ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับฟิล์มรถกระบะ 4 ประตู ส่วมมากเค้าติดเบอร์อะไรครับ  (อ่าน 8619 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiruk

• Newbie
  • *
  • ชอบเรื่องรถมาก(สั้นๆ)
พอดีได้รับรถวันศุกร์ พรุ่งนี้จะติดฟิล์ม และของตกแต่ง
ใจผมจะให้ติดเบอร์ บานหน้า 60/บานข้าง+หลัง80(ปะหลอด)
มืดไปไหมครับ
รถ

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
ถ้าเน้นมืด เป็นส่วนตัว ก็ รอบคัน 80 ครับ ส่วนบานหน้า จะ 60

แต่ถ้าไม่ต้องการมืดนัก รอบคัน 60 บานหน้า 40 ครับ

ความเข้มไม่เกี่ยวกับกันความร้อน กันความร้อนอยู่ที่คุณภาพของฟิมนั้นๆครับ  :-X :-X
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ผมสายตาไม่ดี จัด 40 x3 , 60x3

ถ้าคนสายตาดีๆ จัด 60x1 , 80x5

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
ผมจัด 60 รอบคัน แต่ 80 ไม่ไหวจริงๆ ยอม

ออฟไลน์ Ponthakorn

รถที่ซื้อยกสูงหรือเปล่าถ้าใช่อย่าเอา 80 เวลาถอยจอดในห้างหรือที่มืดมันมองยากมากไม่รู้เป็นเพราะอะไรทั้งๆที่บ้านรถก็ติด 80 ทุกคันแต่ถ้ามีกล้องมองหลังก็น่าจัไม่มีปัญหาอะไรมาก เตือนอีกอย่างครับตอนฝนตกถ่อยจอดไม่เป็นเลยครับมองไม่เห็นซักอย่าง

ออฟไลน์ SLuang

ถ้าขับตอนกลางคืนบ่อย เน้นใสไว้ก่อน  (ปลอดภัยไว้ก่อน)
ถ้าขับกลางวันเป็นส่วนใหญ่ มืดหน่อย ก็พอไหว
ส่วนใหญ่ 60 รอบ  หน้า 40  กลางๆ 
แต่ผม 60*3   40*3  เน้นขับกลางคืนสบายๆ  ไม่เครียด

ออฟไลน์ KaIaK118

แยกก่อนครับ ว่าจะเอากันร้อน หรือ ความเป็นส่วนตัว
ใสกริ้ง แต่ไม่ร้อนก็มี และก็เช่นกัน ดำปี๋ แต่ร้อนตับแล่บ

ปล. ถ้าออก ตจว กลางคืน แนะนำ บานหน้า 40 รอบคัน 60 (ถนนไม่มีไฟ บางทีมีมอไซ ไม่เปิดไฟ อีก  :-\)

ออฟไลน์ rega

เท่าที่สังเกตเห็นเกินครึ่งค่อนใช้แบบ มองข้างนอกไม่เห็นข้างใน

เล่าให้ฟัง มีโอกาสขับคันอื่น ฟิล์มสีเข้มน่าจะ80 ขับกลางคืน เลนส์สวน

ไหล่ถนนแทบไม่มี ถนนดำเส้นทึบและแบ่งช่องจารจรเลือน  ขับแล้วเครียดมาก

ชอบวิสัยทัศน์ หรือความเป็นส่วนตัว เลือกที่ชอบเลยครับ

ขอให้ได้ฟิล์มที่ถูกใจครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ flybigbear

บานหน้า 40
นอกนั้น 80

ออฟไลน์ mile

• Full Member
สำหรับผมผมแนะนำ บานหน้าใช้เป็น 3m crystalline c40  ส่วนบานที่เหลือใช้เป็น 3m fxr60 ครับ ฟิล์มด้านข้างจะติดปรอทนิดๆ  กันร้อนก็ดีความเป็นส่วนตัวก็ยังมีด้วยครับ

ออฟไลน์ All Spark

• Jr. Member
  • **
เพื่อนผม VK70 ทุกบานเลย
เวลามีคนมองมาในรถแล้วเรามองกลับ เค้าจะเขินและหลบหน้าไปเอง 555

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
บานหน้า และประตูคู่หน้า 60 ครับ
ประตูคู่หลังและกระจกหลัง 80 ครับ (ถ้ามีกล้องมองหลัง)

กระจกประตูคู่หลังผมเน้นมืดที่สุดครับ เวลาวางของจะได้ไม่ล่อตาโจร (โจรมองเห็นได้ยาก)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK