ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ สายใต้ท้องรถJazzตัวปัจจุบันที่ห้อยลงมาคือสายอะไรครับ  (อ่าน 3474 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
สอบถามครับ สายใต้ท้องรถJazzตัวปัจจุบันที่ห้อยลงมาคือสายอะไรครับ ตอนไปรับรถมาต้นเดือนมีค.59 ก็ไม่ได้เช็คอะไร แต่พอดีลูกแมวไปมุดใต้ท้องรถ พอส่องไปใต้ท้องรถถึงกับงงว่า นี่มันสายอะไรเนี่ย ห้อยมาแบบนี้ ถ้ามันไปเกี่ยวอะไรที่พื้นจนหลุดหรือขาดขึ้นมา อาจเกิดอันตรายได้ แล้วสมาชิกท่านที่ใช้Jazzตัวปัจจุบัน ใต้ท้องรถมีสายนี้ห้อยมาไหมครับ มันเป็นดีเฟครถคันที่ผมเจอหรือว่ามันเป็นแบบนี้ทุกคันครับ

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
ไม่ชัดคับ สายเบรด หรือป่าว

ออฟไลน์ I-PULSE

น่าจะสายเบรกครับ ผมใช้ซิตี้อยู่ ก็คิดว่าทำไมไม่เก็บให้ดี ถ้าไปเกี่ยวสายขาด ตายแน่ๆ เสี่ยวๆอยู่

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
เป็นทุกคันครับ  ไม่ต้องก้มก็เห็น
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking