ผู้เขียน หัวข้อ: จะยังขับรถเร็วกันอีกไหม?......  (อ่าน 22877 ครั้ง)

ออฟไลน์ JDM

• Full Member
Re: จะยังขับรถเร็วกันอีกไหม?......
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 02:32:13 »
If CLS driver is a student, his parent is a stupid that spoils his son.

If CLS driver is mature, his driving skill is bullshit.

Many car lovers drive extremely fast on street, but with riding skill !!!
W201 W211 W204 UCF10 C126

ออฟไลน์ keamgladnan

• Sr. Member
Re: จะยังขับรถเร็วกันอีกไหม?......
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 06:45:36 »
คนขับแบ๊นซ์เป็นเจ้าของบริษัทรถนำเข้า

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 08:19:36 »
If CLS driver is a student, his parent is a stupid that spoils his son.

If CLS driver is mature, his driving skill is bullshit.

Many car lovers drive extremely fast on street, but with riding skill !!!

ผมว่าไม่ใช่ละ
ทักษะกับความเร็ว ควรใช้ในสนามแข่งขัน
บนถนน หลวง หากเรา เคารพกฏหมาย จราจร อุบัติเหตุลดลงแน่นอน

กรณีอุบัติเหตุชนหนักๆ ส่วนใหญ่มาจาก ความเร็วเกินกำหนด และ ฝ่าฝืนกฏจราจร ทั้งสิ้น

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 09:39:19 »
ขอขอบคุณท่านที่สมาชิกที่ได้ทำการแชร์สิ่งที่ผมเขียนลงบนเฟซบุ๊ค ทำให้ได้มีโอกาสเผยแพร่ให้คนในสังคมอีกจำนวนมากได้อ่านกัน ขอบคุณมากๆๆๆเลยครับ คนในสังคมจะได้ตระหนักถึงการใช้รถให้มากขึ้นคิดให้มากขึ้น เป็นสิ่งที่ผมต้องการเป็นอย่างมากเลย เรื่องของคดีความนั้นผมไม่ห่วงอะไรเลยครับเพราะผู้เสียชีวิตเป็นคนที่ทำงานร่วมกับคนในแวดวงสังคมมาหลายงานมากแล้ว....รวมทั้งเจ้านายของเค้าพร้อมที่จะลุยเดินเรื่องเพื่อเรียกร้องความยุติธรรมให้เค้าอย่างเต็มที่.....อีกฝ่ายรวยมากแต่ทางผมก็มีอำนาจด้านสื่อในมือมากและรู้จักคนในสังคมมากมายเช่นกัน....เรารุกคืบออกสื่อไปหลายทางแล้วในขณะที่อีกฝ่ายไม่มีโอกาสและสังคมเห็นใจทางฝ่ายเราเอนเอียงมาหาเราเช่นกัน....ขอขอบคุณท่านสมาชิกที่ช่วยแชร์สิ่งที่ผมเขียนบนเฟซบุ๊คอีกครั้งหนึ่งครับ ช่วยเสริมให้ความสูญเสียของทางผมมีน้ำหนักขึ้นอีกทางหนึ่งเลย ตอนนี้ผมไม่เผิดเผยทั้งหมดจะดีกว่า แต่บอกได้ว่าถ้าอีกฝ่ายเล่นตุกติกกับทางซาก CLS หรือรูปคดีหรือมองการสูญเสียของทางเราเป็นเรื่องเล็กน้อยล่ะก็เตรียมตัวดราม่าหนักหนาสาหัสได้เลย.....เมื่อวานนี้โต้งกลับไปถึงจันทบุรีบ้านเกิดที่รักของเค้าเรียบร้อยแล้ว.....มีเสื้อกันหนาวที่เค้าชอบมากใส่เป็นประจำไปกับเค้าด้วย....ร้องเท้าสตั๊ดสีแดงคู่โปรดของเค้าที่ใช้เล่นฟุตบอลทุกๆอาทิตย์ก็ไปกับเค้าด้วยเช่นกัน.....รถพยาบาลลำเลียงร่างของเค้าไปถึงจันทบุรีประมาณเกือบสองทุ่ม.....ที่วัดวันยาวบนที่เค้าเคยบวชให้พ่อแม่.....มีคนรู้จักของเค้า ญาติพี่น้อง เพื่อนๆตั้งแต่สมัยเด็กมารอรับเค้ามากมาย....แม้ว่าจะมาถึงวัดค่อนข้างดึกและเป็นคืนที่ไม่ได้อยู่ในหมายกำหนดการวันพิธีแต่มีพระมาสวดทำพิธีให้เค้าครับ......เพื่อนๆต่างก็พร้อมใจกันเตรียมของกินที่โต้งชอบมาให้เรียบร้อย......เพื่อนที่สนิทที่สุดของเค้าเองก็ไปรอที่วัดตั้งแต่เวลาบ่ายสามโมง.....ไปรอรับเพื่อนรักก่อนที่โต้งจะออกเดินทางจากกรุงเทพตามกำหนดการบ่ายสี่โมงเสียอีก......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2016, 09:43:25 โดย 2k »
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 09:52:06 »
ของอย่างเดียวที่หลงเหลือมาจากเฟียสต้าที่ถูกชนคือสิ่งนี้ครับ.....ตุ๊กตาสกรีนหน้าของโต้งเองที่ให้คนรักของเค้าไว้ติดรถ......ตุ๊กตาตัวนี้ผมเห็นบ่อยๆเพราะมันจะติดอยู่ที่มุมซ้ายมือของกระจกบานหน้าเด่นเป็นสง่าเตะตาให้คนที่ขึ้นรถมาทักว่า"อ้าวเอาโต้งมาด้วยเหรอ"......ตุ๊กตาตัวนี้คาดว่ากระเด็นออกมาในตอนที่ถูกชนท้ายครั้งแรก......แต่ตุ๊กตานี้ไม่โดนไหม้ไฟและไม่โดนรถคันอื่นทับสูญหายไป......สภาพยังดีอยู่เหมือนจะเป็นของสิ่งสุดท้ายที่เหลือไว้ให้นึกถึงเค้ายามที่ยังมีชีวิตอยู่........
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kati348

