ผู้เขียน หัวข้อ: YARIS โฉมแรกช่วงล่างมีเสียงดังครับ  (อ่าน 3179 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
YARIS โฉมแรกช่วงล่างมีเสียงดังครับ
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 21:08:15 »
ตอนออกตัวช่วงความเร็วต่ำ เสียงดัง วิ้ด วิ้ด วิ้ด สั้นๆ เหมือนเป่านกหวีดสั้นๆ อีกอย่างพอขับไปบนถนนช่วงล่างมันดัง บลั่กๆ บล่อกๆ เป็นช่วงๆเหมือนโช้คมันไม่ปกติครับ ใครพอทราบสาเหตุไหมครับ

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
Re: YARIS โฉมแรกช่วงล่างมีเสียงดังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 21:42:33 »
วี๊ดๆ นี่เสียงลูกปืนล้อรึเปล่า เปลี่ยนใหม่เลย

ถ้าขับนานแล้วก็เปลี่ยนก็เช็ค ชุดลูกหมากลูกยาง เช็คโช๊คถ้ารั่วน้ำมันเยิ้มก็เปลี่ยน

ปล.ผมก็ไม่ค่อยรู้นะเดาล้วน ^ ^

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
Re: YARIS โฉมแรกช่วงล่างมีเสียงดังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2016, 02:20:21 »
เสียงวิ้ดๆๆ นี่ลูกปืนล้อแน่เลย แต่ที่ผมเคยได้ยินเป็นเสียงหว่องๆๆ นะ มันจะดังตอนเฉพาะล้อเริ่มหมุน

ส่วน บลั่กๆ บล่อกๆ ลองเช็คที่ยางรองเบ้าโช็คกับลูกหมากของเหล็กกันโคลงดูครับ ที่ผมเคยเป็นมันจะดังกุกๆๆ (ลูกหมากเหล็กกันโคลง)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2016, 02:22:36 »
อัดเสียงมาดีกว่านะครับ
มันอธิบายอาการได้ดีกว่าการเขียน

ออฟไลน์ CK5

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2016, 10:27:53 »
เสียงช่วงล่างยาริส ในคลับคนพูดถึงมากเลยครับ ผมก็เจอ รถวิ่งไม่ถึงหมื่นโลเอง แต่เสียงช่วงล่างหลวม เข้าศูนย์แก้ทุกสัปดาห์ ไม่หายเลยขายทิ้งครับ เป็นหลายคน บางคนก็เปลี่ยนปีกนกแล้วหายก็มี เปลี่ยนแล้วไม่หายก็มี หายแล้วดังอีกก็มี

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2016, 11:59:38 »
เสียงวิ๊ด ๆ เป็นเฉพาะช่วงออกตัวหรือเปล่าครับ  vios  ผมก็เป็น ไม่แน่ใจว่าเป็นเสียง ABS หรือเปล่า

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2016, 12:08:21 »
เสียงวิ๊ด ๆ เป็นเฉพาะช่วงออกตัวหรือเปล่าครับ  vios  ผมก็เป็น ไม่แน่ใจว่าเป็นเสียง ABS หรือเปล่า
ครับ เป็นเฉพาะช่วงออกตัวครับ