ผู้เขียน หัวข้อ: นี่ไม่ใช่ครั้งแรก จากกรณีเบนซ์ชนเฟียสต้า มีเหยื่อเคยถูกชนเมื่อ 4 ปีที่เเล้ว  (อ่าน 11203 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เส้นใหญ่จริงสินะ อิๆ

ออฟไลน์ balliblue

ไม่เห็นต้องถามเลยนี่ครับว่าสื่อถึงอะไร ดูก็รู้ว่า เส้นหญ่ายยมาก แต่ผมว่า เวลาวิจารณ์ไรก็อย่าเอาเรื่องอื่นมาพาดพิงเลย เอาเป็นเคสๆนะครับ เพราะคนไทยชอบเอาแพะมาชนแกะ ทำให้ทุกเรื่องมันวุ่นวายไปหมด แล้วก็เลิกเอาเคสนี้ไปเทียบเคสนั้นซะทีนะครับ บริบท มันไม่เหมือนกันเลย แต่ละเคส วิเคราะห์ด้วยเหตุผลดีกว่า

ออฟไลน์ ps000000

เฟสบุค CSI LA แฉเพิ่มเรื่อยๆ

ออฟไลน์ Auto

ประวัติการขับรถแบบนี้     โทษทีนะถามตรง ๆ ว่ามีปมด้อยอะไรในชีวิตหรือเปล่าครับ   ถึงได้ขับรถซิ่งบนถนนรวดเร็วปานสายฟ้าแลบแบบนั้น  ไม่มีตังค์ลงสนามก็ว่าไปอย่าง
คือว่าถ้ามีเงินเยอะขนาดนี้ชอบความเร็วขนาดนี้  ทำไมไม่หารถแต่งงาม ๆ  ซักคัน  ไปลงสนามแข่งที่พัทยาเซอร์กิต หรือสนามพีระ แก่งกระจานไปเลยล่ะครับ
ผมเห็นคุณชนสวัสดิ์  ต๊อดปิติ ภิรมย์ภักดีก็ทำรถไปลงสนาม ไปขับรถแข่งกันทั้งนั้น    ไม่ได้มาเดือดร้อนใครบนถนนแบบนี้ 

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ตำรวจเป็นบริวารของใคร ก็รู้ๆกันดี
นายเจนพบมีทั้งอำนาจเงินและยังอำนาจนายใหญ่
ถ้าเป็นยุคนั้นรอด ยุคนี้ท่านประยุทธบอกจะปราบปรามผู้มีอิทธิพล ขอให้เรืองนี้เป็นเรื่องด่วนของคสช.ตอนนี้สื่อแชร์สนั่นในเรื่องนี้ ช่วยๆกันครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
พ่อบอกจำอะไรไม่ได้ชั่วขณะ มันอัพยาเปล่าฟ่ะ

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
ถึงบางปูยัง

ท่านั่งและการแต่งตัว 100%

ดีแล้ว DNA แบบนี้ ไม่ควรได้ไปต่อ

ขออภัย เนื่องจากโกรธจัด แก้ไขแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2016, 17:00:57 โดย bodin k »

ออฟไลน์ Rock795

• Full Member
ถึงบางปูยัง

ท่านั่งและการแต่งตัว เดาว่า ตุ๊ด 100%

ดีแล้ว DNA แบบนี้ ไม่ควรได้ไปต่อ

ก็ว่าอยู่คิดเหมือนกันเลยคับ 555
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ Rock795

• Full Member
ขอบคุณมากครับ.....นี่จะเป็นอีกหนึ่งประเด็นที่ทางเราจะนำมาใช้ด้วย....ส่วนตำรวจน่ะเหรอ.....ผมเห็นท่าทีมันตั้งแต่ตอนที่ไปถึงส.น.แล้ว.....งานนี้ตำรวจเลือกฝั่งผิดไปมาก.....ไปซบเงินสกปรกแทนที่ความยุติธรรม.....มาคอยดูกันว่าใครจะโดนอะไรบ้าง......

