ผู้เขียน หัวข้อ: มีคู่แข่งรุ่นไหนบ้าง ที่พอจะบอกได้ว่าสวยกว่ากันชัดเจน  (อ่าน 5526 ครั้ง)

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
ถ้านับเฉพาะความสวยงามอย่างเดียว เพราะเวลาถามความเห็นกัน พอพูดถึงความสวย มักจะบอกว่า"แล้วแต่นานาจิตตัง"เสมอ พูดเหมือนแบบเกรงใจๆกันอยู่
แต่สำหรับผมคิดว่ารุ่นที่มีความสวยกว่าอีกรุ่นอย่างชัดเจนคือ
Fortuner โฉมเก่า- mu-7
civic FD - altis โฉมหน้าแบน
swif - Brio
เพื่อนๆพี่ๆ ว่ามีรุ่นไหนอีกมั้ยครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
Mazda 3 > Slyphy
Camry > Teana

ออฟไลน์ Visual

ออฟไลน์ AkE

เยอะแยะครับ Mazda3 & Civic > sylphy & mg6
HRV & CX3 >ecosport, juke
7 series > S class
Ranger > Revo
Camry Accord > Teana

มีอีกครับ ยังไม่ได้นึก

ออฟไลน์ CJ.

Jaguar XF > Mercedes E  :-[

2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Jhinz

• Full Member
CX-5 > Forester  ::)

ปล.ความเห็นข้างบนผมว่า S-class ต่างกับ 7-series ไม่ชัดเจนนะครับและผมคนนึงที่เห็นตรงข้ามด้วยซ้ำ
2005 Honda CRV 2.0 Gen2 (Sold)
2007 Toyota Camry 2.4V ACV40
2014 VW Tiguan 2.0 TSI R-Line (drive in CN)
2015 Volvo S60 (Sold)
2016 Mazda CX-5 2.2XDL mc

ออฟไลน์ AkE

CX-5 > Forester  ::)

ปล.ความเห็นข้างบนผมว่า S-class ต่างกับ 7-series ไม่ชัดเจนนะครับและผมคนนึงที่เห็นตรงข้ามด้วยซ้ำ
นั่นล่ะครับถึงส่วนใหญ่บอกว่าแต่ล่ะคนดูไม่เหมือนกัน อย่างคุณ jhinz ยังมองตรงข้ามกับผมเลยด้วยซ้ำ ส่วนผมๆมองว่า s สวยครับ แต่ 7รุ่นนี้มันสวยมากจริงๆครับ ก้นะเรื่องนี้พูดยากเลย ผมยังมีเพื่อนคนนึงใช้แต่ Livina Avanza innova เลยบอกผมสวยมาก 5555 แนวไปคับ

ออนไลน์ Buffy

ตามความเห็นเพื่อนๆ ทุกคู่ ยกเว้น

S class >  7 series
Forester > CX-5
Mercedes >E Jaguar XF

ออฟไลน์ bubball

ส่วนตัวที่คิดว่าความสวยต่างกันแบบสุดๆเลยนะ

City  >  Vios
Ranger  >  Revo
B-SUV ทุกรุ่น  >  ยกเว้น Livina

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Grand Canival > H-1 Ventury Stavic

ออฟไลน์ inoros

• Jr. Member
  • **
เขาไม่ได้เกรงใจกันหรอกครับ ความสวยแล้วแต่ความชอบมุมมองส่วนบุคคลจริงๆ

ออฟไลน์ Pegasus7700

หน้าตาอย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับสมรรถนะ
s class> 7serie
Ranger> revo&bt50
Hrv.>Juke
Civic&altis   > syphy 
Fiesta>  vios
Attrage > Almera

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ zhalvia

เยอะแยะครับ Mazda3 & Civic > sylphy & mg6

เห็นด้วยหมด ยกเว้น ขอค้านข้อ 7>S นะครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

Re:
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 08:07:21 »
ก็ยังนานาจิตตังเหมือนเดิม

หน้าตาอย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับสมรรถนะ
s class> 7serie
Ranger> revo&bt50
Hrv.>Juke
Civic&altis   > syphy 
Fiesta>  vios
Attrage > Almera

เห็นด้วย แต่หลายๆๆคู่สวยกว่ากันไม่มาก ในสายตาผมนะครับ

รถที่ผมมองให้สวยไม่ได้เลยคือ Forester X-Trailรุ่นเก่า

ที่มองแล้ว รู้สึกสวยสวยหมดทุกรุ่นก็ Lexsus NX GS IS

4seriesสวยกว่ารถทั่วไป มากๆ

C-Class ก็สวยกว่าปกติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2016, 09:38:14 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ jkdragon

เขาไม่ได้เกรงใจกันหรอกครับ ความสวยแล้วแต่ความชอบมุมมองส่วนบุคคลจริงๆ
+1   เห็นด้วยครับ
ทำไมถึงคิดว่า ถ้าเราเห็นว่ารถคันนี้ไม่สวย ทุกคนต้องคิดเหมือนกัน ถ้าทุกคนเห็นด้วยกันหมดสิ มันถึงจะแปลก ความแตกต่างทางความคิดเป็นจุดกำเนิดของการสร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆของมนุษย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2016, 08:43:24 โดย jkdragon »

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์

ไม่เห็นด้วย 7 กับ S ผมว่า S สวยกว่ามาก

ทำไมถึงคิดว่า ถ้าเราเห็นว่ารถคันนี้ไม่สวย ทุกคนต้องคิดเหมือนกัน ถ้าทุกคนเห็นด้วยกันหมดสิ มันถึงจะแปลก ความแตกต่างทางความคิดเป็นจุดกำเนิดของการสร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆของมนุษย์ครับ
ที่ผมเอ่ยอย่างนั้น เพราะตัวอย่างเช่น ผมบอกมาสด้า3สวยกว่าซีวิคใหม่ คนที่ซื้อซีวิคอาจมาเถียงได้ว่า ซีวิคใหม่สวยกว่า เพราะมันก่ำกึ่งกับเรื่องความสวย ผมอาจต้องตอบว่า ความสวยแล่วแต่มุมมอง นานาจิตตังอะไรแบบเนี้ยครับ แต่ถ้าผมบอกว่า swift มันสวยกว่า brioนะครับ ผมว่าคงไม่มีคนมาเถียงหรอกว่าbrioสวยกว่า ในมุมมองของความสวยเท่านั้นนะครับ ไม่ได้พูดความน่าซื้อ ยี่ห้อ หรือการขับขี่ใดๆทั้งสิ้น เหตุผลที่ปมจะสื่อประมาณนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2016, 09:37:45 โดย carenaruk »

ออฟไลน์ Pegasus7700

ที่ผมเอ่ยอย่างนั้น เพราะตัวอย่างเช่น ผมบอกมาสด้า3สวยกว่าซีวิคใหม่ คนที่ซื้อซีวิคอาจมาเถียงได้ว่า ซีวิคใหม่สวยกว่า เพราะมันก่ำกึ่งกับเรื่องความสวย ผมอาจต้องตอบว่า ความสวยแล่วแต่มุมมอง นานาจิตตังอะไรแบบเนี้ยครับ แต่ถ้าผมบอกว่า swift มันสวยกว่า brioนะครับ ผมว่าคงไม่มีคนมาเถียงหรอกว่าbrioสวยกว่า ในมุมมองของความสวยเท่านั้นนะครับ ไม่ได้พูดความน่าซื้อ ยี่ห้อ หรือการขับขี่ใดๆทั้งสิ้น เหตุผลที่ปมจะสื่อประมาณนี้ครับ
Brio สวยกว่าครับ แม้ว่าไม่ได้สวยกว่าชัดเจน
แต่ผมไม่เคยมองswiftสวย.

ดังนั้น มีคนมาเถียง คุณละนะ.

