ผู้เขียน หัวข้อ: ใกล้ MotorShow2016 จองรถวันแรกได้คิวก่อนหรือจองหลัง แต่ได้คิวก่อน  (อ่าน 3694 ครั้ง)

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
ปีนี้งานเริ่ม 23mar-3apr2016
สงสัยมานานว่าคนที่จองวันแรกๆ จะได้คิวก่อน หรือจองวันกลางๆ ถึงวันสุดท้าย
แต่ได้คิวรถก่อน คนที่จองแรกๆไหม มีการลัดคิว รึเปล่า? แล้วเซลล จะชอบชวนให้จองและ
ซื้อก่อนงานเริ่ม ดีกว่าได้รถเร็ว และมักโน้มน้าวว่า หลังงานจบ มีคนจองมากคิวยาว ต้องรอนาน
จริงเท็จ มากน้อยแค่ไหน เพราะปกติซื้อช่วงนอกงานตลอด แต่ปีนี้คิดว่าจะจองในงานซักคัน
จึงอยากทราบข้อมูล จากเพื่อนๆที่เคยซื้อและจองในงาน
One Day.

ออฟไลน์ Nikle_pk

อยู่ที่เซล ผจก. และกำลังภายในครับ
ลัดคิวกันให้วุ่นไปหมดครับ จองวันเดียว
ได้รถก็มีครับ ของมองไม่เห็น มันสลับกันได้ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

อยากได้บัตรเข้างานคับ มีใครแจกบ้างไหม ปีนี้

ออฟไลน์ chaithawat

อยากได้เร็วไม่ยากครับ ทิปเซลหรือนำเสนอดูครับซัก 3-5พันรับรองเซลวิ่งหาหรือตัด ผลัดคิวเลื่อนรายอื่นให้ทันทีเลยครับ สองคันหลังผมใช้วิธีนี้ได้ผลตลอด หลังเปิดตัวไม่ถึงวีครอ รับรถได้ทันทีเลย เวลาจดทะเบียนก็ลากได้หรืออยากจดไวก็มาทันใจ บริการเอกสารถึงบ้านเลย  :)
ปล.คนไหนต่อรองเงื่อนไขเยอะๆ ก็รอคิวนานหรือเป็นโรคเลื่อนหน่อยเป็นธรรมดาครับ

ออนไลน์ SM.

เงินล้วนๆครับ อยากได้ก่อน ก็จ่ายไป

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ไม่มีข้อกำหนดตายตัวครับ รถอยู่นิ่งๆในศูนย์ใครจะถือกุญแจเอาออกมาก่อนก็ได้ทั้งนั้น ช่วงมอเตอร์โชว์ภายในลัดคิวเป็นว่าเล่นเลย
ผมเคยถามเซลอยู่ รถพึ่งส่งมาจากโรงงานยังไม่ทันลงรถสไลด์เลย เซลออกหน้าไปทำเรื่องเบิกรถให้ลูกค้าแล้ว

อยุ่ที่ เซลจริงๆ ใครดีใครได้และเซลคนไหนจะกระตือรือร้นลัดคิวรถมาให้ก่อน อันนี้อยู่ที่ทิป แล้วก็อยู่ที่ตัวคุณเองด้วย
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
หลายปัจจัยครับ
เมื่อ พ.ค. 57 ผมจอง F10 LCI รถเริ่มขายตั้งแต่ ม.ค. 57 โดยเซลแจ้งว่าตามคิวน่าจะได้รถประมาณ ส.ค. 57
ต่อมากลางเดือน ก.ค. 57 มีคนขอซื้อรถคันเก่าและผมให้ราคาดีด้วยผมเห็นใกล้กำหนดตามที่เซลแจ้งไว้แล้วเลยตัดใจขาย (ตามคำสั่งภรรยา) หลังจากที่ขายคันเก่าไปแล้วผมเลยสอบถามเซลว่ารถใกล้จะมารึยังเซลแจ้งว่าทางโรงงานประกอบยังไม่ส่งรถออกมาเลยคิวยังค้างอยู่หลายรายกว่าจะถึงคิวผมคงประมาณปลายเดือน ก.ย. ผมเลยเสนอในพิเศษกับ 1 หมื่นบาทถ้าลัดคิวให้ผมหน่อย ปรากฎว่าเซลแจ้งว่าทำไม่ได้ครับขอให้รอตามคิว สุดท้ายผมก็ได้รับรถต้นเดือน ต.ค. ครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
จองก่อนได้ก่อน เป็นหลักการครับ แต่มันมีหลายปัจจัย

