ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรีวิว 2016 Honda Civic Coupe กันครับ สวย ลงตัว ลืมยี่ห้ออื่นไปเลย..หุหุ  (อ่าน 8008 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
มันดูลงตัวดีแท้ เป็นเก๋งคันแรกๆที่มีความอยากได้ทั้งๆที่ผมเป็นคอกระบะ อิจฉาสื่อนอกได้สัมผัสก่อน  ชอบไฟท้ายอลังการดี ลืม M3 ลืมอัลติสไปเลย 8)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 22:45:56 โดย masuoka »

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ภายนอกดูล้ำดีครับ โดยเฉพาะไฟหน้า แต่โดยส่วนตัวยังรู้สึกว่าดูแปลกๆครับ คงต้องดูให้ชินตากว่านี้ก่อนครับ

ภายในดูครบ แต่เน้นเรียบไปนิด ไม่หวือหวา

เบาะหลังคงเป็นที่ไม่สามารถคาดหวังที่จะนั่งได้สำหรับรถแนวนี้สินะครับ เพราะถ้านั่งจริงคงต้องเป็นเด็ก และคงต้องมีที่บังแดดกระจกหลังด้วย
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ nest@cm

• Full Member
ถ้า โตโยต้า ไม่รีบเข็น furis ออกมาโดยเร็วรับรอง civic กินยาวแน่ๆ 

ออฟไลน์ O_o"

เตรียมหาของแต่งไว้ได้เลยครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ทำไมผมไม่มองว่าสวยเลยแฮะ 4drs ลงตัวกว่ามากเลยนะ

ออฟไลน์ Tien.W

จะมีโอกาสมาไทย ไหมหนอ คูเป้ เนี่ย

ออฟไลน์ CJ.

ตัว sedan ดูเป็น coupe ดูสมส่วนดี

ตัว coupe ดูผ่านๆเหมือน hatchback เลยครับ ตัวสั้นๆ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Lertvarit

ดูแล้วเหมือน Corgi เลย

ไม่ใช่น่ารักนะ ... ตูดจะสั้นไปไหน  ยกให้เป็น coupe' ที่ไร้ซึ่งความ sexy

แต่มีดีด้านเส้นสายสุดจะล้ำ?

คหสต.  ผมว่า sedan ลงตัวกว่าแบบสุดๆ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ SM.

Coupe จะมาไทยมั๊ยเนี่ยยย น่าจะยากนะ

ออฟไลน์ say anything

เหมือน hatchback 3 ประตูเลยครับ ชอบตัวซีดานมากกว่า

ออฟไลน์ xman2029

เหมือนตัว ซีดานลงตัวกว่า

ออฟไลน์ ps000000

ผมชอบ 4 ประตูอ่ะ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เปลี่ยนกรองแค่เนี้ยะ ม้าเพิ่มอีก 29

แบบนี้คนซื้อไปติดแล้วคุยอวดกับเพื่อน อาจจะกลายเป็นตัวตลกได้

ปล ผมชอบคูเป้นะ

มันดูมีอะไรมากกว่าครับ

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
คูเป้ต้องมีชุดแต่ง ถ้าไม่มีเลยแบบนี้ SEDAN สวยกว่ามากๆ

ออฟไลน์ anakkal

เห็นทรงรูปแรกดูล้ำดีครับแต่พอาเจอรูปด้านท้าย นี่ขัดใจแปลก ดูโล้นๆยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก ภายในสวยดีครับตามฮอนด้า

ออฟไลน์ FyGI

มองแว้บแรกสวยสะดุดตา

แต่พอมองนานๆ เริ่มเฉยๆ ไปทางไม่ลงตัวแฮะ

ออฟไลน์ Focuszaa

เหมือนจะสวยครับ แต่มันยังไงๆไม่รู้ ตัว 4dr ลงตัวกว่า มันดูโล้นไม่ครบยังไงแปลก  คหสตคับ

ออฟไลน์ AkE

ผมว่า sedan ดูเข้ากว่านะ

ออฟไลน์ h22a

ผมมองว่าท้ายกับภายใน ยังไม่สวยนะครับ
เรื่องสเป็คเครื่อง กับด้านหน้า ผมว่าโอเคแล้ว  ;)

ออฟไลน์ mtech

• Jr. Member
  • **
กล้าเล่นเส้นสายด้านข้างมากขึ้นอันนี้โอเคเลย แต่ยังดูขัดๆตาท้ายดูแปลกๆ(อันนี้แล้วแต่คนชอบ)ไม่รับกับด้านหน้า ภายในใช้ได้  ;D

ออฟไลน์ SLuang

ผมคนหนึ่งที่ไม่ชอบสไตล์คูเป้
และคันนี้ ไฟท้าย มันดูเว่อร์ไปหน่อย

ชอบซีดาน 4 ประตูมากกว่า
ถ้าให้เรียงลำดับ
1. ซีดาน 4 ประตู
2. แฮชแบ็กซ์ 5 ประตู
3. คูเป้

ออฟไลน์ Carrera

CRZ สวยกว่า

จริงๆถ้าราคามาแพงๆ  เป็นผมเพิ่มเงินไปเอา GT86 หรือ MX5 ดีกว่า  ยังไงๆสองคันนี้ก็ดีกรีขับหลัง  Fun to Drive อยู่แล้ว 

ออฟไลน์ bmwmania

ท้ายคล้ายพวก. 370z เลยฮะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าตัวคูเป้ผมชอบตัวเดิมมากกว่าแฮะ

ออฟไลน์ nez

• **
ส่วนตัวไม่ชอบกระจังหน้า คาราบาว ตั้งแต่ City แล้ว พอมา Civic ยิ่ง คาราบาว หนักเข้าไปอีก
Civic gen นี้ ไม่มีตัวไหนที่ดูสวยเลย ยิ่งการออกแบบหน้าหลังที่ดูไม่เข้ากัน เหมือนรถคนละคัน
FD / FB สวยกว่าเยอะ

ออฟไลน์ The_Kr!s

• **
Coupe จะไทยไหม ครับ

ออฟไลน์ veturilo

ถ้า โตโยต้า ไม่รีบเข็น furis ออกมาโดยเร็วรับรอง civic กินยาวแน่ๆ

หมายถึง Toyota Furia Concept รึเปล่าครับ
ถ้าใช่ Furia มันคือ Corolla ตัวปัจจุบันนี่ล่ะครับ แต่ในแบบ Production Version

ส่วนรูปล่างคาดว่าจะเป็น Corolla Minor Change
http://3.bp.blogspot.com/-fo-AZ6Relq8/VpPMcPzvLxI/AAAAAAAASsM/j92FI2pyCJk/s1600/2017_toyota_corolla_sedan_facelift_00.jpg
เส้นสายก็แนวเดิมๆของพี่โต ทางสายกลาง หลายครั้งก็กลางซะจนลูกค้าไม่ปลื้ม -_-"

ส่วน Civic ผมว่าตัวสี่ประตูดูลงตัวกว่านะ...หล่อกว่า Corolla ด้วย
ขนาดรถก็น่าจะใหญ่กว่า แต่ขนาดภายในต้องรอดูของจริง...

ออฟไลน์ CarameLon

อีกหน่อยคงเห็นซีวิกโบ โมกันจนวิ่งสวนรถยุโรปได้เลยมั้ง
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ yourturle

คนไทยจะมีสิทธิไหม
One Day.

ออฟไลน์ keng

เทียบทรงแล้วผมว่าชอบคูเป้มากกว่า