ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษา Ford Ecoboost ซ่อมไม่หยุดสักที  (อ่าน 12768 ครั้ง)

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
Re: ขอปรึกษา Ford Ecoboost ซ้อมไม่หยุดสักที
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 00:25:57 »
+1 เปลี่ยนศูนย์เลยครับ ไม่จำเป้นต้องเข้าที่เดิมนิ ไปศูนย์อื่น ตามท่านอื่นแนะนำ ลองดูก็ได้ครับ ไม่มีไรเสียหาย

บางทีช่างประสบการณ์ไม่เยอะ วิเคราะห์ แก้ปัญหาไม่ถูกจุด เปลี่ยนไปก็เท่านั้น เหมือนเกาไม่ถูกที่คัน

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: ขอปรึกษา Ford Ecoboost ซ่อมไม่หยุดสักที
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 06:36:21 »
เห็นใจ  เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
Re: ขอปรึกษา Ford Ecoboost ซ่อมไม่หยุดสักที
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 08:31:27 »
เปลี่ยนจากรักกลายเป็นเกลียดเอาง่ายๆเลย ผมไม่แปลกใจว่าทำไมเจ้าตลาดเค้าถึงขายดี
ขอให้หายไวๆครับ คันรถหนึ่งไม่ใช่บาท 2 บาท กฏหมายเราก็อ่อนเกิน
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 11:00:34 »
เอาใจช่วยครับ

ถ้าเป็น ฟอร์ด กับ เชฟ คนรอให้กำลังใจเยอะครับ

ออฟไลน์ Tedjung84

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 11:17:36 »
เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 11:21:48 »
คุณไม่ใช่คนแรกและคนเดียวที่เป็นหรอก เฟียสต้าก่อนหน้าเจอมาเยอะ เฟียสต้า1.6s
ผมเลือกที่จะซ่อมให้วิ่งได้ และไม่หาอาการให้เหนื่อยหรอก เหนื่อยพอแล้ว รอวันขายทิ้งโชคดีน้ำมันถูกลง ใช้รถน้อยลง รอวันขายรถทิ้ง

ฟอร์ดทำให้เราเจ็บเท่าไหร่เค้าก็เจ็บหนักกว่าเราเท่านั้น ผมคิดแบบนี้
มีรถกี่คันที่ฟอร์ดเสียโอกาสจากผม เรนเจอร์ โฟกัส โฟกัสเนี่ยที่บ้านชอบตัวท๊อป5ประตูมากๆ และก็ไม่ได้ซื้อพวกนี้เลย เดี๋ยวนี้ไม่ดูฟอร์ดอีกเลย เหอๆ
มองในแง่ดีครับ

ของแบบนี่ไม่เจอกับตัวก็ไม่รู้หรอก ส่วนใหญ่ชอบโทษศูนย์กัน แต่บริษัทแม่ไม่ดูการกระทำของตัวเองเลย
ไม่ใช่แค่ฟอร์ดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2016, 11:28:49 โดย Newhang »

ออฟไลน์ Nouiii1

Re: ขอปรึกษา Ford Ecoboost ซ้อมไม่หยุดสักที
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 11:32:34 »
honda toyota มันถึงขายดี เทคโนโลยี่กับช่างมันพอทันกัน ผมว่าช่างมั่วครับ รถผมเอง(ไม่ใช่ฟอร์ด)ก็เคยงอแงเครื่องสั่นตอนสตาร์ทเช้าๆหัวหน้าช่างยังบอกปกติ เป็นที่gasohal ผมยืนยันสุดท้ายยอมใช้คอมวิเคราะห์ ดันวิเคราะห์รวมๆ บอกว่าเป็นที่ระบบอากาศ พี่ท่านเลยสั่งแอร์แมสมาใส่ใหม่ให้ผม ใช้ได้วันเดียวสั่นอีก สรุปที่หายสั่นเพราะเครื่องมันวอร์มก่อนมาส่งผมแล้ว ไป-กลับ หาช่างจนผมเบื่อ เปลี่ยนไปไม่รู้กี่ชิ้นก็ไม่หาย สุดท้ายผมวิแคะเองกับเพื่อนในคลับ สรุปจบที่ท่ออากาศก่อนปีกผีเสื้อมีรอยแตกแต่มองไม่เห็น  ....ชิ้นเดียวไม่กี่บาท ที่ผ่านมาเปลี่ยนซะบาน ดันหมดประกันแล้วด้วย
   ลองเปลี่ยนศูนย์ดูในคลับก็ได้ว่าที่ไหนเจ๋งสุด ค่อยเข้าไป เอาใจช่วย ปัญหาอาจจะนิดเดียวก็ได้จากรักเป็นเกลียดเลยนะรถบางยี่ห้อเนี่ย(ผมว่าอีกหน่อยคุณซื้อยี่ห้อตลาดแน่ๆ)

ไอ้พวก minor defected นี่แหะ ปราบเซียนมานักต่อนักละ 55555 ท่อแว๊คคั่ม ชดเชยรอบอะไรเทือกนี้

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 12:22:54 »
เจอแบบนี้เข้าใจเลยครับ จุกจิกเล็กน้อย หาไม่เจอเสียเวลานี่ตัวทำเบื่อเลย

