ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมปัจจุบันคนเลือกที่จะเชื่อโดยปราศจากเหตุผล.....  (อ่าน 7402 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
แก๊สคือจำเลยสังคม

ออฟไลน์ Peter Parking

• Jr. Member
  • **
สื่อนั่นแหละตัวดีครับ เวลามีข่าวไฟไหม้ทีไรโบ้ยแก๊สไว้ก่อนเลย
จริงถ้าไฟไหม้เพราะแก๊ส มันจะลุกพรึบเดียวแล้วหายไป
แต่ถ้าไฟลุกนานๆ อาจเป็นเพราะน้ำมันก็ได้
โอ๊ยยยยยชอบคอมเมนต์นี้
อยากให้สื่อมันออกมารับผิดชอบบ้างเวลาเสนออะไรไปมั่วๆ หรือจะให้ดีมีกฎหมายที่ใช้ได้จริงกับสื่อบ้าง

สื่อบางสื่อทุกวันนี้ยิ่งมีหลายช่องทางให้คนได้เสพก็จริง แต่ความละเอียดอ่อนน้อยลงไปเยอะ คุณภาพสวนทางกับจำนวนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เสพอย่างมีสติครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ศึกษาน้อย วิเคราะห์น้อย ขนาดคนใหญ่คนโต ยังโง่ พูดแล้วอายฉิบหาย ดู gt200 เป็นกรณีศึกษา

มีอะไรเฮๆ ตาม แต่เพิ่งจะเกิดในช่วง 6 ปีมานี่เอง

ออฟไลน์ Fly to dream

ง่ายๆครับคนไทยเชื่อในสิ่งที่เห็นทันที ไม่ได้เอามาคิดต่อ หลายๆอย่างจึงเงิบไง ยิ่งที่เห็นในเฟสฯ แชร์ๆกัน ทั้งๆที่ไร้สาระก็ยังแชร์ ให้คิดยังไงกับคนประเทศนี้ล่ะครับ

หลอกให้ กด เลข 9 แล้วภาพจะขยับ ทำเป็นแสนๆคน คิดดูคนประเทศนี้เป็นยังไง ตรรกะการคิดแทบไม่มี คนมันถึงโดนหลอกกันง่ายไงครับ

ขนาดคนมาแก้ต่างมีหลักฐานอ้างยังไม่เชื่อคิดดู แล้วไปบอกว่าอวดฉลาด จะให้พูดยังไงล่ะ ผมพูดเลยนะ เราอยู่กับคนพวกนี้ได้ยังไง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย