ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคุณจิมมี่ที่เคารพแต่ไม่รัก March เกียร์ธรรมดา ตัวท๊อบอ่ะ มีไรบ้าง?  (อ่าน 5747 ครั้ง)

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ตั้งกระทู้บ้าง นานๆ ที

สอบถามตามหัวข้อกระทู้ ตานนั้น

ได้ทดลองขับมั๊ยครับว่าเป็นไงบ้าง?
เห็นจากข้อมูลคิดว่าเกียร์ธรรมดามีแค่สองรุ่น รุ่นต่ำสุด กับรุ่นท๊อบ....

สนใจเกียร์ธรรมดาอ่ะ

ด้วยความเคารพ

ปล.ช่วงนี้ฝึกพูดเพราะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Ruksadindan

เกียร์ธรรมดา น่าลอง
พรุ่งนี้จะมีให้ไหมครับ

ออฟไลน์ KF.

• Jr. Member
  • **
ไม่รักคุณจิมมี่หรอ

พี่จิมมี่เค้าออกจะรักเด็ก

ล้อเล่นนะพี่

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
1.2 S MT   375,000
1.2 E MT  425,000
1.2 E CVT  459,000
1.2 EL CVT  489,000
1.2 V CVT  507,000
1.2 VL CVT  537,000
ในจำนวน 2 รุ่น MT ผมว่าตัว E น่าสนใจครับ มีอุปกรณ์อำนวยความสะดวกที่จำเป็นเมื่อเทียบกับรุ่น S อย่าง กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า, กระจกเลื่อนขึ้นลงไฟฟ้า, central lock, เบาะนั่งคนขับปรับสูงต่ำได้, ไฟอ่านแผนที่, ระบบเครื่องเสียงวิทยุ CD MP3 1 แผ่น พร้อม AUX เพียงเท่านี้ ผมว่าก็คุ้มค่ากับ 5 หมื่นที่เพิ่มขึ้นมาจากตัว S แล้วครับ สำหรับเรื่องล้อกะทะ ไม่เป็นปัญหา ออกรถแล้วเทริ์นเป็นล้ออัลลอยสวยๆได้ง่ายมาก หลายๆคนก็ทำกัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เกียร์ธรรมดา เขาไม่ให้ลองอ่ะ

เหตุผล?

เกรงว่านักข่าวจะขับรถเกียร์ธรรมดาไม่เป็น

อ้าว แล้วรถทดลองขับ ที่ส่งตามโชว์รูมละ ทำไมมีเกียร์ธรรมดา ไม่มีเกียร์ CVT?
เพราะว่า ยังไม่เริ่มผลิตเลยหนะสิ!!!

โอ้ย อะไรกันเนี่ยยยยย นิสสันนนนนนนนนนนนนน

ออฟไลน์ Ruksadindan

เหตุผล?

เกรงว่านักข่าวจะขับรถเกียร์ธรรมดาไม่เป็น

อ้าว แล้วรถทดลองขับ ที่ส่งตามโชว์รูมละ ทำไมมีเกียร์ธรรมดา ไม่มีเกียร์ CVT?
เพราะว่า ยังไม่เริ่มผลิตเลยหนะสิ!!!

โอ้ย อะไรกันเนี่ยยยยย นิสสันนนนนนนนนนนนนน

งานเปิดตัวรอบชาวบ้านก็ไม่มีให้ลองหรือครับ ทั้งๆที่จะขายชาวบ้านที่ขับเป็น แต่กลับไม่มีซะงั้น?

ออฟไลน์ Dr.com&phone

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน

เหตุผล?

งานเปิดตัวรอบชาวบ้านก็ไม่มีให้ลองหรือครับ ทั้งๆที่จะขายชาวบ้านที่ขับเป็น แต่กลับไม่มีซะงั้น?

งงกับนิสสันก็คราวนี้เนี่ยแหละ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ไม่งงครับ

เขาเรียกว่าพูดเพื่อกล้อมไปตามสถานการณ์
Sense ง่ายๆก็คือ คุณพร้อมจะขายรุ่นไหน คุณก็ควรมีรถรุ่นนั้นแหละให้นักข่าวขับ ให้ลูกค้าขับ

หรือผมอาจจะผิด???
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
พูดตามตรงนะ

ผมอยู่ ตจว. ถ้าผมจะซื้อ March จริงๆ ก็คงเอารุ่น E MT ครับ

เป็นรุ่นเกียร์ธรรมดา Option หลักๆ พื้นๆ ไม่มากไม่น้อยเกินไป

เห็นแล้ว นึกถึง 3 ห่วงเกียร์ธรรมดา ปี 96 คันแรกของผมเลยครับ

แต่ถูกกว่ากัน 2 แสน เหอๆ 

เงินที่เหลือ เอาไปเปลี่ยนแม็กสวยๆ เอาไปโหลด เอาไปติดสเกิร์ตรอบคันดีกว่า

ที่สำคัญคือ - ไม่อยากกังวลกับเกียร์ CVT และ - ไม่ชอบฟีลลิ่งของเกียร์ CVT ด้วยแหละ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
พูดถึงล้อ  เอ่อ.....แล้วเจ้า March ค่า PCD เท่าไหร่ล่ะครับเนี่ย จะหาล้อใส่ยากป่าว  4 รู 100 หรือ 4 รู 114.3 ?

ออฟไลน์ Valkilrey

"Sense ง่ายๆก็คือ คุณพร้อมจะขายรุ่นไหน คุณก็ควรมีรถรุ่นนั้นแหละให้นักข่าวขับ ให้ลูกค้าขับ

หรือผมอาจจะผิด???"<-- ไม่ผิดหรอกครับ เพราะผมก็เห็นด้วยว่าพร้อมขายรุ่น MT ก่อน ก็ควรเอา MT ให้นักข่าว ให้ลูกค้าขับ แม้จะเข้าใจทาง Nissan ด้วยว่าอยากโปรโมทเกียร์ CVT ที่ขับขี่ง่ายกว่า แต่ในกรณีเช่นนี้ ควรคำนึงถึงคนที่จะทดสอบเป็นหลักมากกว่านะ