ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Clip เพราะความมักง่าย +++  (อ่าน 7101 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: ++ Clip เพราะความมักง่าย +++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 13:40:24 »
เจอทุกวันไอพวกอยากจะเลี้ยวก็เลี้ยว เพลีย

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
Re: ++ Clip เพราะความมักง่าย +++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 15:04:49 »
คนหมู่มาก ที่ใช้รถใช้ถนนในประเทศเรายังต้องพัฒนาด้านความติดอีกมากครับ

สองสามวันก่อน ดูข่าวทีวีเช้า เห็นรถคันนึงวิ่งมา ติดกล้องนะ พอเห็นข้างหน้ารถเริ่มติด ตัวเองแซงซ้ายวิ่งไหล่ทาง

รถคันหน้าที่ตัวเองแซงเป็นรถทัวร์ เค้าชลอความเร็วแล้วจอด พอตัวเองแซงจะพ้น ปรากฏข้างหน้าเป็นแยก รถทัวร์เค้าเบรคให้รถเลี้ยวผ่าน

ตัวเองก็เบรคหัวทิ่ม คันที่ตัดมาเค้าก็ต้องเบรคกระทันหัน เป็นรถมูลนิธิ

แล้วรถมูลนิธิก็จอดมองหน้า น้องคนที่ติดกล้องก็มาพร่ำพรรณาว่า ดูซิ กร่างเหลือเกิน ยังไม่ชนซะหน่อย ใหญ่มาจากไหน โน่นนี่นั่น สารพัด แถมบอกว่า เนี่ยวันนี้กำลังจะไปทำบุญ ไม่น่ามาเจอแบบนี้เลย บลาๆๆๆ

แต่ตัวเองผิดเต็มๆ แซงซ้ายไหล่ทางมา ไม่สำนึกยังมีหน้าเอาคลิปไปลงโซเชียล แถมด่าคนอื่นอีก

ผมว่าพวกนี้มีอีกเยอะครับ มักง่าย ไม่มีความรับผิดชอบในการใช้ถนน การศึกษาไม่เกี่ยว นิสัยส่วนตัว กับทัศนคติล้วนๆเลย

คลิปนี้ก็ชัดเจนครับ บ้านเรา หาข้ออ้างก่อน เบี่ยงประเด็น

ถ้าต้องยอมรับ ก็บอกไม่เจตนา ซ้ำซาก ของแบบนี้ ใครไม่เจอกับตัว ไม่รู้หรอกครับว่ามันเป็นยังไง

จริงครับ ตรรกะ วิธีคิดคนไทยทุกวันนี้เพี้ยนไปมาก ไม่ค่อยดูตัวเองโทษคนอื่นไว้ก่อน

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 15:51:19 »
คนขับเรนเจอร์ คงจะโดนอาคมจากตุ๊กตาลูกเทพอยู่ ทำให้ไม่เห็นรถกระบะคันดำนะครับ

#โลกมันน่ากลัวจริงๆ #ผมล้อเล่นนะครับ 555555
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ aunj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 15:57:03 »
คนหมู่มาก ที่ใช้รถใช้ถนนในประเทศเรายังต้องพัฒนาด้านความติดอีกมากครับ

สองสามวันก่อน ดูข่าวทีวีเช้า เห็นรถคันนึงวิ่งมา ติดกล้องนะ พอเห็นข้างหน้ารถเริ่มติด ตัวเองแซงซ้ายวิ่งไหล่ทาง

รถคันหน้าที่ตัวเองแซงเป็นรถทัวร์ เค้าชลอความเร็วแล้วจอด พอตัวเองแซงจะพ้น ปรากฏข้างหน้าเป็นแยก รถทัวร์เค้าเบรคให้รถเลี้ยวผ่าน

ตัวเองก็เบรคหัวทิ่ม คันที่ตัดมาเค้าก็ต้องเบรคกระทันหัน เป็นรถมูลนิธิ

แล้วรถมูลนิธิก็จอดมองหน้า น้องคนที่ติดกล้องก็มาพร่ำพรรณาว่า ดูซิ กร่างเหลือเกิน ยังไม่ชนซะหน่อย ใหญ่มาจากไหน โน่นนี่นั่น สารพัด แถมบอกว่า เนี่ยวันนี้กำลังจะไปทำบุญ ไม่น่ามาเจอแบบนี้เลย บลาๆๆๆ

แต่ตัวเองผิดเต็มๆ แซงซ้ายไหล่ทางมา ไม่สำนึกยังมีหน้าเอาคลิปไปลงโซเชียล แถมด่าคนอื่นอีก

ผมว่าพวกนี้มีอีกเยอะครับ มักง่าย ไม่มีความรับผิดชอบในการใช้ถนน การศึกษาไม่เกี่ยว นิสัยส่วนตัว กับทัศนคติล้วนๆเลย

คลิปนี้ก็ชัดเจนครับ บ้านเรา หาข้ออ้างก่อน เบี่ยงประเด็น

ถ้าต้องยอมรับ ก็บอกไม่เจตนา ซ้ำซาก ของแบบนี้ ใครไม่เจอกับตัว ไม่รู้หรอกครับว่ามันเป็นยังไง

ใช่เลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 16:07:02 »

https://www.facebook.com/ceclip/videos/1874323476021647/

น่าจะเป็นคลิปนี้นะครับ
Credit :: Youlike

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 18:13:13 »
พวกขับรถมักง่ายแบบนี้เยอะจริงๆทุกวันนี้ เอาง่ายเอาสะดวกตัวเองแต่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นเขา ผมอยากให้มีโทษหนักๆกับพวกมักง่าย ย้อนศร ฝ่าไฟแดง กลับรถในที่ห้ามกลับ จอดในที่ห้ามจอด แบบว่าถ้าเกิดอุยัติเหตุประกันก็ไม่ต้องจ่ายให้มัน เพลียจริงๆ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 11:39:37 »

https://www.facebook.com/ceclip/videos/1874323476021647/

น่าจะเป็นคลิปนี้นะครับ
Credit :: Youlike

ใช่เลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 13:09:56 »
อยากจะด่า แต่ว่าขอให้โดนหนักๆแล้วกันครับ มีหลักฐานแล้ว