ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่เห็นคนใช้รถเก่า 10 ปี ขึ้นส่วนมาเป็นโตโยต้า นั้นเพราะอะไรครับ  (อ่าน 9275 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
ยังหาอะไหล่ได้มั๊งครับ เลยมีคนใช้ ถ้าหาไม่ได้ ก็คงเลิกใช้กันไปนานแล้ว เพราะที่ขายในไทย ไม่ค่อยมีรถรุ่นที่น่าเก็บครับ

ออฟไลน์ testmaster

จริงๆมันมีผลมาจากเรื่องอไหล่เป็นหลักหล่ะครับ toyota ใหม่ๆผมไม่รู้นะแต่ vios yaris อะไหล่ถูกมากครับถ้าเที่ยบกับรถคู้แข่ง เฃ่น city jazz mazda2(แท้ก็ยังถูกครับเทียมไม่ต้องพูดถึงหลักร้อย)

ออฟไลน์ 380Z

จริงๆมันมีผลมาจากเรื่องอไหล่เป็นหลักหล่ะครับ toyota ใหม่ๆผมไม่รู้นะแต่ vios yaris อะไหล่ถูกมากครับถ้าเที่ยบกับรถคู้แข่ง เฃ่น city jazz mazda2(แท้ก็ยังถูกครับเทียมไม่ต้องพูดถึงหลักร้อย)

แท้กับเเท้ ที่ว่าฮอนด้าแพงกว่ามากนี่อะไหล่อะไรครับ เรื่องถูกผมว่าฮอนด้าถูกกว่านะครับ

ออฟไลน์ tierak

ถ้าเป็นกระบะ  ผมว่า ผมทึ่งเจ้า l200 cyclone อีกตัวนะ
เห็นเจ้าของเอาไปใช้งานอย่างโหด มันยังอยู่รอด 
บางคันอายุอานามเกินเจ้า mighty x ก็มี
ผมเห็นผมมักจะยิ้ม แบบยอมมันจริงๆ 

ที่ทำงานเก่า มีอยู่คันหนึ่ง วิ่งไปเจ็ดแสนกว่าโล มันก็ยังวิ่งทุกวัน
เพราะเป็นรถที่เก่า ไม่มีใครหวง  แถมการดูแล ก็ไม่ได้พิเศษ พิโส อะไร
ตัวนี้สร้างชื่อไว้หลายเรื่องเลย กระบะแต่งแรงอีกอย่าง

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
อะไหล่มีขายเยอะ สามารถนำดัดแปลงใส่ได้ ความทนทานของอุปกรณ์ ราคาขายต่อดีครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์