จองก่อน จัดไฟแนนซ์ผ่านก่อน หรือซื้อสด พร้อมออกรถเลยไม่รอฤกษ์หรือช่วยเขาตัดยอดได้ ก็ได้ออกก่อนครับ

จองก่อน แต่ไปเจอดีลเลอร์ที่รถน้อย ก็ได้ทีหลังคนที่จองดีลเลอร์ใหญ่คิวรถเยอะ

จองดีลเลอร์ใหญ่ ของแถมแรง แต่ลูกค้าที่จองก่อนหน้าก็เยอะ ก็อาจได้รถทีหลัง ดีลเลอร์เล็ก ที่แถมน้อยๆ เพราะคนไม่ค่อยซื้อ ต่อแถวสั้น

สรุป มันมีหลายปัจจัย

แต่ จองก่อน ผ่านก่อน พร้อมก่อน ก็มีมูลให้ได้รถก่อนครับ แต่ไม่ 100%

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แนนท์ผ่านก่อนมีโอกาสได้รถก่อน ของแถมน้อยๆมาร์จิ้นเหลือเยอะๆก็ยิ่งมีโอกาสได้รับก่อน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Nikle_pk

ปี 2005 จอง Fortuner ไปตอน 10 โมงเช้า
บ่าย 3 โมงรับรถทันทีครับ ไม่มีส่วนลดสักบาท
ของแถมก็ไม่มีครับ นี่คือเร็วที่สุดในชีวิตที่เคยเจอ
แล้วครับผม ถ้าเอาส่วนลดของแถมรออีก 2 เดือนมั้ง
ถ้าจำไม่ผิด

แล้วมีอยู่ช่วงนึงเมื่อหลายปีก่อน
ถ้าอยากได้รถเร็วแค่ไม่เอาส่วนลด
ไม่เอาของแถมไม่พอครับ ต้องสั่ง
accessorie ของแท้ในมูลค่าไม่ต่ำกว่า 5 หมื่น
ด้วยครับถึงจะได้รถเลยทันที โตโยต้า เรานี่แหละ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ปี 2005 จอง Fortuner ไปตอน 10 โมงเช้า
บ่าย 3 โมงรับรถทันทีครับ ไม่มีส่วนลดสักบาท
ของแถมก็ไม่มีครับ นี่คือเร็วที่สุดในชีวิตที่เคยเจอ
แล้วครับผม ถ้าเอาส่วนลดของแถมรออีก 2 เดือนมั้ง
ถ้าจำไม่ผิด

แล้วมีอยู่ช่วงนึงเมื่อหลายปีก่อน
ถ้าอยากได้รถเร็วแค่ไม่เอาส่วนลด
ไม่เอาของแถมไม่พอครับ ต้องสั่ง
accessorie ของแท้ในมูลค่าไม่ต่ำกว่า 5 หมื่น
ด้วยครับถึงจะได้รถเลยทันที โตโยต้า เรานี่แหละ

โห ...   :'(

ตอนนี้ล่ะ  Revo ออกมาไม่ทันไร ลดแหลก  8)

ออฟไลน์ nuntapon.s

นี่เรามาถึงยุคที่เอาเงินยัดเพื่อลัดคิวกันได้อย่างหน้าชื่นตาบานแล้วเหรอ 

เมื่อวานเพิ่งด่าย่าพาหลานมาซื้อของ7-11แล้วบอกให้หลานมุดๆแซงคิวไปวางของเพื่อจ่ายเงินก่อนไป  โลกมันแย่ลงเพราะเราเห็นว่าจะทำอะไรก็ได้เพื่อให้ตัวเองได้ประโยชน์นี่แหละ

ออฟไลน์ Pegasus7700

อยู่ที่เซล ผจก. และกำลังภายในครับ
ลัดคิวกันให้วุ่นไปหมดครับ จองวันเดียว
ได้รถก็มีครับ ของมองไม่เห็น มันสลับกันได้ครับ
+1เห็นด้วย. ผู้จัดการสำคัญสุด หากตุกติกแจ้งcostumer service ของค่ายนั้นๆ
เพราะมันเป็นkey deduction sale performance
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22