ขอเป็นกำลังใจให้คุณ2kและผู้เสียชีวิตครับ
แบบนี้ต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ
ตอนขับเร็วไม่คิด พอตอนนี้ทำฟอร์มมาเป็นจำเหตุการณ์ไม่ได้
แล้วก็รอจนเรื่องเงียบตามอีร็อบเดิม
เห็นด้วยกับจขกท.ครับเรื่องยึดใบขับขี่ตลอดชีพสำหรับคดีขับรถทำให้ผู้อื่นเสียชีวิตและทรัพย์สิน
เพราะถึงคดีจบก็ออกมาขับชนอีกวนไปเรื่อยๆไม่จบไม่สิ้น

สุดท้ายนี้แล้วขอเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมแบนสินค้าในเครือของ เจนภพ วีรพร ทั้งหมด รวมไปถึงล้อยี่ห้อL....
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ palma

ขอนอกประเด็น

ปัจจุบัน ทุกหน่วยงาน ทุกองค์กร ทั้งรัฐ เอกชน มักมีระบบตรวจสอบคุณภาพกันเกือบหมดแล้ว

องค์กร ตำรวจ รบกวนเป็นความรู้หน่อยครับ มีหรือไม่ ทำงานได้มาตรฐานกันอย่างไรครับ มีองค์กรใด

ที่มีมาตรฐานมารับรองหรือไม่ครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ TonSL65

• Jr. Member
  • **
ถึงบางปูยัง

ท่านั่งและการแต่งตัว เดาว่า ตุ๊ด 100%

เหยียดเพศแบบนี้ระวังนะคับ ไม่ควรเลย
Current collection
2016 Mazda2 Sedan XD High Plus L
2018 Camry HV Premium(XV70)
2019 Accord Hybrid TECH(G10)
2021 Fortuner 2.8 Legender 4WD
Next......???

ออฟไลน์ tnp_super

ผมก็สงสัยเหมือนกันทำไมตำรวจไม่ตรวจหาปริมาณแอลกอฮอลทั้งที่มันสามารถเป็นสิ่งที่ทำให้รูปคดีเปลี่ยนได้และตำรวจก็มีอำนาจในการสืบหาพยานหลักฐานอยู่แล้วและยิ่งถ้าผู้ต้องหาไม่ยอมตรวจยิ่งน่าสงสัย เพราะถ้าเมาแล้วขับจริงโทษมันต่างกับประมาทมาก

พ่อบอกจำอะไรไม่ได้ชั่วขณะ มันอัพยาเปล่าฟ่ะ

อยากถามบุพการีว่า  เลี้ยงดู สั่งสอน อบรม ลูกมาแบบไหนมากกว่า

พวกไฟซีนอลเถื่อน ท่อดัง เปิดเครื่องเสียงดังๆแบ่งชาวบ้านฟัง ขับเร็ว ปาดไปมา

จิตวิทยา คือพวก อยากเป็นจุดเด่น เป็นจุดสนใจมีปมด้อยตอนเด็กๆ บุพการีเลี้ยงดู ทิ้งๆขว้างๆ มัวแต่หาตัง
เด็กพวกนี้ขาดความอบอุ่น เรียกร้องความสนใจ อยากเป็นจุดสนใจของบุพการี แต่ไม่ได้ เก็บกดไป
เข้าเรียนหนังสือ ก็อยากเป็นจุดเด่น แต่จะเรียนให้ได้ที่1 ก็โง่เกิน ทำไม่ได้ เก็บกดไปอีก
พออายุเรื่มมาก ก็หาทางระบาย เช่น
ไฟซีนอลเถื่อน แสงจ้าๆ แยงตาชาวบ้าน เป็นจุดเด่น จุดสนใจ >:(
ท่อดังๆ เครื่องเสียงดังๆ ชาวบ้านจะได้หันมามอง เป็นจุดเด่น จุดสนใจ >:(
ขับเร็วๆ ปาดไป ปาดมา รถไม่แพงไม่แรงก็เอาไปทำ  ปาดไปปาดมา ชาวบ้านจะได้มอง เป็นจุดเด่น จุดสนใจ >:(

