ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจฮึ่ม! จับรถไฟซีน่อล 1.4 ล้านคัน โดนแล้ว 1แสนรายต่อเดือน  (อ่าน 11785 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ดีแล้วจ้า จับให้หมดเอาให้จริงๆนะ จ้ามากแสบตามาก โคตรน่าเบื่อ
พวกมาจากโรงงานสบายตัวไปนะจ๊ะ

ออฟไลน์ Darkart

ขอให้จริงจังไปตลอด จับพวกติดซีนอนเองและไม่ได้มาตรฐาน สนับสนุนนะครับ
อย่าจับมั่วก็พอ ตำรวจต้องรู้สเปครถด้วยก็ดีนะ ว่าคันติดจากโรงงานผลิตครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ bookish1

• Jr. Member
  • **
HYDROGEN เอิ่ม.....คือ
Hyper Intensity Discharge ด้วยนะ

ทั้งนี้แนะนำให้ปรับ FTN ใหม่ด้วยครับ แล้วให้เจ้าของรถไปเบิกค่าปรับกับทางโต
เพราะไฟหน้ารุ่นนี้ แสบกว่าซีนอนเถื่อนบางคันมาก

กำลังเลยครับในเฟส อิอิ คงไม่รู้เป็นไฟมากับรถ

https://www.facebook.com/ceclip/videos/1879289325525062/

เจอแบบนี้ผมเปิดไฟตัดหมอกหลังสู้เลย :D

ไฟฟอจูนเนอร์ใหม่นี้อย่างแสบตา ปาโร่กับเอฟยังไม่แสบเลยโตโยต้าเค้าเชตกันยังไงหว่า

ออฟไลน์ chaithawat

จับเยอะๆเลยครับ ตั้งยอดให้ตาม สน. สภ.ไปเลย   
เอาเงินเข้ารัฐมาพัฒนาสัญญาณไฟตามแยกก็ได้นะครับเห็นหลายแยกตามต่างจังหวัดใช้ไม่ได้เยอะเลย ลดปัญหาอุบัติเหตุ
ถ้าเจอพวกหัวหมอแย้งมาบอกไม่แยง มีมาตรฐานก็ให้มันหันหน้ามองใส่ไฟตัวเองดูครับ ว่าแยงตาไม๊  ::)

ออฟไลน์ jimsrsa

• Sr. Member
สนับสนุนให้จับ แต่ เอาเครื่องมืออะไรวัด มีข้อมูลรถแต่ละรุ่นไหม บางรุ่นตัวtopตัวถูกก็ต่างกัน
ใส่ซีนอนเอง วัตต์ไม่เกิน แสงไม่ฟ้า ไม่แยงตา ผิดไหม
รถโรงงาน แยงตาโตตร ผิดไหม ใครผิด
ผมขอแค่อยากให้มีมาตรฐานเดียวกัน ไม่ใช่ใช้ดุลย์พินิจของจ่า ที่บางคนก็ไม่มีใบขับขี่เลย

ออฟไลน์ mckyparty

อัลพาร์ดตัวแรก รู้สึกจะซีนอนในโคมรีเฟล็ก เอสติม่าตัวแรกๆก็เหมือนกัน แต่ cutoff ก็คมต่ำปกติ
ผมว่ารถยุ่นหลายๆรุ่นในช่วงปีนั้นๆยังมีอีกหลายรุ่นนะครับ ที่ไม่ได้ยัดซีน่อนในดวงโปรเจคเตอร์ แต่ก็ออกแบบมาอย่างดีไม่แยงตา

ออฟไลน์ Olympuspen

ผมก็โดนครับ ทุกครั้งที่อยู่หน้า New  FTN เป็นทุกคัน มันน่าจะปรับความส่วางของไฟได้น่ะผมว่า

ออฟไลน์ PAN

จับไปเลยครับ ดีผมสนับสนุน ยิ่งพวกติดไฟฟ้าๆน่ะเกลียดมาก แสบตาสุดๆ แต่อย่าจับมั่วละกัน คราวก่อนเจอด่าน มีเพื่อนนั่งหน้ามาด้วยแต่นอนหลับ ตำรวจเขายังบอกว่านึกว่าผมลักพาตัวคนอยู่เลย :-\ สงสัยเขาคงเห็นรถผมเป็นแท็กซี่สีฟ้า :(

ออฟไลน์ bravo

ออกข่าวไปงั๊นแหละ แก้เหงา

ก่อนหน้านี้ ก็บอกว่าจะจับจริง รถบัสติดไฟหลายดวง

ปัจจุบัน วิ่งกันเต็มถนนเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ Impulse

ขอให้เข็มงวดจริงๆนะครับ

#ฝันแปป

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
   ผมโดนแสงพวกนี้ละปวดตามากๆครับ จนสุดท้ายผมต้องไปพบหมอตาเพื่อทำการรักษาตาครับ

ผมเจอบ่อยมากๆที่ชลบุรีครับ ถนนหลักเลย ผมต้องเสียค่าใช้จ่ายเปลี่ยนเป็นกระจกตัดแสงมันพอจะช่วยได้แล้วเสียค่าแว่น

เสียค่าหมอ มันเยอะมากๆครับรถพวกที่ติดไฟแบบนี้ ควรจะลงโทษให้หนักน่ะครับ สามปีมานี่สายตาเสียลงไปมากสำหรับผมที่ต้องขับรถกลางคืนบ่อยๆ

ออฟไลน์ tsubasa

สาธุ สาธุ สาธุ
ขอให้จับจริงๆ จังๆ ตลอดไปเถอะ
ปัญหาอื่นๆ ที่จับง่ายกว่านี้เช่น ขับสวนเลน ฝ่าไฟแดง จอดทับเส้นเขตห้ามจอด หมวกกันน็อคไม่ใส่
ตั้งหน้าตั้งตาจับบริเวณหน้าสำนักงานตำรวจแห่งชาติต่อเนื่องถึงสยาม ระยะสั้นๆแค่นี้ ก็ได้ผู้กระทำผิดมากมายมหาศาลแล้ว

ออฟไลน์ yourturle

XENON โรงงาน คงไม่โดนนะ
One Day.

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ก็แค่ข่าวขำๆ รู้ๆ กันอยู่ตำรวจไทยเป็นยังไง  ;D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Fly to dream

ซักวันเราคงโดน เพราะตำรวจแบบงี่เง่ามีเยอะแยะ แยกไม่ได้ว่าอันไหนแท้โรงงาน อันไหนติดเองกากๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
จับคนขับอีกแล้ว ทำไมไม่จับคนขายด้วยล่ะครับ

ในหนังสือรถเพียบ จับที่ต้นเหต คนซื้อบางคนไม่รู้ก็มีตกเป็นเหยื่อ เพราะอยากให้รถตัวเองสว่าง เพาะคำโมษณาต่างๆว่ารถสว่างขึ้นในหลักพัน

ออฟไลน์ unsignedint16

• **
ก็แค่ ข่าว

ออฟไลน์ TheGTO

• **
อย่าลืมจัดการพวกเปิดไฟตัดหมอก โดยไม่มีเหตุต้องใช้ด้วยนะครับ

โดยเฉพาะ วีออส ชอบเปิดไฟตัดหมอกหลัง เจอบ่อยมาก