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 10:01:54 »
ขอขอบคุณท่านที่สมาชิกที่ได้ทำการแชร์สิ่งที่ผมเขียนลงบนเฟซบุ๊ค ทำให้ได้มีโอกาสเผยแพร่ให้คนในสังคมอีกจำนวนมากได้อ่านกัน ขอบคุณมากๆๆๆเลยครับ คนในสังคมจะได้ตระหนักถึงการใช้รถให้มากขึ้นคิดให้มากขึ้น เป็นสิ่งที่ผมต้องการเป็นอย่างมากเลย เรื่องของคดีความนั้นผมไม่ห่วงอะไรเลยครับเพราะผู้เสียชีวิตเป็นคนที่ทำงานร่วมกับคนในแวดวงสังคมมาหลายงานมากแล้ว....รวมทั้งเจ้านายของเค้าพร้อมที่จะลุยเดินเรื่องเพื่อเรียกร้องความยุติธรรมให้เค้าอย่างเต็มที่.....อีกฝ่ายรวยมากแต่ทางผมก็มีอำนาจด้านสื่อในมือมากและรู้จักคนในสังคมมากมายเช่นกัน....เรารุกคืบออกสื่อไปหลายทางแล้วในขณะที่อีกฝ่ายไม่มีโอกาสและสังคมเห็นใจทางฝ่ายเราเอนเอียงมาหาเราเช่นกัน....ขอขอบคุณท่านสมาชิกที่ช่วยแชร์สิ่งที่ผมเขียนบนเฟซบุ๊คอีกครั้งหนึ่งครับ ช่วยเสริมให้ความสูญเสียของทางผมมีน้ำหนักขึ้นอีกทางหนึ่งเลย ตอนนี้ผมไม่เผิดเผยทั้งหมดจะดีกว่า แต่บอกได้ว่าถ้าอีกฝ่ายเล่นตุกติกกับทางซาก CLS หรือรูปคดีหรือมองการสูญเสียของทางเราเป็นเรื่องเล็กน้อยล่ะก็เตรียมตัวดราม่าหนักหนาสาหัสได้เลย.....เมื่อวานนี้โต้งกลับไปถึงจันทบุรีบ้านเกิดที่รักของเค้าเรียบร้อยแล้ว.....มีเสื้อกันหนาวที่เค้าชอบมากใส่เป็นประจำไปกับเค้าด้วย....ร้องเท้าสตั๊ดสีแดงคู่โปรดของเค้าที่ใช้เล่นฟุตบอลทุกๆอาทิตย์ก็ไปกับเค้าด้วยเช่นกัน.....รถพยาบาลลำเลียงร่างของเค้าไปถึงจันทบุรีประมาณเกือบสองทุ่ม.....ที่วัดวันยาวบนที่เค้าเคยบวชให้พ่อแม่.....มีคนรู้จักของเค้า ญาติพี่น้อง เพื่อนๆตั้งแต่สมัยเด็กมารอรับเค้ามากมาย....แม้ว่าจะมาถึงวัดค่อนข้างดึกและเป็นคืนที่ไม่ได้อยู่ในหมายกำหนดการวันพิธีแต่มีพระมาสวดทำพิธีให้เค้าครับ......เพื่อนๆต่างก็พร้อมใจกันเตรียมของกินที่โต้งชอบมาให้เรียบร้อย......เพื่อนที่สนิทที่สุดของเค้าเองก็ไปรอที่วัดตั้งแต่เวลาบ่ายสามโมง.....ไปรอรับเพื่อนรักก่อนที่โต้งจะออกเดินทางจากกรุงเทพตามกำหนดการบ่ายสี่โมงเสียอีก......

