "ไม่มีครูสคอนโทรล " ครับ

Mu-X เฉพาะเครื่อง 3.0 เท่านั้นถึงจะมี Cruise Control Mu-X 1.9 ท็อปสุดก็ไม่มีมาให้ เวลา ลค/ถามมาทีผมละไม่รู้จะตอบว่าไงเลยทีเดียว และ เครื่อง 3.0 ใน Mu-X จะมีเกียร์ 6at ส่วน D-Max 3.0 จะยังได้เกียร์ 5at เหมือนเดิม!!! เอากะเขาสิ

แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเซลล์จะโดนสับขาหลอกอีกหรือเปล่า เดี๋ยวมีเดี๋ยวไม่มีไม่ใส่มา พอเปิดตัวดันมีซะงั้น

ปล.แก้ไขเรื่องเกียร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 20:43:38 โดย Redcliff »

ออฟไลน์ Mr.Charles

• Newbie
  • *
ตอบในฐานะคนขาย V-Cross 3.0 at เกียร์ 5สปีดเหมียลเดิมครับ และ สำหรับตลาดในเมืองไทย "ไม่มีครูสคอนโทรล " ครับ

Mu-X เฉพาะเครื่อง 3.0 เท่านั้นถึงจะมี Cruise Control Mu-X 1.9 ท็อปสุดก็ไม่มีมาให้ เวลา ลค/ถามมาทีผมละไม่รู้จะตอบว่าไงเลยทีเดียว และ เครื่อง 3.0 ใน Mu-X จะมีเกียร์ 6at ส่วน D-Max 3.0 จะยังได้เกียร์ 5at เหมือนเดิม!!! เอากะเขาสิ

แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเซลล์จะโดนสับขาหลอกอีกหรือเปล่า เดี๋ยวมีเดี๋ยวไม่มีไม่ใส่มา พอเปิดตัวดันมีซะงั้น

Mu-x. ตามสเปกที่หลุดมารึป่าวครับ

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member

งงตรงเรื่องเกียร์เหมือนกันครับ เห็นว่าที่คุณหมูลงไว้ในนี้บอกว่า Mu-x 3.0 จะได้เป็นเกียร์ 6A/T เหมือนรุ่น 1.9 แต่ทีนี้คนรู้จักผมสนใจจะออก Mu-x รุ่นปรับอุปกรณ์ปี 2016 พอไปถามกับทางศูนย์เค้ากลับบอกว่าจะเป็น 5A/T ลูกเดิมเหมือน D-max 3.0 ตอนนี้เลยสับสนนิดหน่อย 555+ สงสัยคงต้องรอวันเปิดตัวเช็คสเป็คดีๆอีกทีซะแล้ว

ออฟไลน์ Redcliff

• Jr. Member
  • **

อย่าเรียกว่าหลุดลยครับ ที่เห็นมานั่นเหมือนข้อมูลที่เซลล์ได้มาจากตรีเพชรเลย มีประมาณ 5รุ่น 1.9 ไม่มีขับ4
1.9 6mt ไม่มีDVD
1.9 6at มีDVD จอ7" รองท็อป
1.9 6at จอ8" Connect World ท็อป
3.0 6at 4*2 จอ8" จอหลัง10.2"
3.0 6at 4*4 จอ8" จอหลัง10.2"

ระบบความปลอดภัยได้เหมือนกันทุกรุ่น ครูสคอนโทรลมีเฉพาะรุ่น3.0 และขอแสดงความยินดี ได้ล้อ17" เท่าเดิม เพิ่มเติมคือลายใหม่ ครับ

งงตรงเรื่องเกียร์เหมือนกันครับ เห็นว่าที่คุณหมูลงไว้ในนี้บอกว่า Mu-x 3.0 จะได้เป็นเกียร์ 6A/T เหมือนรุ่น 1.9 แต่ทีนี้คนรู้จักผมสนใจจะออก Mu-x รุ่นปรับอุปกรณ์ปี 2016 พอไปถามกับทางศูนย์เค้ากลับบอกว่าจะเป็น 5A/T ลูกเดิมเหมือน D-max 3.0 ตอนนี้เลยสับสนนิดหน่อย 555+ สงสัยคงต้องรอวันเปิดตัวเช็คสเป็คดีๆอีกทีซะแล้ว

อย่าว่าแต่ลค/งงเลยครับ เซลล์ยังงงเหมือนกัน ทำไมไม่ใส่มาให้6เกียร์ เหมือนคู่แข่ง เกียร์ตัว3.0 ในรถกระบะ ไม่ว่าจะแมนนวลหรือออโต้ ได้5เกียร์เหมือนเดิม(เกียร์ลูกเก่า เอามาปัดฝุ่นใส่ชื่อบลูพาวเวอร์)
แต่Mu-X 3.0 ได้เกียร์ 6AT ซะงั้น!!? สงสัยกะรอทำเครื่อง 2.4 6at บลูพาวเวอร์ให้ผ่านมาตราฐานไอเสียถึงจะเอามาปล่อยขาย

ปล.ไม่มีเบาะสีน้ำตาลแล้วนะครับ มีแต่เบาะหนังสีดำ T_T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 18:32:17 โดย Redcliff »

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
สงสัยรอบนี้เน้น 1.9 มากไป 3.0 กลายเป็นเครื่องเดิม เกียร์เดิม ผมว่าก็ไม่ต้องไปปรับมันเลย เอาเป็นเครื่องใหม่ เกียร์ใหม่พร้อมค่อยปรับ มันจะได้ไม่เสียค่าโฆษณา ลูกค้าที่จองไว้แล้วรอว่าจะเจอ เกียร์ 6 สะปีดเป็นอย่างต่ำ เงิบไป เสียความรู้สึกด้วย

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
รอดูเครื่อง 2.4 ตัวใหม่ที่จะเปิดตัวปีหน้าครับ สงสัยจะมาพร้อมกับ MU-X MC

เห็นว่ามีแรงม้า 180 แรงม้า แรงบิด 400+

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
สงสัยต้องไปซื้อกล่องครูสใส่เหมือนเดิม ><

ปล.จขกท ได้รถแล้ว มีอะไรมาปรึกษากับเพื่อนได้นะครับในเฟสบุค search เลย V-CROSS