ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคนที่จองBenzปี58 รับรถปี59 และใช้MercedesCardหน่อยครับ  (อ่าน 2528 ครั้ง)

ออฟไลน์ Micjty

• Sr. Member
รบกวนเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ เมื่อช่วงปลายปีที่ผ่านมา MercedesCardมีโปรโมชั่นรับเงินสนับสนุน50,000บาท "เมื่อจองและรับรถภายใน31ธ.ค.58" ญาติผมจองGLA200 Urban CBUไปในงานMotorExpoซึ่งรับรถไม่ทันสิ้นปี แต่ทางเซลล์บอกว่าต้องรอดูนโยบายจากทางเดมเลอร์ว่าจะให้เงิน50,000บาทด้วยมั้ย จนถึงปัจจุบันก็ยังแจ้งมาว่า ยังไม่ทราบนโยบายจากเดมเลอร์เลยว่าตกลงจะให้50,000ด้วยมั้ย เลยอยากจะถามเพื่อนๆพี่ๆว่า
1.มีใครที่จองรถภายในปี58และรับรถในปี59 แล้วได้รับเงินสนับสนุน50,000บาทบ้างมั้ยครับ
2.มีใครที่จองGLA200 Urban CBUในงานMotorExpoแล้วได้รับรถแล้วบ้างมั้ยครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ pulp

• Full Member
Re: สอบถามคนที่จองBenzปี58 รับรถปี59 และใช้MercedesCardหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 07:00:12 »
คุณ Micjty มีบัตร MB card และได้รูดจองไปรึเปล่า

ถ้ายังไม่ได้รูด คงต้องให้ทางดีลเลอร ช่วยเคลียร์ส่วนลดให้อะครับ

1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: สอบถามคนที่จองBenzปี58 รับรถปี59 และใช้MercedesCardหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 09:25:34 »
ข้อมูลอย่างเป็นทางการแจ้งว่า ลูกค้าต้องรับรถภายใน 31 ธ.ค. 58 จะเป็นลูกค้าใหม่ที่สมัครบัตรหรือลูกค้าที่มีบัตรอยู่แล้วก็ได้ และต้องส่ง SMS ตามชื่อตัวแทนที่ซื้อรถด้วยตามนี้ http://www.mercedes-benz.co.th/content/thailand/mpc/mpc_thailand_website/thng/home_mpc/passengercars/home/about_mercedes/MercedesCard/Promotion.html

ผมว่าถ้าออกรถปี 59 โอกาสไม่ได้ส่วนลด 50,000 บาทมีความเป็นไปได้สูง เพราะ สนญ. ระบุไว้ชัดเจนว่าภายใน 31 ธ.ค. 58 ทีนี้เซลไปบอกลูกค้าไว้อย่างไรนั่นแหละปัญหา

ปล. ผมอดทุกกรณี เพราะตอนนั้น GLC ใหม่เอี่ยม ไม่ร่วมโปรอะไรกับใครเขาเลย ได้ฟรีประกันชั้น 1 มากับศูนย์นี่ยังถือว่าโชคดีแล้ว บางศูนย์ไม่ให้อะไรเลย  :'(
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 14:18:20 »
คุณ Micjty มีบัตร MB card และได้รูดจองไปรึเปล่า

ถ้ายังไม่ได้รูด คงต้องให้ทางดีลเลอร ช่วยเคลียร์ส่วนลดให้อะครับ

ญาติผมเค้าสมัครบัตรMB Card ตอนจองเลยครับ ประเด็นคือสมัครแล้วไม่ได้บัตรทันที ตอนที่จองญาติผมเลยใช้บัตรอื่นรูดแทนไปอะครับ งานนี้สงสัยจะอด50,000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 14:21:02 »
ข้อมูลอย่างเป็นทางการแจ้งว่า ลูกค้าต้องรับรถภายใน 31 ธ.ค. 58 จะเป็นลูกค้าใหม่ที่สมัครบัตรหรือลูกค้าที่มีบัตรอยู่แล้วก็ได้ และต้องส่ง SMS ตามชื่อตัวแทนที่ซื้อรถด้วยตามนี้ http://www.mercedes-benz.co.th/content/thailand/mpc/mpc_thailand_website/thng/home_mpc/passengercars/home/about_mercedes/MercedesCard/Promotion.html

ผมว่าถ้าออกรถปี 59 โอกาสไม่ได้ส่วนลด 50,000 บาทมีความเป็นไปได้สูง เพราะ สนญ. ระบุไว้ชัดเจนว่าภายใน 31 ธ.ค. 58 ทีนี้เซลไปบอกลูกค้าไว้อย่างไรนั่นแหละปัญหา

ปล. ผมอดทุกกรณี เพราะตอนนั้น GLC ใหม่เอี่ยม ไม่ร่วมโปรอะไรกับใครเขาเลย ได้ฟรีประกันชั้น 1 มากับศูนย์นี่ยังถือว่าโชคดีแล้ว บางศูนย์ไม่ให้อะไรเลย  :'(

ดูท่าทางจะอดเหมือนกันครับ เพราะไม่เข้าเงื่อนไขหลายกรณีเลยครับ