ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 6-7 แสน ซื้อรถใหม่ หรือ แคมรี่ เทียน่า แอคคอร์ดตัวก่อนดีครับ ?  (อ่าน 8047 ครั้ง)

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
เชียร์มาสด้า 2 เหมือนกันครับ มือใหม่ขับคันเล็กๆง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ถ้าคุณมีเวลาช่วยน้องสาวดูแลสภาพรถ เป็นผม ผมเลือกข้อ2สภาพแจ่มๆนะ มองเรื่องของความปลอดภัยเป็นหลัก

ยังไงรถระดับ D segmentก็คงมีความปลอดภัยกว่ารถคันเล็กอยู่มากพอสมควร  ****แต่ถ้าคุณไม่มีเวลาช่วยน้องสาวดูแลรถละก็ ก็เลือกข้อ1เถอะครับ ตัดปัญหารถมีปัญหา ตายกลางทาง อีกอย่าง รถเล็กน่ารักๆ เข้าซองออกซอยง่าย ผญชอบครับ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ SM.

คันเล็กๆก่อนดีกว่านะครับ ขับง่ายกว่า แถมมือ1 ด้วย จะได้ใช้แบบสบายใจ

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
ยังขับไม่เป็น เริ่มต้นคันเล็กๆก่อนใหม ไว้คล่อง มากประสบการณ์แล้วเปลี่ยนเป็นคันใหญ่ก็ไม่สายนะ ผมไปห้างเจอมือใหม่ขับ แคมรี่ กว่าจะถอยเข้าช่องได้ เห็นโยกเข้า โยกออก 10กว่ารอบ ผมนี่รอจนง่วงเลย รถติดก็ยาว
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ YenChar

ยิ่งมือใหม่ รถตลาด ป้ายแดง คันเล็กๆ เท่านั้นครับ

สมัยก่อนคิดว่ารถอะไรก็ได้ ยี่ห้ออะไรก็ได้
พอเริ่มขับ เพื่อนๆวัยเดียวกันเริ่มขับ ชนกันกระจาย เกี่ยวนู้นนี่บ้าง เคลมเป็นว่าเล่น

หารถที่เคลมง่ายๆ ศูนย์ใกล้ๆบ้าน มีศูนย์ตัวถังรองรับพร้อม

ออฟไลน์ Headman

้เป็นมือใหม่ที่ชอบขับรถหรือเปล่าครับ หรือทนขับเพราะความจำเป็น....ถ้าทนขับเพราะความจำเป็น ไปซื้อป้ายแดงเถอะครับ รถซื้อมาใช้

ใช้วิ่งจากที่หรึ่งไปอีกที่หนึ่ง แค่นั้น จบครับ...แต่ถ้าเป็นมือใหม่ที่ชอบรถ (แบบผมเมื่อ 3 ปีที่แล้ว) ซื้อมือ 2 แล้วเอาตังค์ที่เหลือไปซ่อมบำรุง ศึกษา เรียนรู้วิธีซ่อม.....ชีวิตจะมีความสุขมากครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ควรเลือกรถที่มีถุงลมนิรภัยอย่างน้อย6ใบครับ  2ใบ4ใบอย่าไปเอา

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
March,mirage,swif,jazz,yaris,2 ป้ายแดงเลยครับ เลือกคันที่มีออพชั่นความปลอดภัยครบๆ มีกล้องรอบตัวยิ่งดี ถอยเข้าถอยออกจะได้ไม่เฉี่ยวชน ที่สำคัญไปหัดขับที่โรงเรีบนสอบขับรถให้คล่อง แล้วสอบใบขับขี่ให้ได้ด้วยตัวเอง ห้ามใช้ตัวช่วย จะมีนักขับที่มีคุณภาพและเคารพกฎเพิ่มมาอีกหนึ่งท่าน
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ sakano

• Sr. Member
น้องผู้หญิง พึ่งเรียนจบ
และต้องการใช้งานยาวๆ 10 ปี

แนะนำว่าควรจะเป็นรถใหม่ มือ 1 ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มือหนึ่งเถอะครับ
ถ้าน้องรักรถ ชอบรถ ศึกษา ค่อยไปมือ2สภาพดี