ผู้เขียน หัวข้อ: Revo กับ new triton 2016 คันใหนเก็บเสัยงรบกวรได้ดีกว่ากันครับ  (อ่าน 3659 ครั้ง)

ออฟไลน์ pontawan

• Newbie
  • *
อยากสอบถามผู้รู้ว่า Revo กับ new triton 2016 คันใหนเก็บเสัยงรบกวนได้ดีกว่ากันครับ ทั้งเสียงเครื่อง และเสียงยาง  ตัวสี่ประตู 4x4 mt
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2016, 22:46:15 โดย pontawan »

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
การเก็บเสียงภายในห้องโดยสารผมให้รีโว่กับไทรตันพอๆกันนะ คือเด่นทั้งคู่ ส่วนเสียงเครื่อง ตอนนี้รีโว่น่าจะเงียบมากที่สุดละ(ไม่ก็ดีแม็ก1.9)ไล่ๆกันครับ เสียงเครื่องไทรตันค่อนข้างจะดังเอาการอยู่
ผมเก็บข้อมูลไทรตัน เรนเจอร์ ดีเเม็กซ์อยู่เกือบ 2 ปี รอจนรีโว่เปิดตัว และเลือกรีโว่เพราะความดีงามเรื่องการเก็บเสียง พวงมาลัย-เบรก ถุงลม3ใบ และแรงรอบต้นครับ(ซื้อรุ่น4ประตู 7.65 แสน) แต่ข้อเสียคือช่วงล่างหลังมันเผื่อบรรทุกมากไปหน่อย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เท่าที่ลองขับ
หูกลางๆ อย่างผมบอกว่าเก็บเสียงได้ค่อนข้างดีทั้งคู่เช่นกัน

ถ้าเป็น Navara เสียงเครื่องดังมากกก
Dmax ก่อนไมเนอร์ เสียงล้อและเสียงภายนอก ดังมากก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Revo เก็บเสียงได้ดีกว่าครับ ทั้งเสียงลม เสียงเครื่องยนต์
(รุ่น 2.8L เทียบกับ 2.4 Mivec)

ออฟไลน์ ps000000

รีโว่ ผม 2.4E AUTO ถ้าเปิดกระจกขับ กับ ปิดกระจกขับ

(เปิดฝั่งคนขับ 1 บาน แค่แง้มๆ ลงมา 3 เซ็นต์ลองให้เสียงเข้า)

ฟังเสียงเครื่องกะเสียงยางบดถนน

ความดังต่างกันเยอะเฟร่อ แสดงว่าเก็บเสียงใช้ได้

ออฟไลน์ pontawan

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่าน ที่มาช่วยให้ข้อมูล คงตัดสินใจได้แล้วว่าจะเลือกคันใหน

ออฟไลน์ yammyza

• Newbie
  • *
รีโว่เก็บเสียงดีกว่าครับทั้งเรื่องเครื่องยนต์ ถนน ลม เก็บเสียงได้ดีจนถึงความเร็วประมาณ 100 กิโลเมตร/ชม ครับ หลังจากนั้นจะเริ่มมีเสียงเข้ามาเล็กน้อย สไตล์คล้ายขับฟอจูนเนอร์นั่นแหละครับ ห้องโดยสารเงียบ แอร์เย็นๆ หลับทุกที
ส่วนไททัน เสียงเครื่องจะดังกว่าหน่อย แต่เรื่องเก็บเสียงจากพื้นทำได้ดีเหมือนรีโว่ครับ