ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลอง civic มาเเล้ว เสียเเรงที่รอคอยมานาน  (อ่าน 25106 ครั้ง)

ออฟไลน์ DriveOnly

• Hero Member
Re: ไปลอง civic มาเเล้ว เสียเเรงที่รอคอยมานาน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 17:27:14 »
วัสดุน่าตกใจ คาดหวังว่าจะมาระดับเดียวกับ mz3 ถามเซลว่าตัวเทอโบ rs ภายในจะเหมือนตัวนี้ไหม ซึ่งกได้รับคำตอบว่าน่าจะประมาณเดียวกัน

ปล. จขกท ขับรถอะไรอยู่ครับ เพราะเห็นด่ารถทุกคันที่ไปลองมาเลย  ::) ::)

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
Re: ไปลอง civic มาเเล้ว เสียเเรงที่รอคอยมานาน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 17:30:24 »
ภายในcx5 Mc ผมว่าดูดีมีชาติตระกูลขึ้นเยอะและดีกว่าฮอนด้าครับ จะเอาดูดีฮอนด้าต้องไปแอคคอร์ดเลย

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 17:40:49 »
จะคาดหวังอะไรมากมันก็แค่ c segment ทั่วไปคันนึงแค่มันออกมาใหม่กว่าคนอื่นและมันคือฮอนด้าเท่านั้นเองครับ ผมสนใจแค่เครื่องยนต์ 1.5 turbo เท่านั้นเองเรื่องอื่นเฉยๆครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 18:04:31 »
เพิ่งเข้าไปtest driveมาหมาดๆ ตัวEl
(Turboมาเดือนหน้าเชลบอกงั้น)
1. อารมณ์รถใหม่ c segment นะ. จะไปคาดหวัง  แบบd segment ก็เกินไปแหละ
2. กระฉับกระเฉงดี อารมณ์ cvt ขับง่าย เรื่อยๆ รอบแปบถึงจะมา
3. พวงมาลัยไม่คม เบรกพอรับได้
4. โคลงเคลงนิดหน่อยเวลาทดลองเปลี่ยนเลน
5. ไม่ค่อยเกาะถนนอย่างที่หวัง
6. ชอบตรงhold break
7. วัสดุภายในโดยรวม ไม่ได้เด่นกว่าคุ่แข่งมากนัก

สรุป
   C segment ที่น่าชื้อ เกมาะกับคนไทยส่วนใหญ่  สวยงาม กว้างขวาง ขับง่าย แรงพอตัว
E85 ได้ ให้8.5/10

หากเทียบc segment  โดยรวมๆผมคิดว่า
ดีพอๆกับ altis , m3 แต่อาจจะเป็นรองแค่โฟกัสที่ใช้ขับเล่นอยุ่

หากเทียบกับaccord g8 2.0. ที่ใช้ขับประจำวัน
หากออกมาพร้อมกัน ให้เลือกใหม่ จะเลือกcivicตัวนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2016, 18:11:36 โดย Pegasus7700 »
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 18:16:52 »
จะดีใจหรือเสียใจดี ที่ออกEsport ก่อน6เดือน :'( :'(

ปล.จำเป็นต้องใช้รถ

จากที่test drive มา.  หากจะเสียใจก็เป็นเรื่องความสดใหม่  กว้างขวาง
แต่การขับขี่ พอๆกัน และaltis ออกจะมันๆกว่านิด เงียบกว่าพอประมาณ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 18:55:08 »
ไปชาคันจริงมาแล้วผืดหวังสุดๆ ใหม่แค่บอดี้ ตัว 1.5 ก็ราคาแรงไปราคาขนาดนี้กัดฟันเอา cx-5 ดีกว่า

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 19:08:09 »
ต้องไปดูบ้างแระ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 20:15:13 »
ไปดูมาแล้วแต่ยังไม่ได้ลองขับ

วัสดุก็พลาสติกบางชิด บุหนังบางช่วง

เบาะนั่งสบายทั้งหน้าหลัง กว้างใช้ได้เลย

คิดว่ามันก็เหมาะสมกันราคาแล้วครับ. ให้อยากได้หรูๆ นุ่มๆไปแอคคอร์ดเลยครับ

คันต่อไปที่จะซื้อก็น่าจะรุ่นนี้แหละ ดูรุ่นel รอFieta เจ้งสมบูรณ์ก่อน สัก2ปีเจอกันอยู่ผมเป็นพวกไม่คิดอะไรมาก เครื่องลากใช้หลายรุ่นนี่ดีเลยช่างคุ้นมือละ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 20:18:57 »
เพิ่งเข้าไปtest driveมาหมาดๆ ตัวEl
(Turboมาเดือนหน้าเชลบอกงั้น)
1. อารมณ์รถใหม่ c segment นะ. จะไปคาดหวัง  แบบd segment ก็เกินไปแหละ
2. กระฉับกระเฉงดี อารมณ์ cvt ขับง่าย เรื่อยๆ รอบแปบถึงจะมา
3. พวงมาลัยไม่คม เบรกพอรับได้
4. โคลงเคลงนิดหน่อยเวลาทดลองเปลี่ยนเลน
5. ไม่ค่อยเกาะถนนอย่างที่หวัง
6. ชอบตรงhold break
7. วัสดุภายในโดยรวม ไม่ได้เด่นกว่าคุ่แข่งมากนัก

สรุป
   C segment ที่น่าชื้อ เกมาะกับคนไทยส่วนใหญ่  สวยงาม กว้างขวาง ขับง่าย แรงพอตัว
E85 ได้ ให้8.5/10

หากเทียบc segment  โดยรวมๆผมคิดว่า
ดีพอๆกับ altis , m3 แต่อาจจะเป็นรองแค่โฟกัสที่ใช้ขับเล่นอยุ่

หากเทียบกับaccord g8 2.0. ที่ใช้ขับประจำวัน
หากออกมาพร้อมกัน ให้เลือกใหม่ จะเลือกcivicตัวนี้

ถึงผมจะถอนจอง civic turbo แต่

แต่ดูโดยรวม ผมชอบ civic x มากกว่า m3 / altis นะครับ
m3 ขับดีแค่ไหนก็แคบ
altis ภายในนี่ไม่สวยเลย ซึ่งสวยใหญ่เราก็อยู่ในรถ

civic 2016 ภายในเรียบง่ายดูดี กว้างขวาง ภายนอกสวยมากครับ
ล้อลายใบพัดที่หลาย ๆ คนบอกว่าไม่สวย  แต่ผมว่าสวยนะ  1.8 el ก็สวยจบไม่ต้องไปเปลี่ยน
ผมว่าเวลารถมันวิ่ง  ลายล้อขณะวิ่งสวยดีนะครับ  (ดูจากคลิป)

ติ civic อย่างเดียวคือเบาะหลังพับไม่ได้!  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2016, 20:22:17 โดย bb8 »

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 20:32:16 »
คือ นางสวยแบบถ่ายรูปขึ้น  แต่ตัวจริงธรรมดาๆสินะครับ    ::)

ใน Segment นี้  ถ้า Mazda 3 มันปรับออปชัน ขอให้ช่วยเพิ่มการเก็บเสียงให้ดีขึ้น  ผมว่าเกือบจบละจริงๆ  ภายใน Civic อาจจะดูล้ำๆ แต่ผมเฉยน่ะๆ ชอบของ Mazda 3 มากกว่า มันดูมีสไตล์  มันดู Art กว่า   ;D

ดูจากรูปกระทู้ล่าสุด  วัสดุเกรด  city จริงๆน่ะละ   

เรื่องเกรดวัสดุ ไปนั่งปุ้ป ของแบบนี้มันรู้สึกนะ  ชัดด้วย  แต่ก็ต้องเคยผ่านเคยสัมผัสรถมาหลายๆคันเหมือนกัน ถึงจะพอเข้าใจ   อย่าง 3 , Focus นี่วัสดุใช้ได้เลย   ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2016, 20:47:54 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 21:48:37 »
ไปดูมาแต่ยังไม่ลองขับ

ความสวยภายนอก ผ่าน  แต่ไม่สวยถึงขั้นในรูปที่ถ่ายโชว์ :-\

ภายในธรรมดามากๆ พอๆกับ fb fd  รวมๆaltisดีว่านิดๆ ผมว่าปกติครับรับได้ ;)

ทัศนวิสัย แย่ครับ เทียบกับ fb fb ดีกว่ามากๆ แถมเตี้ยไปหน่อย >:(

ข้อดีข้อสำคัญ คือกว้างดีครับ นั่งก็สบาย กะออกรุ่น EL ได้เบาะไฟฟ้า ผมชอบ ;D

ข้อน่ากลัวคือมันเตี้ยมาก อยู่ใน กทม ต้องลุยน้ำจะรอดไหมหว่า :'( :'( :'(
หรือเปลื่ยนแผนไป HRV ดี นั่นก็โครงเครงไปหน่อย :'(

ออฟไลน์ keamgladnan

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 21:59:34 »
 ช่วงล่างตึงตังเหมือนเดิม  <<<

เอกลักษเค้าละครับ  มาแนวสปอรต์ จะให้นุ่มนวลก็คงไม่ใช่ อิอิ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 22:17:34 »
จริงเหรอครับ ผมได้เปรียบเทียบพร้อมกัน ทั้ง Altis , 3 ,Civic ผมว่าภายใน civic วัสดุดูดีกว่าตัวอื่นๆ นะครับ
ถ้าเทียบกับ 3 ดูดี มีสลับกันบ้าง
แต่อย่าไปเทียบกับ Altis เลยครับ สงสาร altis

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 22:17:47 »
ผมว่าแล้วว่าเงิบกันเป็นแถวๆ

รถเทพในตำนานที่สาวกในอินเตอร์เน็ตอวยกันจนลอยไปไกล
ฮอนด้า อวยเว่อร์ พอมาเห็นคันจริงปุ๊ป มันไม่ได้เป็นอย่างคาดหวัง. --> มองภาพติดลบทันที
กลับกัน โตโยต้า ด่าแล้วด่าอีก พอคันจริงมาโอเค มันเกินความคาดหวัง. --> มองภาพบวกทันที
ทั้งๆที่มวลรวม กรณี 1 อาจดีกว่ากรณี 2 ด้วยซ้ำ

ปล. ฮอนด้าทำเงิบมสหลายรุ่นติดๆแล้ว ตั้งแต่ BRV Civic   อาจต้องโทษการตลาด ปล่อยภาพมาดูดีกว่าคันจริงมาก

ออฟไลน์ bmwmania

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 22:37:33 »
เรามาถึงยุคที่เบาะหลังด้านข้างประตูทำมาจากพลาสติกแล้ว!!

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 22:48:59 »
สงสัยต้องไปดูคันจริงบ้างแล้ว เพราะส่วนตัวชอบดีไซน์รุ่นนี้มาก แต่ทั้งหมดทั้งมวลคือเห็นแค่ในรูปแล้วมโนเอา อยากรู้ว่าของจริงเป็นยังไง โดยเฉพาะวัสดุ ที่ผมไม่ปลื้มซีวิคมานาน ก็เพราะวัสดุส่วนนึง

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 22:57:42 »
ไปดูคันจริง และลองขับแปปๆประมาณ 5กิโลเมตร ขับ 120+เสียงลมเข้ามาน้อยมากๆครับ คงเพราะความเตี้ยด้วย แต่ได้เสียงยางมาแทน
 พวงมาลัยดูสวยใช้ได้ แต่พอขับไม่คมเท่าที่หวังไว้ สู้Fiesta Focusไม่ได้  เบานิดๆและไม่ไวมาก

เรี่ยวแรง ตอนกดครึ่งถือว่าดีแม้จะเป็นcvtแต่ก็เร่งแซงได้ดี แต่ตอนกดเต็มน่าแรงกว่านี้อีกหน่อย

เรื่องความสวย มันดูไม่ว้าวมากเหมือนในรูป เส้นตัวถังยังดูไม่กระแทกใจ ท้ายกับหน้าดูไกลๆโอเค แต่พอดูรายละเอียดออกจะไม่เนียน เลยดูสวยดรอปลง แต่ล้อใบพัดตัวจริงสวยครับ ผมว่าสวยกว่าล้อFB
ภายในคอนโซลเรียบล้ำพองาม เบาะสวยนั่งสบาย ปรับเงยได้เยอะผมชอบมาก เบาะหลังเอนสบายน่านอนเอนกว่าAccord ที่นั่งหลังโล่งสบายกว่ารุ่นเดิมๆมาก
คาดหวังเรื่องความเตี้ยๆ(ชอบรถสปอร์ท) ก็ครึ่งๆกลางๆ ไม่ถึงกับเตี้ย แค่ดูเตี้ยกว่ารถทั่วไปนิดหน่อย
รุ่นEได้DRLน่าจะขายกระจุยนะครับ ทำให้รู้สึกว่าถ้าเทียบกับMazda2รุ่นมีDRL ราคาต่างกันแค่ประมาณแสนเดียว อืมๆๆ Civicเหอะ เด่นหลายด้าน คุ้มกว่านะ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 23:23:25 »
เรามาถึงยุคที่เบาะหลังด้านข้างประตูทำมาจากพลาสติกแล้ว!!
555

ออฟไลน์ beercs

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 23:43:37 »
จะดีจะแย่ยังไง  คู่แข่งก็มีแค่ Altis เท่านั้นแหล่ะครับ  อาจจะมี 3 แทรกเข้ามาบ้าง  ซึ่งดู ๆ แล้วช่วงต้นคงแซง Altis ได้  คนที่ไม่ชอบ  จริง ๆ อาจจะซื้อก็ได้  เพราะไม่ค่อยมีทางเลือกมากนัก

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 23:45:13 »
ไปดูมา ข้างในไม่ว้าว แต่ก็รับได้
ถ้าเลือกจริงๆ เทียบอัลติส ภายในซีวิคดีกว่าอย่างมากมาย
แต่นึกถึง 3 ปุ้บ เริ่มลังเล

ออฟไลน์ kimberry

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 00:01:01 »
555

ตามนี้เลยครับ วัสดุพลาสติกดู look cheap มาก ผิดหวังพอสมควรเลย

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 00:23:46 »
ก็มันคือ Honda Civic นี่ครับ

จัดอยู่ในกลุ่ม Altis , Mazda3, Sylphy
ซึ่งแต่ละคัน มี DNA เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว จุดเด่น-ด้อย ชัดเจนอยู่แล้ว

จะไปคาดหวังมาก ในรถราคาแค่นี้ ทรมานผู้ผลิตครับ  8)
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 00:52:08 »
เท่าๆที่ดูมาราคาแบบนี้ มากับเครื่องเดิมแบบนี้ ไป sylphy turbo เถอะครับ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 00:56:12 »
ถ้าบอกว่า รถราคาเป็นล้าน จะได้วัสดุแค่นี้ อยากให้ไปดู CX3 ครับ
หนังเกือบทั้งคัน เบาหนังยังเป็นเบาะอาคันทาร่า ดูหรูหรา ไม่ดูถูกผู้บริโภคมาก ลองไปดูนะครับ คุณภาพงาน ต่างจากฝั่ง Honda เยอะกว่ามากๆ
ลดต้นทุน หรือเป็นดีไซน์ ก็แล้วแต่จะคิดครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 01:15:55 »
การตลาดใหม่ เก็บตัวTOP ไว้ก่อนครับ จะได้ดึงความเวลาได้มากขึ้น ส่วนเรื่องภายในผมยังไมไ่ด้ไปลอง เดี๋ยวถ้าไปสัมผัสจะกลับมาบอกบ้าง ว่ารู้สึกเปนยังไง

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 01:33:35 »
จริงๆแล้วC segment ผมว่าคุณภาพมันพอๆกันจากการให้คะแนนของผมนะ มันมีจุดเด่นจุดด้อยไม่เหมือนกัน
บางคนอาจผิดหวังบางคนอาจว้าวมากๆ
จริงๆไม่แปลกใจเลนถึงแม้จะไม้ได้ลองเข้าไปดู civic กับ plastic นั้นคู่กันซึ่งบางคนอาจไม่ชอบ
รูปร่างหน้าตา คนชอบรถแนวๆนี้โฉบเฉียวอาจจะชอบ
เรื่องความกว้างก็เหมาะสำหรับคนตัวใหญ่หรือพาครอบครัวมาเยอะๆหรือไปทำรถโดยสาร
สรุปแล้วCivic genนี้ก็น่าจะทำมาให้กลุ่มลูกค้าเดิมๆCivic ใช้ แต่ผมสงสัยว่ามันจะhypeอะไรขนาดนั้น
    แน่นอนว่าMazda3 , Altis เค้าก็มีลูกค้าของเค้า

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 07:18:45 »
เรื่องวัสดุที่เลือกใช้ภายใน ผมเห็นว่า ไม่เห็นต้องคาดหวังอะไรกับHonda มันจะมีสักกี่รุ่นที่Honda เลือกใช้ของที่ดูมีราคา

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 07:46:06 »
ไปดูคันจริง และลองขับแปปๆประมาณ 5กิโลเมตร ขับ 120+เสียงลมเข้ามาน้อยมากๆครับ คงเพราะความเตี้ยด้วย แต่ได้เสียงยางมาแทน
 พวงมาลัยดูสวยใช้ได้ แต่พอขับไม่คมเท่าที่หวังไว้ สู้Fiesta Focusไม่ได้  เบานิดๆและไม่ไวมาก

เรี่ยวแรง ตอนกดครึ่งถือว่าดีแม้จะเป็นcvtแต่ก็เร่งแซงได้ดี แต่ตอนกดเต็มน่าแรงกว่านี้อีกหน่อย

เรื่องความสวย มันดูไม่ว้าวมากเหมือนในรูป เส้นตัวถังยังดูไม่กระแทกใจ ท้ายกับหน้าดูไกลๆโอเค แต่พอดูรายละเอียดออกจะไม่เนียน เลยดูสวยดรอปลง แต่ล้อใบพัดตัวจริงสวยครับ ผมว่าสวยกว่าล้อFB
ภายในคอนโซลเรียบล้ำพองาม เบาะสวยนั่งสบาย ปรับเงยได้เยอะผมชอบมาก เบาะหลังเอนสบายน่านอนเอนกว่าAccord ที่นั่งหลังโล่งสบายกว่ารุ่นเดิมๆมาก
คาดหวังเรื่องความเตี้ยๆ(ชอบรถสปอร์ท) ก็ครึ่งๆกลางๆ ไม่ถึงกับเตี้ย แค่ดูเตี้ยกว่ารถทั่วไปนิดหน่อย
รุ่นEได้DRLน่าจะขายกระจุยนะครับ ทำให้รู้สึกว่าถ้าเทียบกับMazda2รุ่นมีDRL ราคาต่างกันแค่ประมาณแสนเดียว อืมๆๆ Civicเหอะ เด่นหลายด้าน คุ้มกว่านะ

จริงเหรอครับที่บอกว่าซีวิค e เด่นกว่ามาสด้า2 ดีเซลตัวท้อปหลายๆด้าน เท่าที่ไปลอง ผมว่าซีวิคได้กว้าง และแรงกว่านิดหน่อยแค่นั้นแหละครับ เบาะผ้า จอไม่มี พลาสติกเพียบ ไฟได้ drl แต่เปิดไฟแล้วเป็นหลอดฮาโลเจน

ขอโทษที่ต้องคอมเมนท์แบบนี้ แต่ผมเห็นคนอวยซีวิค x นี้กันเยอะมากๆ ทั้งที่จริงฮอนด้าแอบเอาเปรียบผู้บริโภคมากไป

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 07:52:20 »
ชื่อนี้มาทีไร กระทู้แรงตลอดนะครับ

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 08:08:39 »
ไปดูมา วัสดุเดียวกับแจ๊สตัวปัจจุบัน ถ้ารับแจ๊สตัวปัจจุบันได้ ก็น่าจะรับซีวิคได้ ที่บอกว่าดูแย่ มันก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้น งานประกอปเนี๊ยบอยู่ แต่ถ้าให้เทียบกับค่ายอื่น ทั้งวัสดุและงานประกอปเทียบมาสด้ากับฟอร์ดไม่ได้ แต่ผมว่ามันยังดีกว่าอัลติสนะ เรื่องพลาสติกในรถดูดีกว่าFBครับ ไม่ชอบปุ่มตรงพวงมาลัยฝั่งซ้าย ไปอัดกระจุกกันทำไม เล็กเกินกดยากและปุ่มเป็นพลาสติกใส ที่วางแขนตรงคอนโซลกลาง สูงพอดีกับข้อศอก วางได้พอดี(ระดับเดียวกับHRV) เบาะนั่งหน้ามุมเงยดีเลย เบาะนั่งใหญ่กว่าเอ็กเทรลไฮบริดที่ผมมีอีก นั่งสบายกว่า เบาะหลัง(ผมไม่สูง)โอบกระชับดี เบาะนั่งยาวถึงข้อพับ นั่งสบายกว่าFB ภายในดูกว้างพอๆกับอัลติส