ผู้เขียน หัวข้อ: การเทสรถในงาน Motorshow  (อ่าน 2709 ครั้ง)

ออฟไลน์ Posit

• Jr. Member
  • **
การเทสรถในงาน Motorshow
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 14:08:31 »
อยากถามว่าการเทสรถในงาน motorshow เราต้องขึ้นไปดูรถที่เราต้องการจะเทสในงานเพื่อติดต่อเซลล์แล้วให้เซลล์พามาเทส
หรือเราไม่ต้องไปในงานเราสามารถติดต่อซุ้มยี่ห้อที่เราจะเทสได้เลยครับ เพราะเล็งไว้จะขอเทสหลายๆคันถ้าขึ้นไปในงานมันจะเสียเวลา
แล้วสามารถเทสยี่ห้อเดียวหลายๆคันได้ไหมครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
Re: การเทสรถในงาน Motorshow
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 14:28:03 »
ควรติดต่อที่บูธรถยนต์ก่อนครับ จะมีพนักงาน/พนักงานขายพาไป

ตรงส่วนที่เทสท์ส่วนใหญ่เป็นเจ้าหน้าที่พาขับกับคนดูแลรถ

รวมถึงจะต้องมีการลงทะเบียนที่บูธก่อนด้วย ฉะนั้น ติดต่อที่บูธดีกว่าครับ

ปล. เทสท์หลายๆคันได้ไหม คำถามคือ เทสท์ไปเพื่ออะไร

เพื่อเปรียบเทียบแล้วซื้อ มีโอกาสซื้อแน่นอน ลองเลยเลยครับ จะซื้อไม่ซื้อก็ว่ากันว่ามันดีหรือไม่

แต่ถ้าเทสท์เพราะอยากรู้สมรรถนะเอาไว้คุย ขอความกรุณาแจ้งพนักงานขายโดยตรงก่อน ว่ายังไม่ซื้อ

จะได้ไม่เสียเวลาปิดการขาย แล้วหาพนักงานที่ขี้เกียจยืนแล้ว เมื่อย พาหนูไปนั่งพักหน่อย นั่นอ่ะ พาไปเทสท์เลย

แล้วก็ทางที่ดี หากเป็นการลองเล่นเฉยๆ จะเป็นการเสียเวลาลูกค้าท่านอื่นที่เขาอยากทดลองขับจริงๆด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2016, 14:33:01 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 15:04:08 »
เทสรถงานนี้ผมชอบบูท TOYOTA-LEXUS สุดเลยครับ เขามีนักแข่งเทสสมรรถนะรถให้ดูด้วยแล้วเรานั่งในรถ ผมเคยนั่ง GS350 รุ่นปัจจุบัน พี่แกดริฟสลาลอม ท้ายปัดไปปัดมาโชว์ แล้วผมก็นั่งหลังรถ...แทบอ้วกครับ แต่รถของเค้าดีจริงๆ การเทสงานนี้หลักๆก็ได้อัตราเร่ง0-... ถ้ารถเร็วๆหน่อยก็ได้เกือบ100 ครับ แล้วก็รู้การทำงานของช่วงล่างในการขับสลาลอมคร่าวๆ และการหักหลบกระทันหัน แล้วก็ได้รู้การทำงานของเบรคเวลาเหยียบเบรคหนักๆด้วยครับ ได้ลองรถเต็มสมรรถนะโดยที่ไม่เป็นอันตรายต่อผู้ร่วมใช้ถนนครับ

// สำหรับผมถ้าจะยังไม่ซื้อจริงๆติดต่อที่บูธง่ายกว่าครับ เร็วกว่า จะได้มีเวลาตัดสินใจครับ(หลายแบรนด์มีเจ้าหน้าที่เฉพาะในการเทสรถ แต่ถ้าไม่มีคงต้องติดต่อเซลนะครับ)  หลังจากติดต่อจะมีเจ้าหน้าที่ขับรถพาไปลานเทสรถครับ จากนั้นคุณสนใจรุ่นไหนของแบรนด์นั้นก็ทดลองได้หมดเลยครับ (ส่วนมากเขาจะให้วน2รอบ รอบแรกวนในสนามช้าๆก่อนพอเข้าใจรถคร่าวๆ รอบสองก็จัดเต็มเลย แต่ควรที่จะรู้ลิมิตรถด้วยนะครับ)

//ขอให้ได้รถที่ชอบที่ถูกใจนะครับ

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 15:32:38 »
ต้องติดต่อลงชื่อ ทีแบรนดและจะมีเซลลเทคแคร
เทสแบรนเดียวหลายรุ่นได้
ปีที่แล้วเทส 2.0extemo ต่อ hv premium
One Day.

