ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ สภาพยางแบบนี้ ยังใช้ต่อได้อีกสักพักไหมครับ  (อ่าน 9722 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
ส่วนมากยางดีๆมันจะกว้าง195 ขึ้นไปส่วนมากแม็กติดรถมันมักจะแคบ ส่วนมากถ้าให้หายางง่ายๆคงต้องเปลี่ยนแม้ก15 แต่ไม่ใช่ของติดรถ คุณวิ่งเยอะมากยังไม่ปีเลย 35000 โล ใช้ยางรุ่นที่ทรีดแวร์เยอะๆก็ดีครับ

ออฟไลน์ YiiPooN

• Newbie
  • *
ส่วนมากยางดีๆมันจะกว้าง195 ขึ้นไปส่วนมากแม็กติดรถมันมักจะแคบ ส่วนมากถ้าให้หายางง่ายๆคงต้องเปลี่ยนแม้ก15 แต่ไม่ใช่ของติดรถ คุณวิ่งเยอะมากยังไม่ปีเลย 35000 โล ใช้ยางรุ่นที่ทรีดแวร์เยอะๆก็ดีครับ

Tread wear ใช่ไหมครับ
หมายถึงดอกต้องเยอะหน่อยใช่ไหมครับ

ไปกลับวันละเกือบ 150 กิโล น่ะครับ  :'(
ไม่ถึง 3 เดือนดี เช็คระยะอีกล่ะ

ผมโทรไปถามร้านยาง(ไม่ใช่ร้านเดิม) เขาแนะนำ Bridgestone RE003 มา

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ดอกยางแทบไม่เหลือละครับ เปลี่ยนก่อนหน้าฝนดีกว่า
ไม่ก็เปลี่ยนไปเลยตอนนี้

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
จริง TW รุ่นนี้ 340 เลยนะครับ เยอะกว่า Teo+ TW=300 ที่ผมใช้อีก ตอนนี้ 93000 แล้ว
ยังมองว่าด้านข้าง ยังดูดีอยู่นะครับ ยังไม่เห็น หน้ายางเต็มๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

• Newbie
  • *
จริง TW รุ่นนี้ 340 เลยนะครับ เยอะกว่า Teo+ TW=300 ที่ผมใช้อีก ตอนนี้ 93000 แล้ว
ยังมองว่าด้านข้าง ยังดูดีอยู่นะครับ ยังไม่เห็น หน้ายางเต็มๆ

ค่า TW ดูได้จากสเป็กในเวปหรอครับ
ผมลองถ่ายหน้ายางมาเมื่อกี้

• Newbie
  • *
เพิ่มรูปหน้ายาง

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
ยางเก่าผม bridgestone er 300 หน้ายางสึกแบบดอกเริ่มเชื่อมถึงกันแล้ว ถึงจะพึ่งมาเปลี่ยน

พึ่งเปลี่ยนเป็น bridgestone gr 100 ใช้ดีนะครับ ขับม่ั่นใจดี
แต่ไม่รู้ว่าจะมีซีรีย์ที่ต้องการมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2016, 09:12:37 โดย Amaranthe »

• Newbie
  • *
ยางเก่าผม bridgestone er 300 หน้ายางสึกแบบดอกเริ่มเชื่อมถึงกันแล้ว ถึงจะพึ่งมาเปลี่ยน

พึ่งเปลี่ยนเป็น bridgestone gr 100 ใช้ดีนะครับ ขับม่ั่นใจดี
แต่ไม่รู้ว่าจะมีซีรีย์ที่ต้องการมั้ย

ER300 เป็นยางรันแฟลตใช่ไหมครับ
ขับได้ประมาณกี่กิโลครับ

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member

ER300 เป็นยางรันแฟลตใช่ไหมครับ
ขับได้ประมาณกี่กิโลครับ

ไม่ใช่รันแฟลตครับ ใช้มา 60000 นิด ๆ จริง ๆน่าจะใช้ต่อได้อีก ใจร้อนรีบเปลี่ยนไปหน่อย