ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องไปทำงานต่างจังหวัดที่ไม่ใช่หัวเมืองใหญ่แนะนำรถยี่ห้อไหนครับ  (อ่าน 2293 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
ส่วนตัวใช้ไม่เคยใช้เจ้าตลาดเลยครับ ตอนนี้ใช้ Mazda อยู่ ศูนย์ดีแต่ว่าจำนวนก็ยังน้อยกว่าเจ้าตลาดอยู่ดี
เช่น กว่าผมจะขับไปศูนย์ก็ผ่านศูนย์เจ้าตลาด 3-4 สาขาแล้วประมาณนั้น
ลองไล่ๆดูจังหวัดใหญ่ๆก็มีแค่2-3ศูนย์และยิ่งจังหวัดเล็กๆนี่1ศูนย์เท่านั้น
แต่ต้องไปทำงานต่างจังหวัดหลายปีอยู่และไม่ใช่หัวเมืองใหญ่ๆ ก็เลยกังวลไม่อยากจะยุ่งยากหาศูนย์
จริงๆก็พอรู้ว่ามี Toyota กับ Honda เนี่ยแหละ แต่อยากให้ลองเปรียบเทียบปริมาณและคุณภาพให้ดูหน่อยครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ดูตามความเหมะสมหน้างาน  คือทุกยี่ห้อ มันมีทุกจังหวัดแหละ

แต่ถ้าจะให้ขับไปเข้า 0 เป็น 100  กิโล มันก็ไม่ไหว

ออฟไลน์ Tien.W

คือ ถ้าจังหวัดไม่ได้ห่างไกลจัดๆ แล้วในระยะ 200 กม. ไม่มีศูนย์รถรุ่นนั้นเลย ก็ไม่น่าจะต้องห่วงอะไรนะ

ผมใช้รถตลาด HONDA อยู่ ตจว. เวลาเข้าศูนย์ที หรือ รถมีปัญหา ถ้าประครองได้ ผมเอาเข้า กทม. ตลอดครับ ศูนย์ที่ ตจว.มี แต่เอาไม่อยู่ แก้ไม่จบ เข้าไปแล้ว นั่งหงุดหงิดกับช่าง ครับ

ออฟไลน์ Dr.Jones

??? ::)

เป็นคำถามที่ดีครับ น่าสนใจ ....

ท่านก็ดูที่ จ ที่อยู่ซิครับ ว่ามีศูนย์ยี่ห้อไหนบ้าง (ยี่ห้อดีๆนะ ขวัญใจรถยกไม่เอา ... ฮา)
เลือกรถรุ่นที่ต้องการและอยู่ในงบดาวน์+ผ่อน

เข้าไปคุยกับเซลล์ตรงเลยว่าต้องการส่วนลด ดอกเบี้ยอะไรๆให้เหมือน กทม

แล้วท่านก็ซื้อกับเขา พอมีปัญหาอะไร ปัดไม่ออกเพราะเขาเป็นคนขายเอง
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ ps000000

บางจังหวัดมี4ศูนย์แต่หาดีไม่ได้ก็มีครับ

ออฟไลน์ yourturle

ตามหัวข้อ TOYOTA เพื่อความสะดวก
One Day.

ออฟไลน์ SM.

บางจังหวัดมี4ศูนย์แต่หาดีไม่ได้ก็มีครับ

กำ  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ PunTam

ถ้าได้ Scope การใช้งานด้วย จะช่วยได้เยอะเลยครับ แต่ถ้าเอาสบายใจ รถใหม่ยังไงอู่ข้างนอกพอซ่อมได้ คงต้องเป็น Toyota หละครับ

ออฟไลน์ tvm

ไปดูที่ๆจะไปอยู่สิครับ
ใกล้ไหน เอานั้น
แต่ถ้าไม่ระบุแห่ง ย้ายไปเรื่อยๆ ก็เอา โตต้า อีสุ ยี่ห้อตลาดๆ ที่มีเยอะๆ อ่ะครับ
หาดูได้จากเว็บยี่ห้อนั้นๆ ได้เลย

promt

• บุคคลทั่วไป
ไม่ต้องกังวลครับ
เอายี่ห้อไม่อินดี้
โต ฮอน

ต่างจังหวัด อู่เก่งกว่าศูนย์เย้อะ

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member

::) ::) ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ InBkk

ถึงมีศูนย์น้อย แต่ถ้ามันมีในเมืองที่เราอยู่พอดี ก็ถือว่าผ่านครับ หรือไม่ก็ลองหาว่า ศูนย์ที่ใกล้ที่สุด อยู่ห่างจากที่เราอยู่แค่ไหน ถ้ารับได้ก็ใช้ต่อ รับไม่ได้ก็เปลี่ยน

ออฟไลน์ bingoman

Ford, Chev ครับ

ศูนย์มีเกือบทุกจังหวัด  และคนใช้บริหารน้อย  ไม่ต้องต่อคิวเยอะๆ แบบ Toyota, HOnda

ออฟไลน์ prayalone

• Jr. Member
  • **
ปีนึงเข้าศูนย์กี่รอบครับ  ::) เอาวิ่งไปเข้าที่ไหนก็ได้
ศูนย์มิตซูอยุธยา ก็รถจากกรุงเทพก็มีมาเข้า บอกคิวไม่เยอะ