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 17:40:51 »
ลงทะเบียนที่บูทก่อนครับ แล้วขอเบอร์เซลเอาไว้ นัดเจอริมทะเลสาปก็ได้ครับ บางบูทมีของที่ระลึกแจกแต่ต้องมารับหลังเทสเช่น ตั๋วหนัง  บัตรทรีสเมนต์

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 17:56:56 »
ตามสถิติปีผ่านๆมา งาน Motor show (ไม่ใช่expo) จะไม่มียี่ห้อ Honda และ BMW นะครับ ปีนี้ยังไม่ชัวร์ แต่เผื่อใจไว้ก่อนว่าไม่มี

ส่วนยี่ห้อ Jaguar มีมาทุกปี แต่ใครเคยลองขับบ้าง อันนี้อยากรู้จริงๆ

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 15:10:01 »
ควรติดต่อที่บูธรถยนต์ก่อนครับ จะมีพนักงาน/พนักงานขายพาไป

ตรงส่วนที่เทสท์ส่วนใหญ่เป็นเจ้าหน้าที่พาขับกับคนดูแลรถ

รวมถึงจะต้องมีการลงทะเบียนที่บูธก่อนด้วย ฉะนั้น ติดต่อที่บูธดีกว่าครับ

ปล. เทสท์หลายๆคันได้ไหม คำถามคือ เทสท์ไปเพื่ออะไร

เพื่อเปรียบเทียบแล้วซื้อ มีโอกาสซื้อแน่นอน ลองเลยเลยครับ จะซื้อไม่ซื้อก็ว่ากันว่ามันดีหรือไม่

แต่ถ้าเทสท์เพราะอยากรู้สมรรถนะเอาไว้คุย ขอความกรุณาแจ้งพนักงานขายโดยตรงก่อน ว่ายังไม่ซื้อ

จะได้ไม่เสียเวลาปิดการขาย แล้วหาพนักงานที่ขี้เกียจยืนแล้ว เมื่อย พาหนูไปนั่งพักหน่อย นั่นอ่ะ พาไปเทสท์เลย

แล้วก็ทางที่ดี หากเป็นการลองเล่นเฉยๆ จะเป็นการเสียเวลาลูกค้าท่านอื่นที่เขาอยากทดลองขับจริงๆด้วยนะครับ

+1 ครับเห็นด้วยอย่างยิ่ง

***ความคิดเห็นผมนะครับ***
ไม่ใช่แต่งาน Motorshow เท่านั้นรวมถึงตามศุนย์ต่างๆด้วยจะเป็นอะไรที่ดีมาก ถ้าเราไม่มีแผนจะซื้อรถในช่วงนี้ก็ไม่ควรไปขอทดลองขับ หรือไปคุยรายละเอียดรถกับเซลล์
เพราะมันจะส่งผลให้เสียเวลาเซลล์ แทนที่เค้าจะได้รอรับตอนรับลูกค้าที่ตั้งใจซื้อจริงเพื่อทำยอดขาย แต่ต้องมาเสียเวลา ซึ่งการกระทำแบบนี้เองทำให้เราเจอกับเซลล์
หลายๆคนที่ไม่ค่อยจะสนใจลูกค้าที่มาดูรถ เพราะคิดว่าแค่มาดูดู ถามข้อมูล ลองขับเล่นๆ เพื่อไปคุยกับเพื่อน.......

ส่วนผมถ้าเห็นรถมาออกบูธตามห้างผมถึงจะเข้าไปเดินดูแค่นั้น ส่วนถ้าเซลล์มาพูดด้วยผมก็จะบอกตรงๆว่ามาเดินดูยังไม่มีแผนซื้อ เพื่อเซลล์จะได้ทำอย่างอื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2016, 15:13:09 โดย J@K »
@ngel gunman

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 15:13:13 »

+1 ครับเห็นด้วยอย่างยิ่ง

***ความคิดเห็นผมนะครับ***
ไม่ใช่แต่งาน Motorshow เท่านั้นรวมถึงตามศุนย์ต่างๆด้วยจะเป็นอะไรที่ดีมาก ถ้าเราไม่มีแผนจะซื้อรถในช่วงนี้ก็ไม่ควรไปขอทดลองขับ หรือไปคุยรายละเอียดรถกับเซลล์
เพราะมันจะส่งผลให้เสียเวลาเซลล์ แทนที่เค้าจะได้รอรับตอนรับลูกค้าที่ตั้งใจซื้อจริงเพื่อทำยอดขาย แต่ต้องมาเสียเวลา ซึ่งการกระทำแบบนี้เองทำให้เราเจอกับเซลล์
หลายๆคนที่ไม่ค่อยจะสนใจลูกค้าที่มาดูรถ เพราะคิดว่าแค่มาดูดู ถามข้อมูล ลองขับเล่นๆ เพื่อไปคุยกับเพื่อน.......

ส่วนผมถ้าเห็นรถมาออกบูธตามห้างผมถึงจะเข้าไปเดินดูแค่นั้น ส่วนถ้าเซลล์มาพูดด้วยผมก็จะบอกตรงๆว่ามาเดินดูยังไม่มีแผนซื้อ เพื่อเซลล์จะได้ทำอย่างอื่น

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ gf260

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 15:22:21 »
อยากถามว่าการเทสรถในงาน motorshow เราต้องขึ้นไปดูรถที่เราต้องการจะเทสในงานเพื่อติดต่อเซลล์แล้วให้เซลล์พามาเทส
หรือเราไม่ต้องไปในงานเราสามารถติดต่อซุ้มยี่ห้อที่เราจะเทสได้เลยครับ เพราะเล็งไว้จะขอเทสหลายๆคันถ้าขึ้นไปในงานมันจะเสียเวลา
แล้วสามารถเทสยี่ห้อเดียวหลายๆคันได้ไหมครับ

เท่าที่จำได้ก็ให้ไปติดต่อที่บู๊ทก่อนครับ เราอยากเทสมากเทสน้อยแค่ไหน ก็ลองพูดคุยกับเซลยี่ห้อนั้นๆดู ผมว่าดีออกไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปตามโชว์รูมยี่ห้อนั้น ยี่ห้อนี้ เค้ามาบริการถึงที่แล้ว จัดไปครับ