ผู้เขียน หัวข้อ: หาก nissan แก้เกมการมาของ Civic 1.5 Turbo ด้วยการทำ Sylphy Nismo คิดว่ายังไงกันครับ  (อ่าน 14417 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ไมเน่อเช้นจ์เท่านั้นไม่งั้นสู้ไม่ได้

ออฟไลน์ whoami

ก็คงขายได้แค่แฟนๆกับขาซิ่งกลุ่มเล็กๆ ยังไงเค้กชิ้นโตก็ยังตกที่ civic

ออฟไลน์ Nott

• Jr. Member
  • **
ซิลฟี่ตัวปัจจุบันมัน กิน 7 กิโลลิตร ไม่เหมาะสำหรับคนที่ต้องใช้รถทุกวัน ถ้าปรับปรุงตรงนี้ได้ ก็น่าสนใจ แต่ถ้าไม่ แรงขึ้นอีกก็ซดเพิ่มอีกนะครับ

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
ได้บอดีพาร์ทตามภาพ โช็คอัพกับสปริงและเหล็กกันโคลง ท่อnismoแท้ แม็ค เบาะบัคเก็ตชีสคู่หน้า จานเบรค+ผ้าเบรค ขยับเพิ่มแรงม้าเป็น199ตัว ราคาเพิ่มไม่เกินแสน และมีออพชั้นพิเศษชุดคิทเพิ่มความแรงได้ของแบบนี้ ผมเล่นซิลฟี่แน่ๆ สาธุ
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ Mizuihisachi

สินค้าบางอย่างดีและถูก แต่ หน้าตามันไม่ใช่อ่ะ! ไม่อยากได้ ยอมซื้อของที่ด้อยกว่าแพงกว่า แต่หน้าตารับได้

ออฟไลน์ lufy

ขนาดใส่พาร์ทของ nismo แล้วหน้าตามันดีขึ้นนิดเดียวเท่านั้นเองง่ะ ด่านแรกก้อไม่ผ่านตรงหน้าตาแล้ว ยากมากเลย อย่าไปต่อกรกับ ซีวิคเค้าเลย กระแสดีมาก

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
ไม่แน่ใจ

แต่ที่แน่ๆ คุณแพนเคยบอกไว้ว่าถ้า Sylphy Nismo มา "เพื่อนคุณแพนโมโหแน่นอน ขาย Sylphy Turbo ที่เพิ่งซื้อมา แล้วเปลี่ยนมาซื้อ Nismo แทนแน่ๆ"

พี่แพน หมายถึง พี่ J!MMY ครับ  ;D

ผมกับพี่แพนไม่ได้พูดชื่อนะครับ ^ ^
สรุปคือหลังจาก The Clip Sylphy Turbo คุณ J!MMY เค้าวางเงินจองไปจริงๆใช่ไหมเนี่ย

ทั้งนี้ เป็นผมถ้า Civic 1.5T RS เปิดราคามาเกิน 1.15 ล้าน
ผมก็ลังเลมา Sylphy Turbo ที่ราคา 9.9แสนแล้วครับ (ไหนจะแถมประกัน และส่วนลดอื่นๆ ขณะที่ Civic แน่นอนว่าจ่าย ป.1 เพิ่มเอง)

พี่จิมมี่ซื้อแล้วครับ ได้รถมาตั้งแต่ก่อนปีใหม่ครับ  :)

ออฟไลน์ boogie2020

แค่ 1.6T ตัวเดิม แล้วใส่ part เพิ่ม โดยกดราคาให้ต่ำล้านได้  แค่นี้ก็น่าจะขายได้แล้ว  (gap ราคาระดับ 1.5-2 แสน เนี่ยไม่น้อย ถ้าผ่อน ก็ต่างกันร่วม 3-4 พัน ต่อเดือน)

civic 1.5T ใหม่ๆ  กว่าสดกว่า .... แต่มันก็แพงตามประสา civic   มันก็เหมือนตอน civic FD 2.0 รถเทพ สุดยอด แรงมาก แต่นับคันวิ่งบนถนนได้เลย
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ผมว่ายังไงคนก็ไป civic มากกว่าอยู่ดี ถึงจะมีส่วนต่าง 1.5 แสน เพราะความสดใหม่และประหยัดน้ำมัน บางคนอาจจะบอกว่าส่วนต่างราคามันเติมน้ำมันได้เยอะ แต่คนส่วนมากก็จะยอมจ่ายค่าความสดใหม่มากกว่าอยู่ดีครับ

ออฟไลน์ carenaruk

ไม่แน่ใจ

แต่ที่แน่ๆ คุณแพนเคยบอกไว้ว่าถ้า Sylphy Nismo มา "เพื่อนคุณแพนโมโหแน่นอน ขาย Sylphy Turbo ที่เพิ่งซื้อมา แล้วเปลี่ยนมาซื้อ Nismo แทนแน่ๆ"

พี่แพน หมายถึง พี่ J!MMY ครับ  ;D

ผมกับพี่แพนไม่ได้พูดชื่อนะครับ ^ ^
สรุปคือหลังจาก The Clip Sylphy Turbo คุณ J!MMY เค้าวางเงินจองไปจริงๆใช่ไหมเนี่ย

ทั้งนี้ เป็นผมถ้า Civic 1.5T RS เปิดราคามาเกิน 1.15 ล้าน
ผมก็ลังเลมา Sylphy Turbo ที่ราคา 9.9แสนแล้วครับ (ไหนจะแถมประกัน และส่วนลดอื่นๆ ขณะที่ Civic แน่นอนว่าจ่าย ป.1 เพิ่มเอง)

พี่จิมมี่ซื้อแล้วครับ ได้รถมาตั้งแต่ก่อนปีใหม่ครับ  :)
ขนาดคุนจิมมี่ยังต้องซื้อมาขับ ต้องมีอะไรดีแน่นอนเลยครับ

ออฟไลน์ Impulse

civic ที่ร้องเรียกหา Turbo กัน ผมเดาว่ารุ่นที่ขายดีจริงคือ รุ่น ไม่มีโบ

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ทำมาเถอะ แต่ไม่มีตังซื้อหรอก

เปลี่ยนกระจังหน้า กับไฟท้าย แล้วพาร์ทนิสโม้  ก็ดูดีกว่าเดิมแล้วครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ sidlv

ซิลฟี่เทอร์โบต้อนรับซิวิคเทอร์โบด้วยดอก0%แล้วครับ

ออฟไลน์ yourturle

แก้ไป ก็ได้ ยอดทรงตัวอยู่ดี
Minor สู้ Model change ไม่ได้อยู่แล้ว ยิ่ง civic x มันสวยหยดจริงๆ
One Day.

ออฟไลน์ Pegasus7700

หน้าตาแบบนี้ และเครื่องแบบนั้น ราคาและคู่แข่งตอนนี้

คิดว่ากลุ่มเป้าหมายค่อนข้าง น้อย...
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
รอ MC ทีเดียวเลยดีกว่า

ออฟไลน์ pjs6306

มาพร้อมหน้าใหม่ดีกว่าครับ หน้าปัจจุบันดูจะเสียของเปล่าๆ

ออนไลน์ sk-non

ผมว่าไหนๆ teana ยอดขาย ไม่ดี ก่อน mc จะมา
ทำแบบออฟชั่นโล้นๆ สมัย j31 มาขาย ก็ได้
ราคาตอนนั้นประมาณ 1.07 ล้าน. มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผมว่าไหนๆ teana ยอดขาย ไม่ดี ก่อน mc จะมา
ทำแบบออฟชั่นโล้นๆ สมัย j31 มาขาย ก็ได้
ราคาตอนนั้นประมาณ 1.07 ล้าน. มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

2.0 XE ก็โล้นแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
สรุปคุณจิมมี่สอยไปเรียบร้อยแล้ว!!! โอ้ววว  :o
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ keng

อยากให้ Sylphy Turbo เป็นแบบนั้น เป็นแบบนี้ ถ้ามาจริงๆตามสิ่งที่อยากให้มี จะซื้อกันจริงๆมั้ยครับ  :D :D :D

หน้าตาสวยดุดันชุดแต่งมาเต็ม อุปกรณ์ออปชั่นจัดเต็ม การขับขี่มั่นคง ช่วงล่างสุดยอด งานภายในสุดหรู เครื่องแรงหนี กระบะบ้าพลัง

เกียรอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ CVT และเกียรเทพ

แต่สุดท้ายมา คงโยนไป ที่ศูนย์บริการห่วย เลยไม่ซื้อ ที่บ้านไม่ชอบ

ถูกใจครับ  ;D

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
บางทีก็แอบสงสารนิสสัน

ปรับมาดีแค่ไหน คนก็หาเรื่องติได้อยู่ดี 555

มันเหมือนแบบ เด็กได้ B+ ทุกวิชา เลยไม่มีอะไรเด่น เกรดก็สอบผ่านไม่มีอะไรเลวร้าย แต่ถ้าอยู่ห้องหัวกะทิก็ตกมีน -*-
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ aobness

เอิ่ม ไม่เห็นแสงเลย

ออฟไลน์ golf8023

ถ้าจะแก้เกมด้วยการออกNismoมา

แก้เกมโดยการลดราคา1.6DIG Turboมาซัดกับตัว1.8ของCivicดีกว่า

แล้วตัว1.8ของตัวเองจะขายไม่ได้ไปด้วย กำ!

ไม่ต้องทำไรครับ อยู่เฉยๆดีแล้ว นั่งตาปริบๆดูยอดCivicไป

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: หาก nissan แก้เกมการมาของ Civic 1.5 Turbo ด้วยการทำ Sylphy
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 19:55:18 »
มัน out of class กันเลยครับ

ออฟไลน์ poon japan

• Jr. Member
  • **
ไม่ต้องไรมาก อยุ่เฉยๆ ยิ่งทำยิ่งเจ็บ เพราะที่ควรทำก็ทำล่ะ ทั้งโปร เครื่อง ภายในก็เคยมีรุ่น sv สีดำมาพักนึง  ต้องยอมรับว่าหน้าตามันเฉพาะกลุ่มที่ชอบ ส่วนตัวมองก็ไม่ได้ขี้เหล่นะ แต่เจ้าอื่นโดนใจกว่า ถุกจริตคนไทยกว่า ศูนย์ฯ ที่ว่าแย่ ที่เข้ามาก็ไม่เลวนะ เครมก็แสนง่าย แค่ไม่แจ้งไม่เปลี่ยน  การบริการดี แค่ไม่มีน้ำกะขนมให้กินแค่นั้นเอง เจ้าตลาด 2 เจ้า เดี๊ยวนี้ก็ใช่ว่าจะดีกว่า ประมาณเดียวกัน แต่ถ้าศูนย์ ตจว. นี่ญาติเคยบอกคนล่ะช้้นกันเลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 20:48:32 โดย poon japan »

ออฟไลน์ madboy

ไม่ต้องทำไร ทำเรื่องบริการให้ดีกว่าเดิมก็ได้ ดูโปรตัวที่มีอยู่ดีๆหน่อย น่าจะเพียงพอแล้วครับ

หรือถ้าอยากทำ ก็ออกตัวนิสโม่มา สัก 20-30 คัน ราคาชนซีวิคไปเลย น่าจะพอขายหมดนะ 555

ส่วน part nismo ก็ขายปลีกกันไปถ้าใครอยากได้เพิ่ม

1.8 240 ม้า ไม่จำเป็นเลย แค่นี้เพียงพอแล้ว หรือถ้าเสี้ยนจริงๆ 1.8 โบ 300 ม้าไปเลยครับ ขายสัก 1.5-1.6 ล้าน แบบพร้อมรบ เอ....หรือจะเอาแบบ 1.8 โบ+เกียร์ธรรมดา option โล้นๆ พร้อมแข่งไหมล่ะครับ นิสสันนนนนนนนนนน  ;D

ออฟไลน์ palma

อยากให้ Sylphy Turbo เป็นแบบนั้น เป็นแบบนี้ ถ้ามาจริงๆตามสิ่งที่อยากให้มี จะซื้อกันจริงๆมั้ยครับ  :D :D :D

หน้าตาสวยดุดันชุดแต่งมาเต็ม อุปกรณ์ออปชั่นจัดเต็ม การขับขี่มั่นคง ช่วงล่างสุดยอด งานภายในสุดหรู เครื่องแรงหนี กระบะบ้าพลัง

เกียรอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ CVT และเกียรเทพ

แต่สุดท้ายมา คงโยนไป ที่ศูนย์บริการห่วย เลยไม่ซื้อ ที่บ้านไม่ชอบ

ถูกใจครับ  ;D

เห็นด้วยอีกเสียง  ทำอย่างไรก็ได้ประมาณนี้แหละครับ ไม่เข้าตาลูกค้ากลุ่มใหญ่

เรื่องตัวรถมันก็ไม่เลวนะครับ ดีใช้ได้เลย พอใจครับ

ศูนย์เพิ่งใช้มาได้ราวๆปีกว่าๆ ก็พอได้ ดูต่อไปครับ

แต่ถ้า Sylphy Nismo มาจริง คงเป็นลูกค้ากลุ่มเล็กๆล่ะครับ พ่อบ้านแอบแรง คงไม่รับทรงนี้ครับ 55
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ jes191

ผมว่ายังไงก็สู้ Civic ตัวใหม่ไม่ได้ครับ  ใสๆวัยรุ่นชอบมากกว่า