ขำๆนะ. 😏
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ muza

นานาจิตตังครับ
 ;D ;D ;D

ถามวัยรุ่น
Altis อาจสวยกว่า Sylphy
แต่ถาม คนวัยเกษียณ
ก็อาจบอก
Sylphy อาจสวยกว่า Altis

มันไม่มีอะไรวัดได้เป็นตัวเลขอะครับ
อยู่ที่มุมมองแต่ละคน^^"

นานาจิตตังครับ
 ;D ;D ;D

ถามวัยรุ่น
Altis อาจสวยกว่า Sylphy
แต่ถาม คนวัยเกษียณ
ก็อาจบอก
Sylphy อาจสวยกว่า Altis

มันไม่มีอะไรวัดได้เป็นตัวเลขอะครับ
อยู่ที่มุมมองแต่ละคน^^"
ใช่ๆ altisกับsylplyผมก้อไม่กล้าฟันธงหรอกครับ ว่าไรสวยกว่ากัน เพราะมันไม่ชัดเจน เท่ากับรุ่นที่ผมเอ่ยไว้ในต้นกระทู้ครับ

Brio สวยกว่าครับ แม้ว่าไม่ได้สวยกว่าชัดเจน
แต่ผมไม่เคยมองswiftสวย.

ดังนั้น มีคนมาเถียง คุณละนะ.

ขำๆนะ. 😏 มาแบบนี้ ผมไปไม่เป็นเลยครับ 555+ ยอมๆ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ยังไงความสวยงามก็เป็นเรื่องของนานาจิตตังครับ

Fiat Multipla ยังมีคนชอบเลย

ยกตัวอย่าง CITY 09 > VIOS 09
แต่ ถ้าตัวปัจจุบัน ผมให้ VIOS > CITY เพราะไฟหน้า City ดรอปความคมเข้มลงไปเยอะ แถมเหลี่ยมจัดไปอีก ล้อก็ไม่ถูกจริตผม

ออฟไลน์ Carrera

W212 MC >W213
S-Class > C-Class > E-Class
C-Class > F30
Maserati Ghibli = Jaguar XF 2016 > E Class
Aston Martin Rapide > Porsche Panamera
LEXUS RX = XC90 > BMW X5 > Porsche Cayenne
LEXUS NX > X3 > Porsche Macan
(ถ้าไม่ติดยี่ห้อ ผมว่ามัน SUV Porsche เป็นรถที่หน้าตาธรรมด๊าธรรมดามาก)
ที่พึ่งเปิดตัว ก็
Lexus LC500 = S-Class Coupe > BMW 6 Coupe

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เพียบครับ อิๆ

ออฟไลน์ pond 1991

x1= q3
x3 = q5
x5 = q7 xc90 rx
x4 = macan
s class = 7 series
c class = 3 series
5 series = e class
ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ AkE

ไม่เห็นด้วย 7 กับ S ผมว่า S สวยกว่ามาก
นั่นล่ะครับ ผมมองกลับกันเลย เรื่องแบบนี้แล้วแต่คนครับ 555

ออฟไลน์ balliblue

ชัดสุดตอนนี้
Civic&mz3>Altis>sylphy อันนี้เฉียดๆกัน
Freed >ertiga>>>avanza ชัดเจนมากๆ

ก่อนหน้านั้นก็ตามนี้ในความรู้สึกผมนะกับเพื่อนคนรอบตัว
Civic fd>>>>>altis หน้าแบน>>> tida
Honda city>Vios โฉมที่แล้ว
Jazz โฉมที่แล้ว>>yaris โฉมที่แล้ว
Toyota altis หน้าหมู >> civic dimension ก่อน minor
Vios britney> city แมลงสาบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2016, 20:31:31 โดย balliblue »

ออฟไลน์ SM.

5-series กับ E-Class ผมก็ไม่กล้าฟันธง

แต่ที่แน่ๆ ผมว่า XF สวยกว่าทั้งคู่  ::) ::) ::) ::) ::) ::)