ผู้เขียน หัวข้อ: Chrysler Voyager นี่เค้ามีอู่เฉพาะรึเปล่าครับ  (อ่าน 2992 ครั้ง)

ออฟไลน์ y001

• Newbie
  • *
Chrysler Voyager  เค้ามีอู่เฉพาะเหมือน Zafira รึเปล่าครับ ผมหาข้อมูลไม่เจอเลย ไปเจอที่นึงในกลุ่มjeepซึ่งก็เป็นกระทู้นานมากแล้ว เคยเห็นคุณeddieตอบไว้ในกระทู้http://community.headlightmag.com/index.php?topic=32168.msg523259#msg523259 ว่าเป็นรถดี แต่อะหลั่ยกับคนซ่อมไม่มี

ไม่ทราบว่าใครเคยใช้บ้างครับ ถ้าอะหลั่ยราคาประมาณซาฟิร่า ผมก็แอบสนใจอยู่

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
Re: Chrysler Voyager นี่เค้ามีอู่เฉพาะรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 11:35:14 »
อะไหล่หายากมากคับ ถ้าจะเล่นจิงๆแนะนำหาห้วตัดท้ายตัดมาสำรองอะไหล่ไว้ก่อน
ช่างที่จะซ่อมไม่ยากคับมีอะไหล่เปลี่ยนช่างทั่วไปก็ทำได้

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: Chrysler Voyager นี่เค้ามีอู่เฉพาะรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 11:47:11 »
http://www.thailandoffroad.com/jeep/Data/question.asp?ID=31

แนะนำอู่นี้ครับ ผมไปใช้เป็นอู่ประจำเลยย ซ่อม chrysler ได้ หมดครับเพราะมีอะไหล่แท้สามารถสั่งได้หรือ พวกอะไหล่ เทียบหรือ ของอะไรก็สอบถามเค้าได้ครับลองติดต่อดูครับผม /// บางที มีพวก รถพวกนี้ขายลองถามเค้าดูได้ครับ มีคนฝากอู่ขาย สภาพดีๆส่วนใหญ่ 

ซ่อมดีๆจบ ครับ ขับดีมากตัวนี้  Chrysler Voyager

ออฟไลน์ y001

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 12:34:33 »
ราคาอะหลั่ยเป็นยังไงบ้างครับ ถ้าเทียบราคาอะหลั่ยกับซาฟิร่าหรือวอลโว่(ไม่รู้จะเทียบกับอะไร มีแค่มูลแค่วอลโว่850กับซาฟิร่า)ครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 00:57:54 »
ถ้าเทียบ ราคากับ volvo ถูกกว่าครับ  แต่ถาเทียบกับ zafira อาจจะแพงกว่าเพราะคนใช้น้อยกว่ามากครับ แต่พวก zafira แอบจุกจิกครับ ที่เคยสอบถามครับ

ถ้ามีแหล่ง อะไรแบบนี้หาได้ไม่ยากครับซึ่งถ้าซื้อมา เดี๋ยวจะมีคนแนะนำอะครับ แต่อู่ที่ผมแนะนำไปใช้ได้ครับ ราคาไม่แรงไป ของแท้ก็มี

ซ่อมให้ถึง ขับโคตรทนเลยครับ 5555 แต่ตอนซ่อม รักษาครั้งแรกต้องถึงหน่อยอะครับ จะได้จบๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2016, 00:27:31 โดย Ninezti »