ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีลดเสียงเครื่องยนต์เข้ามาในห้องโดยสารNew fortuner  (อ่าน 5055 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mildnarudom

• Newbie
  • *
ทำได้ยังไงบ้างครับ ได้ยินมาว่าตัว TRD เค้าเพิ่มตัวกันเสียงระหว่างห้่องเครื่องกับห้องโดยสารด้วยหรอครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
รื้อรถ
เก็บสายไฟ
แดมป์ทั้งคัน

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
ก็มีแดมป์รอบคัน กับ ติดยางกันลมแทรกเพิ่มอะครับ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ผมใช้ยางแผ่น ใน homepro มีขาย ม้วนนึง 300-600 บาท

กะไดร้อน แปะเหมือน แดมป์ โดยเฉพาะ ซุ้มล้อรถ

ออฟไลน์ flybigbear

รื้อหมด แดมป์ทั้งคันและติดยางขอบประตูเพิ่ม

ออฟไลน์ sukhontha

รื้อหมด แดมป์ทั้งคันและติดยางขอบประตูเพิ่ม

....เสริมยางขอบประตู  ถ้าทำไม่ดี  จะได้เสียง เอี๊ยด อ๊าด เวลาขึ้นห้าง(เวลารถบิดตัว)  ผมดึงออกหมดเลย..

ออฟไลน์ Neokv

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ยางแผ่น ใน homepro มีขาย ม้วนนึง 300-600 บาท

กะไดร้อน แปะเหมือน แดมป์ โดยเฉพาะ ซุ้มล้อรถ

ขอรายละเอียดเพิ่มเติม หรือมีภาพให้ดูไหมครับ
ว่าติดตั้งยังไง