ผู้เขียน หัวข้อ: // Ford TH เผยข้อมูลทั้งหมด Focus 1.5 EcoBoost Turbo เจอกันงาน Motor Show นี้ //  (อ่าน 25734 ครั้ง)

ออฟไลน์ cherubian

• Jr. Member
  • **
เซ็งไฟหน้าาาาาา
ไม่งั้นมันจะครบ จบมาก

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
น่าสนกว่า civic 1.5 เยอะเลย ออปชั่นมาพร้อม จัดเต็ม เกียรก็เปลี่ยนแล้ว

เครื่องยนต์แรงไม่น้อยหน้าในกลุ่ม เครื่อง 1.5-1.6 ลิตร เทอร์โบ

ออฟไลน์ Alienware15R2

• Newbie
  • *
เป็นรถดีที่ไม่รู้ว่าตอนนี้จะยังมีคนรออยู่ไหม  :(

มีสิครับ ผมนี่แหละคนหนึ่ง

ผมติ่งฟอร์ด 555

เมื่อก่อนก็ใช้ฟอร์ด ตอนนี้ก็ใช้ฟอร์ด ต่อไปก็ใช้ฟอร์ด

รอผ่อนตัวเดิมหมด จัดแน่นอน

ออฟไลน์ Alienware15R2

• Newbie
  • *
ขอราคาไม่เกิน 1.1

พอผ่อนตัวเดิมหมดแล้ว

จะรีบไปจองทันทีเลย :-* :-*

ออฟไลน์ BlueJays

• **
"แซงทุกคำท้า"

เอาจริงดิ!

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
จะมี ecoboost 1.0 มาแทนตัวล่าง 1.6 มั๊ยครับ

ออฟไลน์ -Brian

อย่างน้อยน่าจะเอาไฟหน้าตัวท็อปเดิม ละเดินสายไฟให้มันเป็น DRL ได้ เพราะของเดิมไฟหรี่ก็เป็น LED แล้ว

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ตัด Option ความหรูออกพวก ไฟหน้า หลังคากระจก คงต้องการทำราคาให้ต่ำกว่า civic สินะ

ตลาด Segment นี้กลับมาเดือดอีกครั้ง... TOYOTA, MAZDA, NISSAN ทำไงต่อรอลุ้น
@ngel gunman

ออฟไลน์ TorTy

sun roof หายไมาเท่าไฟหน้านิดเดียวจริงๆอย่างอื่นมาเต็มไม่เข้าใจเลยระบบปลอดภัยพื้นฐานดันตัดทิ้ง

ออฟไลน์ O_o"

ขาดไฟหน้า

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขอราคาไม่เกิน 1.1

พอผ่อนตัวเดิมหมดแล้ว

จะรีบไปจองทันทีเลย :-* :-*

ก็ดีนะครับ รอดูดีเฟคไปในตัว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ไฟหน้าถึงจะเป็นแบบนี้ แต่ก็พอให้อภัยได้น่ะครับ คือมันยังดูดีมีดีไซน์ ไม่ตลกเหมือนโคมมัลติรีเฟล็กเตอร์ของรีโว่2.4 ดีแม็กซ์รุ่นล่าง มาสด้า2
แต่คันนี้รุ่นท็อปแล้วรึเปล่าครับ ถ้าท็อปสุดๆแล้วโคมไฟหน้าแบบนี้ก็สมควรโดน เพราะมันเหมือนเป็นออฟชั่นเบสิคๆของรถรุ่นท็อปเลย

ออฟไลน์ rtong

ขาดไฟหน้า
อาจะมีให้เบิก   เหมือนตอนเฟียสต้าก็ได้ครับ
เพราะบางคนที่ซื้ออาจไม่สนใจ

ออฟไลน์ sk-non

ผมก็รอ. อยู่ คับ
ตามข่าวในนี้มาสองปี

JONNY

• บุคคลทั่วไป
จัดมาแบบนี้เป็นไง ตัว sport + แมก 18 ซันรูฟ แต่งแนว ST  เพิ่มอีกสัก 8 หมื่น