Subaru ผมเจอปัญหาบูสท์ไม่เต็ม เป็นๆหายๆมาพักนึงแล้ว พาลเอาเบื่อเหมือนกัน ทั้งๆที่เป็นรถที่ชอบมากและฝันจะใช้มานาน นี่ร่ำๆจะถอดใจเหมือนกัน  กะว่าลองอีกสัก 2 อย่าง ถ้าไม่จบคงมีคิดหนักเหมือนกัน  :'(

ออฟไลน์ iamnobody

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 13:22:42 »
จะขับเร็วขับช้าไม่ใช่ปัญหาหรอกครับรถมันออกแบบมาให้ขับนี่เนอะ (สมัยก่อนผมเอา FD วิ่ง 200 ขึ้นทุกวัน ใช้ไปแสนกลางๆ ยังไม่เคยมีอะไรเสียเลย)
ช่างคงวิเคราะห์ไม่ถูกจุดมากกว่าครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 14:07:53 »
FORD ยังดูแลรถทั่วๆไปให้ได้รับคำชมไม่ได้
ผมไม่เคยหวังกับการดูแลเครื่องยนต์ระดับ ENGINE OF YEAR เลยครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 14:18:17 »
ลองเข้าไปปรึกษาที่คลับดูยังครับ เคยอ่านๆดูน่าจะมีแบบนี้หลายเคสแล้ว

ส่วนตัวไม่ได้มองที่แค่เรื่องช่างไม่เก่ง วิเคราะห์ไม่เป็นอย่างเดียวนะครับดูจะปลายเหตุเกินไป ต้นเหตุอยู่ที่ฟอร์ดนี่แหละ อบรมยังไง เทรนยังไง วิธีการรับมือกับปัญหายังไง........อีกเยอะเลย เท่าที่ดูๆก็เหมือนวิเคราะห์แบบเดาๆไปเรื่อยๆให้ลูกค้าเป็นที่ลองวิชาศึกษากันตรงนั้นแหละสุดท้ายกลายเป็นว่าคนในคลับแก้ปัญหาได้เก่งกว่าเพราะเค้าพึ่งช่างศูนย์ไม่ได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 17:04:34 »
รักจะเล่นฟอร์ดหรือมาสด้า ต้องมีความรู้เรื่องรถพอสมควรและระบบกลไลระบบต่างๆ หรือขยันเปิดตำราแมนนวลครับ ถึงจะมีความสุขกับมัน บางทีช่างศูนย์ก็ไม่ได้เก่งสักเท่าไหร่ บางเคสก็เคลมยากเย็น รถจอดทิ้งเป็นเดือนๆ ยี่ห้อนี้ผมลาขาดมาสักพักละ รถดีแต่หลังจากได้รถมา แล้วแต่โชควาสนาเลยครับ
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 19:46:24 »
เข้ามาให้กำลังใจ

และมาบอกว่า จขกท.เป็นผู้หญิงที่อินดี้ จริงๆ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 02:33:35 »
รถใหม่หรือเงินดาวน์คืนไม่มีทางเลยครับ
ขอให้หายไวๆ หายขาดนะ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 12:57:07 »
รถยังอยู่ในประกัน ยังถือว่าโชคดีนะครับ
บางคนหมดประกันแล้ว เจอค่าซ่อมไปนี่แทบร้องให้ครับ
หลักหมื่นทั้งนั้น แถมซ่อมหรือเคลมมา สักพักเป็นอีก
วนเวียนเข้าออกศูนย์อยู่แบบนี้ล่ะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ -Brian

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 13:27:28 »
รักจะเล่นฟอร์ดหรือมาสด้า ต้องมีความรู้เรื่องรถพอสมควรและระบบกลไลระบบต่างๆ หรือขยันเปิดตำราแมนนวลครับ ถึงจะมีความสุขกับมัน บางทีช่างศูนย์ก็ไม่ได้เก่งสักเท่าไหร่ บางเคสก็เคลมยากเย็น รถจอดทิ้งเป็นเดือนๆ ยี่ห้อนี้ผมลาขาดมาสักพักละ รถดีแต่หลังจากได้รถมา แล้วแต่โชควาสนาเลยครับ
แต่มาสด้ายังดีอยู่อย่างตรงที่มันไม่ค่อยจุกจิกเท่าฟอร์ด เพียงแต่ช่างศูนย์บางแห่งยังไม่ค่อยชำนาญเท่าไร
แต่จริงๆศูนย์เจ้าตลาดทั้งหลายมันก็มีโอกาสเจอช่างห่วยๆได้ แต่คนใช้รถจะชอบคิดว่า ไม่เป็นไร ห่วยก็ย้ายศูนย์
แต่ยี่ห้อรองๆตัวเลือกศูนย์มันไม่ได้เยอะมาก ก็เลยถูกเหมารวมได้ว่าศูนย์ห่วย

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 15:06:04 »
เสียดาย ...

รถยุโรป เทคโนโลยี่สูง
แต่ช่างในศูนย์ไทย...เอ่อ..ตามเทคโนโลยี่ไม่ทัน วิเคราะห์อาการไม่ออก แก้ไม่ถูกจุด

กลายเป็นภาระของลูกค้า

ชื่อเสียง ความมั่นใจ ในยี่ห้อ ก็คงเติบโตยาก ถ้าไม่ปรับปรุง  :'(
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด