ผู้เขียน หัวข้อ: คอนโทรลโดนน้ำยากัดจนลอกครับ มีที่ไหนรับทำ หรือ เพื่อนๆท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ?  (อ่าน 3454 ครั้ง)

ออฟไลน์ Super hornet

• Hero Member
  • Hello everyone 我是爱车的人
เรื่องมันมีอยู่ว่าช่วงนี้ผมต้องไปดูงานต่างประเทศ พึ่งกลับมาพักเลยไม่มีใครดูแลรถให้แฟน ด้วยความไม่รู้อาทิตย์ก่อนแฟนผมเอารถไปให้ปั๊มดูแลแทบจะทั้งอาทิตย์ ซึ่งเป็นร้านถูกๆเพราะแฟนผมจะใช้รถไปรับลูกค้าตั้งแต่วันจันทร์ถึงศุกร์จึงต้องการความสะอาดอยู่ตลอดเวลา ไม่มีเวลาเข้าร้านคาร์แคร์ดี เพราะปกติแล้วรถของแฟนผมจะเป็นคนดูแลให้ตลอด สองสามวันนี้ผมบินกลับมาพักและจะเอารถผมเองไปถามเรื่องการWrapสีพอดี  ผลปรากฏว่าวันนี้ตื่นมาผมเข้ามาเก็บของในรถแฟน มองไปมองมาสังเกตเห็นคอนโทรล ทั้งปุ่มและหน้ากากมันล่อนออกมาเหมือนโดนน้ำยาไรสักอย่าง  ก็เลยถามจนรู้เรื่องว่า เอาไปให้ปั๊มล้างมา   

ก้เลยสรุปว่าจะนำรถไปให้ร้าน Wrap เขาดูครับ ผมไม่รู้จริงๆ ว่าควรไปทำที่ไหนลองถามเพื่อนที่ทำงานในเบนซ์ เขาก็ตอบไม่ได้ต้องเอารถเข้ามาดูก่อน เพราะรถหมดประกันไปแล้ว เลยกลัวเสียเงินเกินกว่าเหตุครับ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ aunj

• Jr. Member
  • **
THE OAK CONSOLE ผมนัดไว้ วันที่ 10 นี้ ลองเสิร์ชใน google ครับ

THE OAK CONSOLE ผมนัดไว้ วันที่ 10 นี้ ลองเสิร์ชใน google ครับ

ขอบคุณมากครับ
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....

ออฟไลน์ TorTy

ตามพี่ท่านบนหรือที่นี่ก็ได้ครับลองถามดูไม่ทราบว่าใช้น้ำหอมรึเปบ่าครับรอยเหมือนน้ำหอมกัดเลย
http://www.tcwcarrecon.com/?p=207

promt

• บุคคลทั่วไป
เข้ามางงภาษาไทย

CONSOLE
ภาษาไทย เขียนว่า คอนโซล ครับ
จะได้ใช้ให้ถูกต้อง

ส่วน

CONTROL
คอนโทรล = ควบคุม กำกับ

เข้ามางงภาษาไทย

CONSOLE
ภาษาไทย เขียนว่า คอนโซล ครับ
จะได้ใช้ให้ถูกต้อง

ส่วน

CONTROL
คอนโทรล = ควบคุม กำกับ

จริงด้วย ขออภัยทีสื่อภาษาไม่ถูกต้องนะครับ ลืมไปจริงๆ

ออฟไลน์ chaithawat

อาการสีลอกถือเป็นเรือ่งปกติไปแล้วสำหรับ bm mb ลอกเกือบทุกคันเร็วสุด2-3ปีก็มา ของผมลอกไปสองคันแล้วครับ ที่พวงมาลัยและคอนโซลเกียร์จะไปก่อนเพื่อนเลย เขาใช้สีเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมมั้งถ้าจำไม่ผิด
พ่นสีใหม่ก็หายครับ  ร้านวิชัยซ่อมเบาะรถยนต์ ลองเสริชดูครับ