อย่าคิดว่าด่าบุพการีไป คนพวกนี้จะรู้สึกแย่นะ เขารู้สึกดี ด่าไปสิครับ คนที่เลี้ยงดูเขา ทิ้งๆขว้างๆ ตอนเด็กๆ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2016, 16:08:20 โดย bodin k »

เหยียดเพศแบบนี้ระวังนะคับ ไม่ควรเลย
[/quote]

ขออภัยครับ แก้ไขแล้วครับ

ออฟไลน์ Impulse

เห้อออ เป็นกำลังใจให้ผู้เสียหายครับ เห็นแล้วสลดใจมากๆ

ออฟไลน์ muza

เอามาจาก https://www.facebook.com/DramaAdd/photos/a.411063588290.186101.141108613290/10154095810208291/ นะครับ

เมื่อกี้ดูข่าว กนก สัมภาษณ์ตำรวจพื้นที่ที่เกิดคดีรถเบนซ์ชนรถของนักศึกษาปริญญาโทเสียชีวิตสองคน อันนี้ขอชมเลยว่ะว่า กนก กับธีระ ไล่ถามตำรวจได้โคตรดี

สรุปประเด็นดังนี้นะครับ

- ตั้งแต่วันที่เกิดเหตุ (วันอาทิตย์) จนถึงวันนี้ ยังไม่มีการสอบปากคำคนขับรถเบนซ์ ตำรวจกำลังเก็บข้อมูลจากพยานหลักฐานที่เห็นเหตุการณ์ในวันนั้น จะเข้าไปสอบปากคำและแจ้งข้อกล่าวหาวันพรุ่งนี้

- กนกถามเรื่องแอลกอฮอล์ สารเสพติด ว่าได้มีการเก็บตัวอย่างเลือดของคนขับรถเบนซ์ไว้ตรวจสอบหรือไม่

-ตำรวจบอกว่าได้ประสานไปทาง รพ. แล้ว แต่คนขับรถเบนซ์ปฎิเสธไม่ให้เจ้าหน้าที่เก็บตัวอย่างเลือด สรุป ไม่มีการเจาะเลือดตรวจแอลกอฮอล์ แต่อันนี้ตำรวจยังไม่ชัวร์จะกลับไปเช็คอีกที

-กนกถามว่า เด๋วนะ ไอ้นี่มันผู้ต้องหา เขาปฎิเสธไม่ให้เจาะเลือดตรวจแอลกอฮอล์ก็จบเลยเหรอ ตรวจก็อ้ำๆอึ้งๆ ตอบว่า วันนั้นเจ้าตัวก็บาดเจ็บทุกคนก็กำลังมึนๆอยู่ กนก ก็ไล่จี้ถามว่า อ้าว แต่หมอนี่มีสติรู้ตัว ขนาดบอกปัดไม่ให้เจาะเลือดตรวจแอลกอฮอล์ได้ แถมขอทำเรื่องย้ายไปรักษาตัวที่ รพ เอกชนในกรุงเทพได้ แปลว่ามันไม่ได้บาดเจ็บมาก มันต้องมีสติในระดับนึงดิ ตำรวจไม่สามารถบังคับให้เขาเจาะเลือดได้เลยเรอะ ตำรวจก็บอกว่าวันนั้น จนท ที่ลงพื้นที่บอกว่าไม่ได้กลิ่นแอลกอฮอล์จากตัวคนขับเบนซ์นะ

จากนั้นกนกกับธีระก็ไล่จี้ตำรวจต่อ ส่วนตำรวจก็อ้ำอึ้งกันต่อไป เชี่ย ดูแล้วหงุดหงิดสัส

ก็นั่นล่ะครับท่านผู้ชม

คลิปย้อนหลังครับ

ดูคลิป แล้วรู้เลยครับ

ตำรวจอยู่ข้างประชาชน (ที่มีเงินและบารมีเยอะที่สุด) เสมอ