เอาใจช่วยครับผม แอบแปลกใจที่เวบต้องห้ามไม่มีกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 11:21:23 »
เสียใจด้วยค่ะ ถนนเมืองไทยกับสภาพแวดล้อมไม่เหมาะกับการขับรถเร็วเลยค่ะ ขนาดญี่ปุ่นประเทศที่ผลิตรถแรงๆยังล๊อคไว้ที่ 180 km/h ทำไมประเทศเราไม่ทำบ้าง?

ออฟไลน์ nattab_ac130

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 14:56:06 »
https://www.facebook.com/cilphothot/videos/997687580325630/

คลิปเหตุการณ์มาแล้วครับ จากกล้องหน้ารถคันที่ขับตามหลัง
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
ขอให้คนผิดมันรับกรรมหนักๆ
พิการไปเลยอะยิ่งดี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 16:17:16 »
เค้าช้าอยู่เลนซ้ายดีๆ โดนชนโคตรแรง เห็นแล้วเสียวมาก
RIP.

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 23:18:32 »
ไปร่วมงานศพ น้องโต้ง ด้วยดีกว่า
แค่ขับรถไปจากบ้านไม่กี่สิบกิโลเอง
ที่วัดวันยาวบน อ.ขลุง จ.จันทบุรี ใช่ไหมครับ

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสีย ในครั้งนี้ด้วยครับ  :'(
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 00:43:39 »
RIP ด้วยคนคับ
ผมว่าคนขับ Benz ก็คงเสียใจ กับการกระทำที่ขาดการยั้งคิดจนทำให้เกิดเหตุรุณแรงขนาดนี้ ผมไม่อยากซ้ำเติมใคร แต่ก็อยากรู้จริงๆว่ามีเหตุอะไรที่ต้องขับเร็วขนาดนั้น
การเกิดอุบัติเหตุมันมีทั่วประเทศทั่วโลก มันคงจะแค่หาวิธีลดให้เหลือน้อยเท่าที่ทำได้ตามแต่ละประเทศ แต่สำหรับประเทศเรา ผมว่ายังด้อยประสิทธิภาพคับ ตั้งแต่จิตสำนึก คุณภาพถนน กฏหมาย ฯ
ถือว่าเป็นอุทาหรณ์ที่ดี รถแรงขึ้นเร็วขึ้น ความปลอดภัยก็อาจจะดีขึ้น แต่สายตามนุษย์มันไม่ได้พัฒนาเท่าความแรงของรถ ฉะนั้นขอให้เพื่อนๆทุกคนขับรถระวังๆนะคับ เรื่องแบบนี้คงจะเข้าใจความรู้สึกได้ยาก ถ้าไม่ได้เกิดกับคนที่รักของเราหรือครอบครัวของเราจริงๆคับ

ออฟไลน์ sajilki

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 02:50:50 »
การตัดสินใจสำคัญ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 08:45:21 »
ไปร่วมงานศพ น้องโต้ง ด้วยดีกว่า
แค่ขับรถไปจากบ้านไม่กี่สิบกิโลเอง
ที่วัดวันยาวบน อ.ขลุง จ.จันทบุรี ใช่ไหมครับ

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสีย ในครั้งนี้ด้วยครับ  :'(

ขอบคุณมากๆเลยครับ หมายกำหนดการตามภาพแนบครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 12:23:23 »
CLS มันชนแรงมากจนสับสนว่า คือตั้งใจชนหรือหลับในหรือเหม่อหรืออะไร ไม่เบรคไม่ทำอะไรทั้งนั้นทั้งๆที่แถกับขอบทางมาเลย

เป็นเหตุผลหนึ่งที่ผมต้องพกมีดกู้ภัยกับอุปกรณ์ทุบกระจกติดตัวไว้เสมอ
รถที่บ้านก็กำลังคิดว่าหาที่เหน็บถังดับเพลิงเล็กๆไว้ก็น่าจะดี ไม่ใช้กับตัวเองก็ใช้ยื้อเวลาต่อชีวิตให้คนอื่นได้
H.