ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มถ่ายรายการ Top gear ตอนใหม่แล้ว ได้คู่หู คู่ใหม่มาเปนพิธีกรครับ  (อ่าน 4575 ครั้ง)

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
แจ้งข่าว รายการ Topgear ตอนใหม่ได้คู่หูคู่ใหม่มาเปนพิธีกรแล้วครับ

ส่วนลุงjeremy clarksonก็.....

ตอนนี้Topgearเริ่มถ่ายทำตอนใหม่กับคู่พิธีกรคู่ใหม่แทนชุดเก่า

ที่ลุงเจรามี่แกโมโหหิวแล้ว "fracas" เอากับPDคนหนึ่งของทางรายการTop gear

จนทางBBCต้องใช้มาตรการเด็ดขาด  ทั้งสามคู่หูเลยขอลาออก

ทำเอาตอนสุดท้ายของseason ที่แล้วไม่ได้ออกอากาศเลย

แล้วทางTopgearก็ได้พิธีกรคู่ใหม่คือChris Evans กับ Matt LeBlanc

เท่าที่มีข้อมูลคร่าวๆคุณChris Evansเปนกัปตันอเมริกาเอ๊ย ม่ายช่ายครับ

เปนพิธีกรทั้งรายการวิทยุ แล้วมาทำทีวีหลายรายการอยู่ครับ

ส่วนคุณMatt LeBlancนี่ดังอยู่แล้ว จากSeries Friendกับล่าสุดSeries Episodes

ผมว่าก็ดูน่าสนใจพอสมควรเลยทีเดียวกับคู่นี้

ส่วนข่าวคราวสามคู่หู Clarkson May Hammond ตอนนี้ไปทำรายการทดสอบรถให้กับทางAmazon Prime

ซึ่งก็เริ่มถ่ายทำด้วยเหมือนกัน  เห็นตัว P1, Le Ferrari, 928อยู่ด้วย

น่าจะเปนการสานต่อจากตอนสุดท้ายที่ได้ออกอากาศไป ที่เค้าจะเอาทั้งสาม Exotic มาประชันกัน

น่าสนใจมากเลยล่ะครับ

ตอนแรกน่าจะออกอากาศช่วงพฤษภานี้  ใกล้ๆกันด้วยเลยครับ

จบการรายงานข่าวสำหรับแฟนๆของรายการ Topgear เเละก็ลุง Clarkson May Hammond ด้วยครับ

Ps 1..ดูเหมือนว่าแค่ถ่ายทำตอนแรก ทีมPD Topgear ก็ลาออกแล้ว สาเหตุคืออะไร 

จะมารายงานต่อนะครับ

Ps 2 ..เย้...วันนี้เฮียลีโอได้ออสก้าซะที  ดีใจด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2016, 02:10:56 โดย Puitam »

ออฟไลน์ supercat

ที่ลุงแกลงไม้ลงมือ ก็เพราะ โมโหหิว เหรอครับ  ไม่น่าเล้ยยย    :D :D :D

ตามข่าวอ่ะครับ  เท่าที่อ่านมา

คือทางลุงเจรามี่แกสั่งทางPDคนนี้ไว้ว่าให้เตรียมสเต๊กเนื้อเซอร์ลอยด์ร้อนๆ

ไว้ให้แกหลังถ่ายทำเสร็จแล้วด้วยนะ

แต่ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น จะลืมหรือเข้าใจผิดก็ไมแน่ใจ ปรากฎว่าไม่ได้เตรียมสเต๊กไว้ให้ลุง

ลุงแกก็เรียกPDคนนั้นมาด่าค่อนข้างแรง  ประมาณ ไอ้YYYไอริชจอมขี้เกียจ

แถมมีหมัดตามไปอีกด้วยอะครับ 

คือทางBBCเตือนลุงเจรามี่มาหลายครั้งแล้ว เรื่องการใช้ภาษา ประเภทเหยียดผิวเหยียดชาติพันธุ์

คาดโทษไว้ด้วย  แต่แกก็เผลอหลุดอีกหลายที แถมใช้ความรุนแรงอีก

ผลก็เปนแบบนี้ล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2016, 07:47:54 โดย Puitam »

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ตามเพจ Top Gear มีพิธีกรร่วม 5 คนเลยครับ
https://www.facebook.com/topgear/posts/10156593947140571
ส่วน Evan กับ Le blanc (รวมถึง Sabine) เคยเป็นแขกรับเชิญใน Top Gear เดิมด้วย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

มีหลายคนเลยครับ ทีมงาน New Top Gear

ผมรอดู Chris Harris อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ PREM

ส่วนตัวคิดว่า lineup พิธีกรใหม่นี่ politically correct มาก
มีผู้หญิง มีคนผิวสี มีคนอเมริกัน มีคนดังจากเน็ต
สไตล์รายการคงไม่เหมือนเดิม
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ใช่ครับ  ผมว่าน่าจะหลากหลากหลายมากขึ้น  แต่ละคนคงมีความเห็นต่อรถไม่เหมือนกัน

แต่มีStigเหมือนเดิม

ออฟไลน์ cadherin

ตอนแรกเหมือนจะดี แต่ตอนนี้ข่าวแย่ๆ เยอะขึ้นเรื่อยๆ
ที่แย่ที่สุดคือเลื่อนวัน re-launch กับโดนหั่นเหลือ 8 episode  :(