ผู้เขียน หัวข้อ: //Toyota Sienta (Indonesia Version) อีกหนึ่ง Mini MPV ประตูสไลด์ที่กำลังมาไทย//  (อ่าน 10864 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ชอบประตูสไลด์ครับ (อย่างเดียว)

8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สวยดีนะ รอลุ้นราคา อิๆ

ออฟไลน์ kittiphat123

ขอบคุณที่ทำให้รู้จักรสนิยมของชาวอินโดฯครับผม (อ๊ากกกก)

ออฟไลน์ Jacob

ชอบดีไซน์ของ wish ดูเท่าไหร่ก็ไม่เบื่อ ไม่เห็นต้องแหวกจนแปลก

ออฟไลน์ gumbu

• Newbie
  • *
ผมว่าสวยกว่า avanza แต่ freed ยังดูดีกว่า

ออฟไลน์ Songchan

• Jr. Member
  • **
ดูดีๆครับ AVANZA ครับ AVANZA แต่ง

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ดูดีๆครับ AVANZA ครับ AVANZA แต่ง
มันใช่ที่ไหนหละครับ เอาฮาใช่ไหมเนี่ย 5555
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ veturilo

• Full Member
Sienta มันรถที่ขายดีมากๆในญี่ปุ่นนะครับ ลองดูใน Toyota Japan มันโอมากๆ
สำหรับรถเล็กที่นั่งได้ 7 ที่นั่ง รถทรงนี้กับทรงกล่องๆคนญี่ปุ่นนิยมครับ
http://toyota.jp/sienta/?padid=ag001_i_carlineup_search

สำหรับรถใน Indonesia เนื่องจากถนนมันเห่ยมันก็เลยยกสูงโหย่งๆ
ถ้าเอาเข้าไทยแล้วยกสูงโหย่งๆแปลกๆแบบ Indo แล้วอุตริตั้งราคาแบบ Toyota ไทย ไม่ต้องขายแน่ครับ

เครื่องติดรถคงเป็น 2NR-FBE 1.5L ถ้าใหญ่กว่านี้ก็ยัดห้องเครื่องไม่เข้า ถ้าเล็กกว่านี้ก็ลากรถ+คนไม่ไป
1.2 Turbo มีโอกาสน้อยที่จะเอามาแต่แรก เพราะต้องฝึกช่างศูนย์ฯให้เข้าใจเครื่อง 1.2 Turbo
ถ้าเครื่อง 1.5L ไม่ต้องไปฝึกเพิ่ม เพราะ Vios ก็ยัดมาแล้ว ราคาตัว Top ถ้าไม่แตะ 800K จะน่าสนมากๆ
ถ้าราคามีแตะ 8xx ก็ลุ้นๆหน่อยๆ แต่ถ้าถึง 9xxK ชะตากรรมก็คงไม่ต่างจาก Freed ซักเท่าไหร่
(ใครจะบ้าเอาเงิน 9xxK ไปซื้อรถเครื่อง 1.5L 105-110hp???)

ผมว่า Sienta ใหม่มันเป็นรถที่ดูดีกว่า Avanza น่าใช้ แต่อาจจะไม่สวยเท่า Freed
ถ้าตั้งราคามาเหมาะสมกับ option ที่ให้มา คงมีหลายๆครอบครัวซื้อเป็นรถไว้รับส่งลูกแน่ๆ

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
เอาเข้ามาเลย  อินดี้มากครับ  ยิ่งดูยิ่งชอบ