ผู้เขียน หัวข้อ: all new civic กับ mazda 3 การใช้งานเป็นหลักควรเลือกตัวใหนดี  (อ่าน 9691 ครั้ง)

ออฟไลน์ vachirapoly

• Jr. Member
  • **
วันก่อนเห็นท้าย m3 นึกว่าเป็น m2 คือการออกแบบมาเป็นธีมเดียวกันหมดแล้วเพิ่ม-ลด-ยืด-หดขนาด มันทำให้ไม่มีความโดดเด่นเฉพาะรุ่นอะครับ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่ CIVIC มันดูขาดๆเกินๆล้นๆทำให้ดูมีอะไรน่าค้นหามากกว่าเวลามอง ไม่ตกแต่งก็ดูแปลกๆ แต่ถ้ายิ่งแต่งจะยิ่งสวย

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
จริงๆผมว่าไปลองทั้ง 2 คัน แล้วชอบคันไหนมากกว่าก็จัดคันนั้นดีกว่าครับ
คือโดยรวมมันคล้ายๆกัน อยู่ที่ว่าชอบอะไรในคันไหนมากกว่าแล้วละครับ

ออฟไลน์ balliblue

New Civic
ข้อดี สวย เฉี่ยว ใหม่ แรง
ข้อเสีย ยังไม่เห็นตัวจริง แต่จากรุ่นอื่นๆของฮอนด้า ผมว่าอุปกรณ์ภายในมันป๋องแป๋ง

Mazda 3
ข้อดี ดูหรูกว่า วัสดุภายในดี ดูหรู น่าจะเกาะถนนกว่าซีวิค
ข้อเสีย ไม่แรงเท่าไหร่

ถ้าขับรถเร็วอย่างที่บอกและรับได้กับวัสดุสไตล์ฮอนด้าก็ไปซีวิคครับ
ถ้าชอบเรียบหรูก็มาสด้า3
ถ้าออฟชั่น honda ป๋องแป๋งนี่ ยี่ห้อ T ไม่กลายเป็นจีนแดงเลยหรอครับ 5555 ผมไม่เห็นรู้สึกว่ามันห่วยตรงไหนเลยนะ จอก็ทัชสกรีนได้ดี ภายในวัสดุ ถ้าไม่ดู civic FB ผมว่าออกจะดูดีกว่ายี่ห้อื่นด้วย ซ้ำ ยกเว้น มาสด้านะที่ดูดีกว่า สำหรับรถตลาดบ้านๆทั่วไป
ส่วน จขกท รอ civic ออกมาแล้วไปลองเลยครับ จากที่ดูรีวิว ต่างประเทศ ผมว่าเผลอๆการขับขี่อาจจะแทบไม่ต่างกับมาสด้า ส่วนความกว้างสีสันภายใน ยังไง civic ก็กิน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอทดลองขับซีวิคใหม่ก่อนครัช