ผู้เขียน หัวข้อ: มาชมของแต่ง civic 1.5 จับเปลี่ยนแค่ท่อและกรองก็แรงแล้ว  (อ่าน 7855 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
มีของแต่งเพิ่มความแรง ออกมาเรื่อยๆครับ  :D :D :D

จากค่าย Injen

เริ่มจาก เปลี่ยนกรอง ได้มา 29 แรงม้า แรงบิด 25 นิวตัน

ต่อมาก็เปลี่ยนท่อ ได้มาอีก 8 แรงม้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2016, 10:13:31 โดย O_o" »

ออฟไลน์ gorilla

เปลี่ยนแค่กรองได้ 29 ม้า กับเครื่อง 1.5T ผมคิดว่าโม้นะครับ

ขอความรู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ O_o"

เปลี่ยนแค่กรองได้ 29 ม้า กับเครื่อง 1.5T ผมคิดว่าโม้นะครับ

ขอความรู้ด้วยครับ

ต่างประเทศเห็นเอารถเดิมๆไปขึ้นไดโน่ วัดได้ 177 แรงม้าเยอะกว่าสเปค ที่บอกมาจากโรงงานอีกครับ ไม่แน่ใจเครื่อง 1.5 ตัวนี้จริงๆแล้วแรงเท่าไรกันแน่

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
โห แรงขึ้นเยอะอยู่นะครับ  8)

ออฟไลน์ ps000000

แรงกันง่ายๆ ขนาดนั้นเรย

ออฟไลน์ madboy

หืมมมม ขนาดนั้นเลย  :-X

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
อยากรู้จัง 1.5t บ้านเราขึ้นไดโน่จะไดกี่แรงม้า

ออฟไลน์ tsubasa

ชอบ new civic สีแดงจริงๆ

ออฟไลน์ CarameLon

โดนอากาศบ้านเราอาจมีม้าลงครับ 8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เป็นเกียร์ CVT รับม้าและแรงบิดที่เพิ่มขึ้นได้อีกกี่ตัวหว่า

ออฟไลน์ JF2KPNSX

• Sr. Member
น่าสนใจ loss ของ cvt

รอskunk2 ทำของ FC ออกมามั่ง ไม่รู้เมื่อไหร่ :)

ออฟไลน์ Tedjung84

ชุด kit แบบนี้คงมีออกมาอีกหลายสำนักท่าทางจะมีของออกมาให้สาวกรุ่นนี้ได้
เลือกแต่งกันเพียบอะครับ

ออฟไลน์ SM.

ขึ้นชื่อว่า Civic แล้ว ของแต่งเพียบแน่นอนครับ ทั้งใน ทั้งนอก เอาเข้ามากันให้เพียบ

ออฟไลน์ Pat.C

สเปค CVT รับได้กี่ม้ากี่บิดครับ มีใครทราบมั่งเอ่ย เกรงว่าทำหลายๆ อย่าง แล้วเกียร์รับไม่ไหว ลาโลกไปก่อนวัยอันควร

ออฟไลน์ noobs

ว่าแต่ต่อกรองยื่นลงมาแบบนี้  กทม น้ำท่วมที่สูงเกินกรองนะผมว่า..เจอน้ำท่วม..จะรอดไหมครับ..

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เคยดูผ่านๆ ที่ได้ 29ม้า ไม่ใช่ท่อไอเสียนี่ครับ ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไรแต่เค้าเปิดด้านหน้ารถใส่อ่ะไอ้ตัวที่ได้ 29 ม้า แต่ท่อนี้เพิ่มนิดนึงครับถ้าจำไม่ผิด

อีกอย่าง ไอ้ท่อนี่ผมว่าเสียงดังเอาเรื่องเลย

ออฟไลน์ wa330

29ม้า ทั้งกรองทั้งท่อก็ไม่ได้หรอกคับอย่างเก่ง10ม้า
ต้องทำกล่องถึงได้ มันต้องทำเป็นชุดถึงเห็นผลชัด ท่อ กรอง กล่อง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เกียร์ลูกนี้จะรับแรงบิดได้มากแค่ไหนน้อ

ออฟไลน์ Turin

เพิ่งได้ดูกราฟดีๆ 29 ม้า มันเป็น max increase (เอา 2 กราฟมาเทียบกันตรงไหนห่างเยอะสุด) นะครับ ไม่ใช่ increased max (ม้าสูงสุด vs ม้าสูงสุด) ... ม้าสูงสุดเพิ่มจริงแค่ 4 ตัว (แต่ช่วงรอบกลางๆเพิ่มสูงสุด 29 ตัว)

CAI เจอน้ำท่วมเป็นไง ... ถามชาว Alfa 156 ได้ครับ  :-X

แต่เห็นแล้วน่าโดนมาก

promt

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนของใหม่ ต้นดี ปลายเหี่ยว max 171 hp

ของเดิม ต้นเหี่ยว ปลายดี max 166 hp

max สูงสุดห่างกัน 5 hp

แต่ผมเบื่อ คำโม้ มาก ว่า  +29 hp ทำให้คนเข้าใจผิด
ฟ้อง สคบ. ประเทศนู้นเลยดีไหม

ออฟไลน์ Pegasus7700

ทราบมาว่า (CVT)ตัวนี้มีเพลาขับ (ที่เชื่อมต่อกับห้องข้อเหวี่ยง) ที่อาจจะพังเมื่อสัมผัสกับความดันไฮดรอลิสูง ซึ่งส่งผลในการสูญเสียพลังงาน. แม้กระทั่งล้อหน้าล็อคขึ้นในขณะขับได้

ทั้งนี้รอดูfeedback อีกที แต่เป็นรถที่น่าสนใจที่สุดในรอบหลายปี
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Tomz

ถ้าได้มา รีเฟรชกล่อง ปรับบูสนิดหน่อย เปลี่ยนกรอง เปลี่ยนท่อ แค่นี้พอแล้ว  กล่องไม่ต้อง 55555
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ The_Kr!s

• Jr. Member
  • **
ถ้าได้มา รีเฟรชกล่อง ปรับบูสนิดหน่อย เปลี่ยนกรอง เปลี่ยนท่อ แค่นี้พอแล้ว  กล่องไม่ต้อง 55555

มีโปรแกรมมารอแล้วครับ
ใครจะเป็นคันแรก

ออฟไลน์ yourturle

ง่ายไปไหม โฆษณา อวยมากไปเปล่า
One Day.