ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report รายงานยอดขายรถยนต์ มกราคม 59 แบ่งตาม Segment แบบละเอียด //  (อ่าน 16989 ครั้ง)

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
หน้าตาของรถมีผลต่อการตัดสินใจพอสมควรนะครับ
ดูจากยอดกระบะ และ ppv

เอาใจช่วยให้ MG5 อยู่รอด และขึ้นอันดับไปได้อีก จนถึงเวลาผมเปลี่ยนรถนะครับ
ราคากับขนาดและของที่ให้ ผมพอใจมากเลย

ออฟไลน์ GOBBS

• Hero Member
จริงๆอยากให้เสนอยอด MPV อัลฟาท เวลไฟร์ ด้วยนะครับ ถึงแม้ว่ายอดส่วนนึงจะไปเป็นเกรย์ก็ตาม
คือ นำเสนอแค่ยอด TMT ก็ได้ จะได้รู้กันว่า บแม่นำเข้ามาเอง ขายเป็นยังไงบ้างหนะครับ
ยอด VIOS ผมกลับมองว่า ใช้หนี้ของเก่ามากกว่า
เหมือนยอดเดือนที่ผ่านๆมา น่าจะมียอดลมอัดเข้าไปด้วย พอจะไมเนอร์ มันก็ถึงเวลาที่ปิดยอดลมไม่ได้ ก็เลยออกมาแบบที่เห็น
มีที่ไหนละครับ มันประหลาดไหมละ  65คัน
ประเทศไทยมี 76 จังหวัด ขาย VIOS รถเก๋งที่ขายดีที่สุดในไทยได้ 65 คัน ......... โทษนะครับ พวกรถค้างสต็อกหลายๆรุ่น มันยังขายดีกว่าเลย จังหวัดนึงขายไม่ถึงคันเนี่ย
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ sukhontha

น่าจะยังเป็นสภาพนี้อีกสัก1-3 ปี....

อดทนครับ  สู้ ๆ ...ทุกท่านครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ตกใจกับยอด วีออส สงสัยจะโดนมาสด้า2

ออฟไลน์ SLuang

H1 ย้ายมาประกอบในไทยเหอะ

กลุ่มที่ซื้อ MG นี่  ไม่สนรถใหม่ ชื่อใหม่  อนาคต อนางอ ว่ากันอีกที
มีเยอะเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ rtong

Vios นี่ที่ผ่านมายอดหลอกๆใช่ไหม
ถึงบอกว่าหยุดผลิตรอ mc แต่ที่จอดในโชว์รูมนี่
บางแห่งหลายสิบคันนะ(เต็มลานจอด)
ถ้า toyota จะเอายอดผลิต  มาแจ้งเป็นยอดขายนี่ไม่ยุติธรรมนะ

ออฟไลน์ VooZ

• Newbie
  • *
ทำไมผมกลับคิดอีกแบบกับ vios อ่ะครับ
ตอนงานปลายปี ผมหา altis esport ก็หยุดผลิตไปแล้ว
พอถาม vios รุ่นสูงๆหน่อยก็บอกรถหมดแทบจะทุกศุนย์ที่มาร่วมงานซะด้วยซ้ำ เหลือแต่ตัวล่างๆ

ออฟไลน์ AkE

คนซื้อเหมือนรู้สึกเสียสิท 5555 เพราะราคาพึ่งขึ้น ธรรมดาครับเดี๋ยวก้กลับมาใหม่

ออฟไลน์ mamaman

นี่คือสิ่งที่ผมรอ
ไหนๆ รถไฟความเร็วสูงระหว่างเมือง  ระบบ ข่นส่ง เชื่อมโยน  มันไม่พัฒนาสักที
ประชาชน หมดกำลังซื้อ รถยนต์ จน

รัฐบาล ยกเลิกการเก็บ TAX ในรถยนต์ทุกรุ่นที่ผลิตในบ้านเรา เย้ๆๆๆๆๆ 

ฝันครับ ฝัน

ล่าสุก็เอาเงินไป ให้ กองทุนหมู่บ้าน พัฒนา อีกหลายหมื่นล้านอีกละ ไหน รัฐบาลบอกไม่มีเงิน

ออฟไลน์ citrinecw

• Full Member
ละเอียด ครบถ้วนเช่นเดิมครับคุณ Moo แถมปีนี้มีรถตู้มาเพิ่มเติมความแม่นยำด้วย

กำลังรอบทสรุปปี 2015 อยู่นะครับ อยากรู้ว่าเราจบปีที่แล้วสภาพไหน 555

ออฟไลน์ yourturle

ตัวเลขดูเป็นธรรมชาติมากขึ้น ไม่กระเพื่อมมากอย่างปีที่แล้ว ดูOVER
One Day.

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

ปล. รถเก๋งเกาหลีหายไปไหนหมด มันขายไม่ออกเลยเหรอครับ(หรืออาจจะลำบากในการหาข้อมูลก็ได้ แต่ผมก็อยากรู้นะ)

ค่อยๆ เกานะครับ 5555555+