ผู้เขียน หัวข้อ: mitsubishi จะมีแผนนำ suv crossover มาทำตลาดที่ไทยไหมครับ  (อ่าน 3576 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiimtoy

• Newbie
  • *
mitsubishi จะมีแผนนำ suv crossover มาทำตลาดที่ไทยไหมครับ

ถ้ามีจะเป็น outlander sport หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
Re: mitsubishi จะมีแผนนำ suv crossover มาทำตลาดที่ไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 18:11:46 »
ประธานมิตซู บอกจะเปิดไลน์ suv ทั้งขนาดกลางและขนาดเล็กครับในอนาคตอันใกล้นี้ครับ
www.thairath.co.th/content/576947
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 20:10:03 โดย masuoka »

ออฟไลน์ ps000000

Re: mitsubishi จะมีแผนนำ suv crossover มาทำตลาดที่ไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 18:33:17 »
ตลาดสาย suv crossover เดือดขึ้นทุกปีๆๆ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 20:18:13 »
ลุ้น plug in hybrid ครับ

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 21:06:29 »
ลุ้น plug in hybrid ครับ

ถือเป็นข่าวดีเลยครับ รอนานมาก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 22:11:33 »
outlander phev!!!!!

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2016, 14:47:09 »
ว้าว Outlander มาด้วย แบบนี้พี่โตจะเอา harrier หรือ RAV4 มาประกอบไทยเหมือนที่เคยมีข่าวไม๊ครับเนี่ย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2016, 17:50:43 »
จะเอามาแย่งยอดPJSทำม้าย
โตต้ายังไม่เอาRav4มาเลย

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2016, 12:09:59 »
 แผนการตลาดเค้าเดิน มาทาง CROSSOVER SUV PPV
One Day.

ออฟไลน์ firstime911

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2016, 15:01:30 »
ถ้าคันนี้ ผมรอครับ.. แต่ขอให้ mitsu ถ้า ฝ่าย planning ได้อ่าน
อย่ากัีก option นะครับ หลังคาแก้ว /adaptive cruise control  ขอเหอะครับ ใส่มาให้ครบ

http://www.mitsubishi-motors.com/en/showroom/phev/catalog/pdf/EU16PHEV_Brochure_Eng_web.pdf

Reinforced Impact Safety Evolution (RISE)   ■   ■   ■   ■
Emergency Stop Signal System (ESS)   ■   ■   ■   ■
Forward Collision Mitigation (FCM) system   □   □   □   ■
Adaptive Cruise Control (ACC) system   □   □   □   ■
Lane Departure Warning (LDW) system   □   □   □   ■
Multi Around Monitor   □   □   ■   ■
Ultrasonic misacceleration Mitigation System (UMS) and corner sensors   □   □   □   ■
Corner sensors   □   ■   □   -
Head protection interior   ■   ■   ■   ■
Child protection rear door locks   ■   ■   ■   ■
Acoustic Vehicle Alerting System (AVAS)   ■   ■   ■   ■
City crash provision   ■   ■   ■   ■
Immobiliser   ■   ■   ■   ■
Tyre Pressure Monitoring System (TPMS)   ■   ■   ■   ■
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2016, 15:07:59 โดย firstime911 »

ออฟไลน์ Olympuspen

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2016, 15:48:37 »
อยากให้เอาเข้ามาเหมือนกันครับ แต่ Out lander  คงยาก เพราะจะไปทับกับ PJS   ถ้ามาคงเป็น AXS  SUV ขนาดเล็ก สวมแทน Lancer EX ไปเลย

และที่ มิตซูชอบทำ และทำได้ คือขายถูกกว่าคู่แข่ง อันนี้แห่ละน่าสน  และถ้ามาราคาแถวๆ BRV ล่ะก็ แจ่มแน่...