ผู้เขียน หัวข้อ: Camry Hybrid 2.5 NAVI ก่อนไมเนอร์ราคามือสองเหลือ 8 แสน  (อ่าน 16911 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: Camry Hybrid 2.5 NAVI ก่อนไมเนอร์ราคามือสองเหลือ 8 แสน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 15:03:03 »
อยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับว่า

ราคารถมือสองในบ้านเรา เมื่อเทียบกับต่างประเทศ มันหายไปในอัตราเป็น % พอๆกันมั๊ยครับ

เข้าใจว่าราคารถรุ่นเดียวกัน เมืองไทยจะแพงกว่าเมืองนอกเพราะภาษี

แต่ถ้าคิดเป็น % ถือว่าพอๆกันมั๊ยครับ

ที่ถามเพราะว่า เพื่อนจากเมืองจีนมาเมืองไทย เค้างงมากว่า ทำไมเมืองไทยมีรถมือสองเยอะมาก พอรู้ราคาหลายๆรุ่น เค้าแสดงท่าทีตกใจครับว่า ทำไมรถมือสองบ้านเราแพงขนาดนี้ เลยมาหาข้อมูลเพิ่มหน่อย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