ออฟไลน์ H3T

สำหรับแฟนๆที่รอมานาน 1.099 ล้าน พอได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ I-PULSE

สำหรับแฟนๆที่รอมานาน 1.099 ล้าน พอได้มั๊ยครับ
คือราคาคงไม่ใช่สิ่งที่ลูกค้าจะกังวลหรือให้น้ำหนักกับฟอร์ดหรอกครับ บอกตรงๆ เขากังวลในเรื่องดีเฟ็กและความรับผิดชอบของบริษัทมากกว่าเหนือสิ่งอื่นใด ถามว่าราคานี้ยอมรับได้ไหม ผมตอบเลยว่ายอมรับได้หากไม่มีดีเฟ็คหนักๆในเครื่องยนต์และเกียร์และชิ้นส่วนมีความทนทานเหมาะกับสภาพอากาศบ้านเรา แต่ด้วยความเสี่ยงที่บอกไปแล้ว ทำให้ลูกค้าต้องชั่งใจว่าราคามันเท่ากับ civic 1.5t ตัวล่าง แต่ฟอร์ดการขับขีดีกว่าแรงกว่านิดๆช่วงร่างเฟริมหนึบกว่าโครงสร้างแข็งแรงกว่าถุงลมก็ครบเลยหกลูกแถมมีของเล่นไฮเทคกว่าซึ่งของเล่นตรงนี้บอกเลยว่าไม่แคร์ครับ มาช่วยจอดไร คนซื้อฟอร์ดขับรถเก่งๆทั้งนั้นไม่ต้องมาช่วยหรอก สรุปลูกค้ายอมที่จะแลกกับความกังวลใจกับข้อดีของฟอร์ดได้ไหม
ผมบอกเลบว่าผมทำใจยอมรับในความกังวลใจตรงนี้ยากมากในราคาที่เท่ากันครับ สรุปในระยะยาวขอให้ฟอร์ดขายดีเพราะมันจะขายดีได้เพราะดีเฟ็คใหญ่ๆไม่มี ถึงจะมีคนซื้อเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเพราะผมเชื่อว่ามีคนที่กังวลและไม่อยากเป็นหนูลองยา แล้ววันนั้นที่ฟอร์ดขายดีผมถึงจะซื้อฟอร์ด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2016, 16:15:21 โดย I-PULSE »

ออฟไลน์ porcupine

จะช่วยกระตุ้นยอดขายได้ไหมเอ่ย ตอนนี้แทบไม่เห็นป้ายแดงเลย ต้องเป็นแฟนพันธุ์แท้เท่านั้นซิน่ะ

Nonlamer

ดูดีนะ ออฟชั่นก็เต็ม รอดูยอดขายต่อไป ขอให้ขายได้และเรียกความเชื่อมั่นของผู้บริโภคกลับมาครับ ส่วนตัวคงไม่ซื้อได้แต่เอาใจช่วยห่างๆ

ออฟไลน์ Tan Int

ผมว่ามันคือคู่แข่งที่น่ากลัวของ Civic เลย ถ้าศูนย์บริการดีกว่านี้+ตัวรถมี Defect น้อยๆเชื่อว่า Civic เหนื่อยเหมือนกัน
เสียดาย Ford รถดีแต่ชอบมีของแถมเป็นบางคัน ศูนย์ก็ยังไม่เท่าเจ้าตลาด แก้สองข้อนี้ได้ผมว่าเกิดเลยแหละ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

promt

Re: // Ford TH เผยข้อมูลทั้งหมด Focus 1.5 EcoBoost Turbo เจอกัน
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 14, 2016, 17:15:14 »
มันช้าเกินไปนะฝอด ไปวิ่งแข่งขาใหญ่แต่ออกตัวเท่าเค้า

ออพชั่นเบสิค ควรจัดเต็ม จัดหนัก อย่ากั้ก

จะให้ดี ดู PJS ไว้ ตัวอย่างการจัดเต็มจัดหนัก (แก้ปัญหาพวงมาลัยได้จะดีมาก)

