ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามสุดท้ายก่อนเลือกรถครับ GLA250 (เรื่องระบบกันสะเทือนครับ)  (อ่าน 3397 ครั้ง)

ออฟไลน์ BIGT

• Newbie
  • *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2016, 04:32:29 โดย BIGT »

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
ไม่กระด้างเท่าครับ ฟีลออกนุ่มกว่า ผมว่าเทียบกับราคาขายนี่ น่าใช้มากครับ เครื่องแรง handling ดีเลย (ของผมติดแค่ เมียไม่เอาครับ) 😄😄

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ก็ไม่กระด้างมากนะครับ ออกแนวนุ่มๆมันใจได้อยู่

ออฟไลน์ SM.

ผมติดที่ GLA มันดูอึดอัดๆ ยังไงไม่รุครับ อาจจะเพราะหลังคาด้านหลังที่เตี๊ยไปหน่อย กับภายในสีดำๆ มันเลยทำให้รู้สึกแบบนั้น

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
ยืนยันว่าไม่กระด้าง ไม่อึดอัด ผมไม่สูงไม่อ้วน 175 6x   ผมว่าโดยรวมสวยดี ด้านหน้าลงตัวกว่า c ด้านหลังติตรงไฟท้ายนิดหน่อย  (ผมลองหลายรอบก่อนจะไปw205 ไม่เกี่ยวกับตัวรถ เกี่ยวกับภรรยาล้วนๆ)

ออฟไลน์ flybigbear

ยืนยันว่าไม่กระด้าง ไม่อึดอัด ผมไม่สูงไม่อ้วน 175 6x   ผมว่าโดยรวมสวยดี ด้านหน้าลงตัวกว่า c ด้านหลังติตรงไฟท้ายนิดหน่อย  (ผมลองหลายรอบก่อนจะไปw205 ไม่เกี่ยวกับตัวรถ เกี่ยวกับภรรยาล้วนๆ)

ประเด็นในวงเล็บสำคัญที่สุด

ออฟไลน์ Stp

ผมว่าไปลองขับเองจะตอบคำถามได้ดีกว่า คือปกติ Benz จะตั้งช่วงล่างรุ่นล่าง กับรุ่น AMG Dynamic มาต่างกัน แถมแม็กของ AMG ก็มักจะได้ขนาดใหญ่กว่า ยางแก้มเตี้ยกว่าอีก

เรื่องความอึดอัดตัว AMG ถ้าติดฟิล์มหลังคากระจกดีๆ หน่อย เปิดรับแสงน่าจะพอช่วยได้ เพราะห้องโดยสารดำไปหมดซะขนาดนั้น
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เคยลอง A250 ดู ช่วงล่างมันออกแข็งๆ นะ แต่เจอหลุมเจอคลื่นมันไม่กระเด้งกระดอนอะไร คือรู้ว่ามันลงหลุมบึ้กเดียว แล้วมันก็นิ่ง ไม่มีอาการเด้งดึ๋งเป็นลูกชิ้นใดๆ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ yod artstu

เหมือนวงเลี้ยว GLA จะกว้างกว่าด้วยครับ  (5.9)
: )

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
นิ่มกว่า CLA,A250 แน่นอนครับ ไม่ดิ้นไม่เด้งไม่ยวบ ผมนั่งรถเพื่อนวิ่งเส้นเพชรเกษมใครๆก็รู้ว่าเส้นนี้เป็นยังไง
ก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับ ไม่รู้สึกตึงตังอะไรมาก เป็นรถที่น่าใช้ครับ ออฟชั่นเพียงพอการใช้งาน ถ้ายังเป็นครอบครัวคนรุ่นใหม่ แนะนำครับ
ได้อะไรหลายๆอย่างในเม็ดเงิน สองล้านกว่าๆ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ pulp

• Full Member
GLA นุ่มกว่า A และ CLA เยอะครับ

เข้าโค้งทำได้ดี แม้เป็นรถยกสูง

มีขัดใจแค่คันเร่งเกียร์ต่ำ หน่วงมาก

แต่ปลายใหล หายห่วง
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ pulp

• Full Member
ขออนุญาติเพิ่มเติมอีกนิด สำหรับตระกูล A นะครับ

ส่วนสูงเกิน 180 เข้าออกลำบาก

โดยเฉพาะเบาะหลัง ถึงขั้นลำบากมากๆ

แนะนำให้ทดลองขับจริงครับ
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA