ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับ คลิปวินาที Benz ซิ่งชน fiesta ไฟไหม้ ดับ2ศพ  (อ่าน 23860 ครั้ง)

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
Re: มาแล้วครับ คลิปวินาที Benz ซิ่งชน fiesta ไฟไหม้ ดับ2ศพ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 20:59:52 »
เสียใจด้วยครับ

ยอมรับเลยก่อนเห็นคลิป  คิดว่า fiesta น่าจะเปลี่ยนเลนกระทันหัน
หรือแข่งกันมา
พอดูคลิปแล้ว   ต้องขอโทษที่คิดไปแบบนั้น   ยิ่งสงสารที่ต้องมาซวยเพราะคนแบบนี้

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
Re: มาแล้วครับ คลิปวินาที Benz ซิ่งชน fiesta ไฟไหม้ ดับ2ศพ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 21:10:03 »
แม่งทำไมไม่เป็นท้ายสิบล่อหรือรถพ่วง
ทำไมต้องเปนคนที่เค้าไม่รู้อิโหน่อะไรเลย
สุดท้ายก็โดนทนายแก้ต่าง จ่ายแค่เงินไม่กี่ล้านก้อรอด
คดีแบบนี้น่าจะจำคุกอย่างน้อยสิบปี แต่คุณก็รู้ที่นี่ประเทศไทย มีเงินก็แค่รอลงอาญา
หดหู่จริงๆครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 21:15:19 »
แค่วิ่งผ่าน เจ้าของคลิปร้อง ฮุ้

แล้วตู้ม

เรื่อง เอี้ย ผมไม่รู้
แต่ดูและฟังจากคลิป ขับ เร็วจริง
เพลงของวิเลปะนะยังไม่พ้นคำเลย

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 21:33:40 »
คุณ 2k น่าจะเปิด facebook ขอพวกคลิปหรือภาพถ่าย รวบรวมไว้เป็นหลักฐานนะครับ มองหลายๆ มุม คดีจะได้แน่นหนา

วิดีโอ ที่เห็นนี่ก็เกินพอแล้วครับสำหรับการพิสูจน์พฤติการณ์กระทำผิด 

เคสนี้ไปเน้นที่การเรียกค่าเสียหายเลยครับ เอาให้ละเอียดที่สุด

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 21:41:21 »
😤😤😤

ออฟไลน์ TRcdi

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 21:44:56 »
เฮ้อออ  ขับเลนซ้ายช้าๆ อยู่ดีๆ ยังเจอแบบนี้
เสียใจกับญาติของผู้เสียชีวิตด้วยจริงๆ ครับ

ให้กำลังใจคุณ 2k และครอบครัวนะครับ
ขอให้ได้รับความเป็นธรรมที่สุด

คนขับ cls คงไม่คาดคิดว่าจะเกิดเหตุ  แต่ก่อกรรมไปแล้ว  ก็ขอให้ชดใช้รับกรรมตามสมควรด้วย

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 21:57:03 »
ต้องโทษค่านิยมคนไทยส่วนใหญ่ครับ
ประเทศไทยช้าต้องชิดซ้าย แต่ ตรงข้ามครับ ขับมันมั่วไปหมด ขนานกันไปเต็มทุกเลนส์
ทีนี้อยากแซงก็ต้องปาดซ้ายตบขวา มุดไปมา

ถ้าไม่อยากตายมอยากเกิดอุบัติเหตุ ช่วยกันปลูกฝัง ช้าชิดซ้ายครับ คุณเห็นแก่ตัวขับแช่ขวา มันไม่ได้ทำให้ลดอุบัติเหตุเลยครับ กลับทำให้เพิ่มขึ้น

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 22:02:32 »
ขอให้คนขับ benz พิการ ขับรถไม่ได้ตลอดชีวิต

ขอให้เวรกรรม ตามทัน หรือถ่ายทอดไปสู่ลูกหลาน

ออฟไลน์ Drgozy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 22:03:07 »
แต่ในคลิปนี่ ทึ่งในความแข็งแรงคงรถยุโรปนะครับ ขนาดเร็วขนาดนั้นชนขนาดนั้น คนขับยังไม่เป็นอะไรมาก ถ้าเป็นรถญี่ปุ่นผมว่าคนขับเบ้นอาจจะตายด้วย

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 22:09:55 »
ขอให้ลูก หลานคนขับ benz ถูกรถชน จนพิการ

ขอให้เวร กรรม ตามทัน

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 22:10:08 »
ศาล ครับ ท่านเห็นจะจะ กับตาแบบนี้แล้ว ท่านจะรอลงอาญา ได้ลงคอเหมือน ที่ผ่านๆมา
จะมาอ้าง งูๆ ปลาๆ เงินๆ
ลองคิดว่า คนตายเป็นลูกท่าน บ้างนะ
เมืองไทย ศาลไทย เปลี่ยนได้แล้ว

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 22:25:16 »
ดูเหมือนรถคันหลังเสียหลักมาก่อนชนรึเปล่า
ไม่ได้เข้าข้างใคร แต่สงสัยว่าเสียหลักเพราะเบรคไม่ทัน หรือเจออะไรมาก่อนหน้านั้น ข้องใจหนะครับว่าเรื่องราวเต็มๆมันยังไง มุดซ้ายมาเร็วแล้วหยุดไม่ทัน หรือกวาดไปกวาดมาหลายเลนแล้ว

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 22:36:12 »
เห็นแล้วเสียใจแทนครอบครัวของผู้เสียชีวิตครับ
และเสียใจอีกเรื่องหนึงคือระบบความยุติธรรมของไทย ถ้าดูจากเคสที่ผ่านๆมา อยากจะรู้ว่ามันจะโดนโทษแรงแค่ไหน :'(

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 22:40:58 »
เห็นคลิปแล้วพูดไม่ออก...

ต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุด เป็นกำลังใจให้คุณ2kและครอบครัวครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 22:41:49 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ ผมเห็นรูปหน้าของผู้เสียชีวิตทั้งสองแล้วจากเว็ปนึงน่าสงสารมากๆครับ

ไม่หวังพึงกระบวนการยุติธรรมครับเพราะหวังอะไรไม่ได้กับประเทศที่ถือคนรวยกับนามสกุลดังเป็นสำคัญแบบนี้

แล้วจะขอสาปแช่ง ให้คนที่ขับเบนซ์เวรกรรมตามทันในเร็ววัน ให้เจ็ปปวดกว่าครอบครัวผู้เสียชีวิตร้อยเท่าพันเท่า

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 23:09:13 »
Benz ผิดเต็มๆ โดยแก้ตัวไม่ขึ้น

ขับเร็วมาก ๆ แล้วไปชนท้ายรถที่อยู่ในเลนซ้ายสุด ทำให้ผู้อื่นเสียชีวิต

น่าสงสารผู้เป็นพ่อ-แม่ ของทั้งสองคัน ครับ

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้สูญเสีย ณ ที่นี้ด้วยครับ  :'(
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 23:12:40 »
เชื่อมากๆว่า สาเหตุสำคัญที่ผู้ชายคนนี้กล้าขับรถแบบนั้นเป็นเพราะมั่นใจว่ารถขับดี ออฟชั่นแน่น ช่วงล่างเยี่ยมในความเร็วสูง จนทำให้เกิดความกล้าที่จะขับแบบนั้น.... ผมไม่อยากให้ใครก็ตามมีความคิดแบบนี้
ออฟชั่นสารพัดในตัวรถมันไม่ได้ติดตั้งมาเพื่อให้คุณขับรถประมาทหรือขับเร็วมากขึ้น มันควรเอาไว้ใช้ยามฉุกเฉิน/ไม่คาดฝัน ไม่ควรคิดว่ารถตัวเองเทพแล้วจะขับซิ่งๆบนถนนหลวง ตอนนี้ผมเริ่มเห็นด้วยกับการล็อคความเร็ว และเริ่มเห็นข้อดีของช่วงล่างของ D-max แล้ว(เคยขับรุ่นนี้แล้วโคลงมาก ไม่กล้าเกิน 130 เลย 555 ช่วงล่างบังคับ)

ออฟไลน์ ttcl

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 23:21:07 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เฟียสต้าขับถูกกฎ อยู่เลนซ้าย ไม่ได้เบี่ยงกระทันหันใดๆ ไม่น่าต้องมาเสียชีวิตเพราะความคะนองอย่างนี้เลยครับ
cls มาเร็วเกินไปมากๆ

อ่านในบางเว็บ บางเฟส บางกระทู้ บอกว่าคนขับ cls ขับไม่เก่ง
ผมไม่อยากให้ไปสร้างค่านิยมกันว่าวันนี้กูขับมุด ปาดไปปาดมา แต่ไม่ชน คือกูเก่ง
ผมว่าไม่ต้องสนใจหรอกครับว่าเก่งไม่เก่ง ถ้าขับเร็วขนาดนี้มันมีโอกาสสร้างความเสียหายต่อชีวิตคนอื่นอยู่แล้ว

นักขับที่เคยลงแข่งในสนามพีระมาหลายครั้ง ก็เคยชนคนตายมาแล้ว
นักขับรถฟอร์มูล่าวัน เสียชีวิตเพราะการขับรถก็มี
ที่ยกมานี่คือจะบอกว่าแม้กระทั่งนักขับมืออาชีพที่ขับเก่งกว่าคนทั่วไป แต่ถ้าขับเร็วๆ ก็มีโอกาสทำให้เกิดอุบัติเหตุได้
ทางที่ดี อย่าไปขับเร็วเลยครับ จะได้ไม่ไปทำให้คนอื่นต้องมาเดือดร้อน เสียชีวิต เพราะความคึกคะนอง อยากเร็ว อยากอวดเก่ง ฯลฯ

ออฟไลน์ Aggressor

• Jr. Member
  • **
  • Be CLASSIC
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 23:58:57 »
เดาตอนจบได้เลย ว่าคงจะจบเหมือนเคส9ศพยืนกดโทรศัพท์
แค่ภาพข่าวยังลงแต่ภาพผู้เสียชีวิต แต่ข้อมูลผู้ก่อเหตุผมยังไม่เห็นสื่อเสนอจนต้องสืบหากันเอาเอง(แล้วก็ถึงบางอ้อ) ไทยซะอย่างมีเงินเรื่องเงียบ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 00:21:10 »
ยังไงการขับเร็วก็ผิดอยู่แล้ว อันนี้ผมไม่ขอเถียงอะไรนะครับ และขอแสดงความเสียใจกับน้องผู้เสียชีวิตทั้งสองคนด้วย...

เรื่องคดีเอง ผมก็ไม่อยากจะวิจารณ์อะไร เพราะเพื่อนสมาชิกก็คาดการณ์กันไปต่างๆนาๆแล้ว

ผมข้องใจเล็กน้อยว่าเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนว่าคนขับเบ๊นซ์ จะเมา วูบหลับ หมดสติ เพราะจากลักษณะการชน... เหมือนไม่ได้เบรก และก่อนชนเหมือนรถจะเข้าขอบทางก่อนด้วยซ้ำ และกระแทกชิ่งไปที่เฟียสต้า

จากลักษระการชนแล้ว มันไม่มีเหตุผลอะไรที่เบ๊นซ์จะต้องมุดซ้ายมาเลย ผมดูสภาพจราจรจากคลิปเต็ม เลนขวาและกลางก็ไม่ได้แน่นถึงขนาดต้องมุด

อายุก็ขนาดนี้แล้ว ขับรถก็ขนาดนี้ ยิ่งเป็นถึงลูกหลานบริษัทล้อ ฐานะขนาดนี้ ตอนเรียนจนถึงอายุสามสิบกว่า น่าจะเก็บเกี่ยวประสบการณ์มาอย่างโชกโชนด้วยรถแรงๆสารพัด

ตรรกกะเรื่องมุดซ้ายมา ผมว่ายังแปลกๆนะครับ สมมติถ้าเป็นวัยรุ่น ซัก 20 ต้นๆ ชนลักษณะนี้ ต่อให้เค้าหลับใน ผมก็เชื่อว่าซิ่งมา

ผมอาจจะเห็นต่างสักหน่อย แต่ผมก็ไม่ได้บอกว่าคนขับเบ๊นซ์ถูก
แต่ผมเคยเจอลักษณะคนหลับในแล้วเติมคันเร่งโดยไม่รู้ตัวมาแล้วครับ ซึ่งเป็นญาติผมเอง
ระหว่างที่กลับจากเชียงใหม่ ก็ขับตามๆกันมาสามคัน ญาติผมจะอยู่หน้าสุด อยู่ๆก็ขับเข้าเลนซ้ายโดยความเร็วเพิ่มขึ้นตลอดเวลา แล้วก็ไปจบอยู่ที่ข้างทาง เจ็บทั้งคันครับเคสนั้น ดีที่ ตอนชน ความเร็วอยู่ที่ 140 โดยประมาณ และดีที่สุดคือ ทั้งคันรอดมาได้หมด มาเล่าว่าเกิดอะไรขึ้นได้

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 00:32:22 »
ขอขัดนิดนึงเรื่องบริษัทล้อ กระทู้ที่แล้วผมเป็นคนขุดเอง แต่ว่า พอเชคดู มันเป็นบริษัทเกี่ยวกับสารเคมี ชื่อ เลนโซ่กรุป

ส่วนล้อนั้น ใช้ชื่อว่า เลนโซ่วีล ผมไม่แน่ใจว่า 2 บริษัทนี้เกี่ยวข้องกันแค่ไหน แต่มันจะไม่แฟร์กับบริษัทล้อ ถ้าเค้าไม่ได้เกี่ยวข้องด้วยแต่โดนด่า ยิ่งเป็นผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับรถยนตร์ ในเวปรถยนตร์ ถือว่าเสียหายหนักเหมือนกัน

แต่ถ้าเกี่ยวข้องกัน จะด่า จะบอยคอร์ตยี่ห้อนี้ ก็ตามสบายครับ แต่เชคข้อมูลให้แน่ก่อน

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 01:38:51 »
ไม่ต่ำกว่า 200 แถมไม่เบรกเลย มุดไม่ได้แล้วยังไม่เบรก นี่ไม่เมาก็บ้า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Whisky

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 01:52:13 »
ขอขัดนิดนึงเรื่องบริษัทล้อ กระทู้ที่แล้วผมเป็นคนขุดเอง แต่ว่า พอเชคดู มันเป็นบริษัทเกี่ยวกับสารเคมี ชื่อ เลนโซ่กรุป

ส่วนล้อนั้น ใช้ชื่อว่า เลนโซ่วีล ผมไม่แน่ใจว่า 2 บริษัทนี้เกี่ยวข้องกันแค่ไหน แต่มันจะไม่แฟร์กับบริษัทล้อ ถ้าเค้าไม่ได้เกี่ยวข้องด้วยแต่โดนด่า ยิ่งเป็นผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับรถยนตร์ ในเวปรถยนตร์ ถือว่าเสียหายหนักเหมือนกัน

แต่ถ้าเกี่ยวข้องกัน จะด่า จะบอยคอร์ตยี่ห้อนี้ ก็ตามสบายครับ แต่เชคข้อมูลให้แน่ก่อน

ผมลองตรวจสอบให้แล้ว เกี่ยวข้องกันแน่นอนครับ ตระกูลวีรพร กับ บริษัทในเครือเลนโซ่ทั้งหมด สามารถตรวจสอบได้จากกรมพัฒนาธุรกิจการค้า กระทรวงพาณิชย์ มีบริษัทนับสิบ ที่ยังเปิดอยู่ และขึ้นต้นด้วยคำว่า เลนโซ่ เท่าที่ผม scan ผ่านๆนะครับ ดูจากรายชื่อกรรมการแล้วไม่พลาดแน่นอน หลายบริษัท นายเจนภพ ก็มีชื่ออยู่ด้วย

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ extazy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 02:26:51 »
นามสกุลนี้ lenso กรุ๊ป..

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 03:03:32 »
ผมสงสัยอย่างขับเร็วมาก แต่ พื้นที่ก็เยอะ แล้วทำไมมันพุ่งไปชนอย่างเดียวเลย เด็กขับ ขับไม่เก่ง หรือยังไง  เหมือนจะวิ่งชิดซ้ายมากเกินไปด้วย

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 07:24:18 »

งั้นผมงดใช้ lenso ชั่วชีวิตเลย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 08:02:56 »

คนรวยมักไม่อยากจะเป็นผู้ต้องหา

พยายามต่อสู้ปฏิเสธต่าง ๆ นา ๆ

ทั้งที่ตัวเองก็ผิด

แทนที่จะขอโทษผู้เสียหาย และช่วยเหลือเยียวยา

เป็นอย่างนี้หลายคดีแล้ว

ผมล่ะเศร้าจริง ๆ

นายเจนภพ วีรพร คนนี้

ขออย่าให้เหมือนคดีอื่นที่แล้วมาเลยนะ

ออฟไลน์ -Brian

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 08:05:58 »

งั้นผมงดใช้ lenso ชั่วชีวิตเลย

นามสกุลนี้ผมจำขึ้นใจมานานละครับ  ดีลงานกันละเบี้ยวเงิน บ.ผมกำลังฟ้องร้องกันอยู่เลยตอนนี้

ออฟไลน์ muza

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 08:18:56 »
ถนนโล่ง คนขับเฟียสต้า ขับซ้าย มาปกติ

ไอ้เบนซ์นั้นมัน บ้าอะไร มาขับรถ14-150ชนท้าย บ้าไปแล้ว

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 08:36:24 »
บอกเลยว่าผมนี่ Bias มาก
คิดว่าหน้าไอ้คนขับ CLS ดูเมาๆ

https://www.facebook.com/230963960315036/photos/pcb.970168329727925/970168089727949/?type=3&theater

บ้านเราน่าจะมีการตรวจหาสารพิษในเลือดทันที หลังจากเกิดอุบัติเหตุเหมือนในหนังฝรั่ง
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88