ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุรถพ่วงหักหลบมอไซด์ อีกเหตุการณ์ที่จะวัดมาตรฐานการทำคดีของตำรวจ  (อ่าน 6942 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
เมื่อวันที่ 18 มี.ค เมื่อตอนบ่าย ตรงยูเทิร์นเชียงกงวังน้อยฝั่งขาอออก เกิดอุบัติเหตุรถพ่วงหักหลบมอเตอร์ไซด์ที่ล้มกลางถนนกระทันหันทำให้รถเสียหลักลงข้างทางทำให้เสาไฟฟ้าข้างทางหัก รอติดตามการดำเนินคดีของตำรวจกันครับ ขอชมการตัดสินใจของคนขับรถพ่วงที่ช่วยชีวิตได้ทั้ง2คน https://m.facebook.com/groups/262723040406682?view=permalink&id=1160956913916619
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2016, 07:39:35 โดย masuoka »

ออฟไลน์ ps000000

พี่เขาใจดีมาก

แต่สงสารเขานะ ต้องเสียเงินเท่าไหร่

ออฟไลน์ frame@kk

หลักๆก็ซ่อมพ่วงที่เสียหาย เสาไฟก็ต้นละ 1แสนบาทต่อต้น ก็ประมาณนี้แหละ
ขอให้เถ้าแก่เข้าใจคนขับด้วยเถอะนะ เหตุการณ์อย่างงี้นับถือใจพี่คนขับเลย

ออฟไลน์ mamaman

ผมว่า ถ้าเข้าตัว คนขับต้องชดใช้
ผมว่า เรามาระดมทุนช่วย คนขับกันเถอะ เห็นใจจริงๆ

อยาก ตบ เด็กแวนซ์ ขับปาดไป ปาดมาตลอดทาง

ออฟไลน์ CJ.

ดีที่ลงข้างทางไปแค่พ่วงครับ

ถ้าลงไปทั้งคันเสียหายหนักเลย ดีไม่ดีคนขับรถบาดเจ็บซะเองอีก
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Fly to dream

หลักฐานมีจากกล้องคันนี้ เอาไปให้เค้าหน่อย น่าจะเอาเป็นให้มอเตอร์ไซร์นั่นจ่ายได้นะ ขับขี่รถหวาดเสียว ทำให้ผู้อื่นเกิดอุบัติเหตุ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
สังเกตบนถนน น่าจะมีทรายร่วงจากรถบรรทุกคันก่อนเป็นระยะนะ
ซึ่งมีโอกาสมากที่จะทำให้รถสองล้อเสียหลัก
ผมตาฝาดหรือเปล่า ไม่แน่ใจ แต่น่าจะเป็นแบบนั้น
เพราะเท่าที่เคยเห็นมา ทั้งน้ำมันหกเรี่ยราด และเม็ดทรายบนถนน
ทำให้รถเสียหลักกันมานักต่อนัก
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ดูแล้ว มอไซก็ไม่ได้แว้นมากนะครับ ขับแซงขวาปกติ

แต่ตอนที่มอไซขับตามกะบะดำก่อนจะแซงล้ม
เหมือนขับเหยียบคราบน้ำมัน (เลนขวา)  หรือเปล่าครับ

ดีแล้วที่ไม่เป็นอะไรมาก ทั้งสองฝ่าย

แต่กรณีนี้ไม่รู้ประกันจ่ายป่าวนิ  :-X

ออฟไลน์ TT

• Newbie
  • *
เห็นว่ารถสิบล้อมีประกัน คนขับสิบล้อได้รับเงินช่วยเหลือตอบแทนนะคับ จริงเท็จแค่ไหนรอคอนเฟิร์มอีกที

[img width= height=]http://www.mx7.com/i/c2f/UwuHLQ.jpeg[/img]

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
เห็นว่ารถสิบล้อมีประกัน คนขับสิบล้อได้รับเงินช่วยเหลือตอบแทนนะคับ จริงเท็จแค่ไหนรอคอนเฟิร์มอีกที

[img width= height=]http://www.mx7.com/i/c2f/UwuHLQ.jpeg[/img]

คนดีคนเห็นใจผู้อื่นยังมีอยู่ในสังคมครับเราช่วยส่งเสริม
และขอชื่นชมเจ้านายของบริษัทที่พี่คนนี้ทำอยู่ครับ เจ้านายแบบนี้เจริญแน่นอน
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
รถที่ใช้งานพวกนี้ มีประกันอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ rtong

คุณคือคนดี  ที่ช่วยทำให้มองคนขับรถบรรทุกดีขึ้นมากๆเลย
เคยได้ยินมาบ้างว่า  รถบรรทุกที่ชน  ต้องชนให้ตาย
ไม่เช่นนั้นจะต้องจ่ายค่ารักษาเยียวยา  ซึ่งบานปลายกว่า
ค่าจัดงานศพ   
ไม่รู้เทจจริงอย่างไรครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ขอชื่นชมคนขับรถพ่วงครับ  :)

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
น่ายกย่องและชื่นชมท่านคนขับรถสิบล้อคันนี้มากครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

เจ้าของรถบรรทุกบอกยังไม่มีการช่วยเหลืออะไรเลยครับ ประกันจ่ายค่าเสาไฟให้ส่วนรถพ่วงซ่อมเองเพราะเป็นประกันชั้น3 แล้วก็เสียค่าปรับข้อหาขับรถโดยประมาท1พันบาท เจ้าตัวงงเต็กพอมีคนมาถามเรื่องเงินช่วยเหลือ 

ออฟไลน์ Sappe!

โชคดีมากๆเลยนะครับ ที่หักหลบทัน
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Volta

ใจเด็ดจริงๆครับ หักหลบแบบไม่ห่วงชีวิตตนเองเลย
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ให้ใจพี่รถพ่วงเลยจริงๆ ใจหล่อมาก
แต่ขอตำหนิรถมอไซต์หน่อยครับ คือเอาจริงๆ ควรจะวิ่งแต่เลนซ้ายมั้ย นี่ปาดไปปาดมา จังหวะ ก็ค่อนข้างปาดรถพ่วงแบบกระชั้นชิดด้วยซ้ำ
อยากให้คนใช้มอไซต์รักตัวเองให้มากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ Darkart

คนขับรถบรรทุกคันนี้ ใจหล่อครับ

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Auto

คนดีคนเห็นใจผู้อื่นยังมีอยู่ในสังคมครับเราช่วยส่งเสริม
และขอชื่นชมเจ้านายของบริษัทที่พี่คนนี้ทำอยู่ครับ เจ้านายแบบนี้เจริญแน่นอน
  ชื่นชมคนดีครับ หัวใจหล่อมากทุกคน