ออฟไลน์ Elestra

จะถูกทำตลาดแทนที่ด้วยเครื่องยนต์ใหม่

แก้หน่อยได้ไหมครับ เหมือนไม่ใช่ภาษาไทยเลย

ประมาณว่า   ยกเลิกการผลิตเครื่องยนต์ข้างต้น แล้วเอาเครื่องรุ่นใหม่ด้านล่างมาใช้แทน

Ford จะยกเลิกการขายเครื่อง 2.0GDi เดิม โดยใช้ 1.5 EcoBoost Turbo ทำตลาดแทน

โอเคยังครับ ?
Ford จะยกเลิกการขายเครื่อง 2.0GDi เดิม โดยนำเครื่อง 1.5 EcoBoost Turbo มาทำตลาดแทน

ดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เห็นว่ามีปัญหาในการหาพาร์ทไฟหน้า เลยต้องได้ไฟแบบนี้ไปก่อน
ผมหละงง วิ่งทดสอบมาเป็นปีๆ แต่หาพาร์ทไฟในประเทศไม่ได้ เอิ่มมมมมมมมมมมมมมมมม

แปลกนะครับ ทำไมไฟหน้าล้ำ แบบ Accord , Civic , Mazda 3 ยังสามารถหาได้

โคมหน้า ฟอร์ด ส่งมาจากยุโรปครับ ดูจากโคมที่ผลิตใส่รถมา ผลิตจากเช็กค์ ทั้งนั้นเลย น่าจะมีปัญหาคนละอย่างกับรถญี่ปุ่นที่ซัพพลายคนละที่กัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Busyman

• **
เคยถามเพื่อนที่ xxx เมื่อปี 57 เขาบอกว่า 1.5 Eco จะมาก่อน
แล้ว 2.0 จะตามมาอีกที แต่จะสองปีละ 2.0 ก็อาจจะไม่มาจริงๆ มั้งครับ
แผนการตลาดมันเปลี่ยนได้ตลอด ;)
เห็นโค้งไม่ได้ เหยียบคันเร่งทุกที..

ออฟไลน์ atawat_kh

• Newbie
  • *
ผมว่านะครับ พี่แพน คงรอเหยียบ แล้วร้อง ......ซื้ดดดดดดด....... แน่นอนครับ
Toyota Sport Rider 3.0 2000
Toyota Corolla altis 1.8 2008
FORD RANGER WT 3.2 2013
FORD Fiasta ecoboost 1.0 2015
FORD RANGER XLT 2.2 2016

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

คอนโซลกับช่องแอร์ ไม่ไหวเลยครับ

ออฟไลน์ Jhinz

เท่าที่สังเกตรถสัญชาติอเมริกันส่วนใหญ่ชอบทำช่องแอร์แนวตั้ง ซึ่งความรู้สึกส่วนตัวผมว่ามันดูตลกแปลกๆและไม่ชอบเอาซะเลย
2005 Honda CRV 2.0 Gen2 (Sold)
2007 Toyota Camry 2.4V ACV40
2014 VW Tiguan 2.0 TSI R-Line (drive in CN)
2015 Volvo S60 (Sold)
2016 Mazda CX-5 2.2XDL mc

ออฟไลน์ SM.

มาช้า ยังดีกว่าไม่มา

ออฟไลน์ Pat.C

เสียดายไฟหน้าจริง ถ้าเป็นโปรเจคเตอร์หรือ LED จะแหล่มมาก

เห็นสเปคแล้วกุญแจ mz3 สั่นเลย แต่คงได้แค่ทำใจเพิ่งผ่อนได้แค่ 2 งวด  :'(

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ขอ 990,000 ไปเลยครับ ไหนๆตัดไฟหน้ากับซันรูฟไปแล้ว 1.099 ยังแพงกว่าตัวเก่าไปนิสนึง เอาว่าไม่เกินตัวเดิมละกัน