ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นกระบะ 4 ประตู 2 รุ่นนี้ครับ  (อ่าน 6191 ครั้ง)

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
ขอทราบความเห็น 2 รุ่นนี้ครับ เครื่อง 2.4 เท่ากัน

TRITON DCAB plus GLS-LTD (A/T) 854,000 กลัวเรื่อง 0บริการ ,เฟืองท้ายหอน,แร็คพวงมาลัย 

REVO Prerunner 2X4 2.4G  AT 969,000 ไม่มี PUSH START , KEYLESS , ไฟ projector ซึ่งอยากได้พอสมควรเลย

หักส่วนลดแล้ว REVO จะแพงกว่าประมาณ 9 หมื่น
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2016, 19:07:02 โดย porcupine »

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
Re: ขอความเห็นกระบะ 4 ประตู 2 รุ่นนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 19:13:27 »
2ตัวนี้ เท่าที่ทราบมาส่วนลดพอๆกัน ประมาน70000บาท ราคาต่างกันพอสมควร รีโว่ได้ภายในหรูหรากว่าครับ แต่ถ้าเอาความคุ้มค่า triton ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
Re: ขอความเห็นกระบะ 4 ประตู 2 รุ่นนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 19:45:17 »
ถ้า2ตัวเลือกนี้ผมไปไทรทันแบบไม่ลังเลเลยครับ ได้เครื่องที่แรงกว่า แถมออฟชั่นครบครันคุ้มค่าคุ้มราคากว่ามาก

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 19:54:28 »
ถ้าลดแล้ว revo ยังแพงกว่า 90,000 เป็นผมคงเลือก triton ถึงจะชอบภายใน revo มากกว่าก็เถอะ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 20:01:56 »
ใกล้ศูนย์บริการมิตซุแถวไหน ก็ลองถามใน Club ดูครับ ว่าบริการดีไหม ช่างเก่งไหม น่าจะช่วยได้มากขึ้นครับ

เมื่อสองปีก่อน ผมลังเลระหว่าง PJS และ FTN อาการเดียวกับท่านเลยครับ

สุดท้ายก็ไป FTN ถึงแม้จะแพงกว่า และ Option น้อยกว่ามาก แต่ก็กลัวเจอปัญหา defect ของรถและแก้ไม่จบ

8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 20:15:00 »
ใกล้ศูนย์บริการมิตซุแถวไหน ก็ลองถามใน Club ดูครับ ว่าบริการดีไหม ช่างเก่งไหม น่าจะช่วยได้มากขึ้นครับ

เมื่อสองปีก่อน ผมลังเลระหว่าง PJS และ FTN อาการเดียวกับท่านเลยครับ

สุดท้ายก็ไป FTN ถึงแม้จะแพงกว่า และ Option น้อยกว่ามาก แต่ก็กลัวเจอปัญหา defect ของรถและแก้ไม่จบ

8) 8)
เข้าไปดูในคลับเฟืองท้ายหอนเหมือนจะเป็นเรื่องปกติสำหรับรถมิตซูไปแล้วก็ว่าได้ สามารถเคลมปลี่ยนเฟืองท้ายได้แต่ไม่แน่ว่าจะหายขาด
หลังๆ ไม่ค่อยมีใครพูดถึง หรือว่าล็อตหลังๆ ไม่เป็นแล้ว หรือชินกันแล้ว 555

พอดี0มิตซูอยู่ใกล้บ้านเลยเอาเป็นตัวเลือกแรกๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2016, 20:17:03 โดย porcupine »

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 20:20:12 »
2 รุ่นนี้เคยเป็นหนึ่งในหลายรุ่นที่ผมเก็บข้อมูลเพื่อซื้อเมื่อ 6-7 เดือนก่อน ทดลองขับมาหลายครั้ง(มีไทรตัน รีโว่ ดีแม็กซ์ เรนเจอร์)
ทั้ง 2 ตัวที่คุณว่ามาเทียบออฟชั่นแล้วไม่หนีกันนะครับ
สื่งที่ไทรตันเหนือกว่ามากหน่อยคือ เบาะคนขับปรับไฟฟ้า 8ทิศ, แอร์แยกซ้ายขวา, โคมไฟหน้า
สิ่งที่รีโว่เหนือกว่าหน่อยคือ แอร์หลัง, มือจับยาวๆเสาบี, คอนโซลหน้ามี 2 เก๊ะเก็บของ และ 2 ช่องวางแก้ว(ส่วนไทรตันเก๊ะเก็บของที่เดียว)
เรื่องกำลังเครื่อง มันเด่นคนละแบบ ถ้าคุณไม่ใช่คนขับเร็วรีโว่จะไวกว่า แต่ถ้าชอบบี้ๆๆไทรตันพุ่งกว่าครับ
ถ้าจะเอารีโว่ ตอนนี้ควรได้ส่วนลดไม่ต่ำกว่า 7 หมื่น+ของแถม ให้ราคารถมันเหลือ 9 แสนถ้วนถึงจะน่าซื้อ ส่วนไทรตันจังหวัดผมลด 2 หมื่น

ออฟไลน์ csamabat

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 20:27:02 »
วันที่ไปมิเตอโชว์ ผมเลงไว้2 รุ่นนี้ เหมือนกันครับ และ ดีแมก1.9 at ด้วย

สุดท้าย ผมเอา ไทรตัน 2.4at plus ตัวแต่งพิเศษสีฟ้า ครับ   ดูแล้วคุ้มกว่า   revo แพงเกินไป   วันนั้น ไทรตัน ได้ส่วนลดเป็น ลดราคารถ35000 บาท+ฟรีจดทะเบียน+ป.1+พรบ+ฟิล์ม3M+พ่นกันสนิม+กันสาดครับ 

ตอยแรกจะเอา revo 2.4E ออฟชั่นโล้นไป 2.4G ก็แพงมากไป  ส่วนลด75000 ราคานี้รวมประกันแล้ว

isuzu ลด5000บาท แถมไลนเนอ แถมประกัน 
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ Olympuspen

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 20:30:04 »
  รถเจ้าตลาด กับรถ ค่ายรอง ศูนย์เจ้าตลาดดีกว่าจริง แต่ค่ายรองก็ไม่เลวร้ายหรอกครับ

ส่วนตัวน่ะครับ ไม่เคยใส่ใจเรื่องศูนย์บริการเลย มันคือเรื่องรอง เรื่องหลักมันคือความคุ้มค่าของตัวรถล้วนๆที่มาอันดับแรก  ทุกวันนี้หลายอย่างเปลียนไป เทคโนโลยีเท่ากันหมดแล้วอยู่ที่ค่ายไหนจะให้ลูกค้ามากกว่ากัน
เราอยู่กับรถทุกวัน ศูนย์เข้าปีนึงกี่ครั้งกันเชียว  เลือกรถที่ชอบเถอะครับขับแล้วจะมีความสุข

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 21:00:36 »
  รถเจ้าตลาด กับรถ ค่ายรอง ศูนย์เจ้าตลาดดีกว่าจริง แต่ค่ายรองก็ไม่เลวร้ายหรอกครับ

ส่วนตัวน่ะครับ ไม่เคยใส่ใจเรื่องศูนย์บริการเลย มันคือเรื่องรอง เรื่องหลักมันคือความคุ้มค่าของตัวรถล้วนๆที่มาอันดับแรก  ทุกวันนี้หลายอย่างเปลียนไป เทคโนโลยีเท่ากันหมดแล้วอยู่ที่ค่ายไหนจะให้ลูกค้ามากกว่ากัน
เราอยู่กับรถทุกวัน ศูนย์เข้าปีนึงกี่ครั้งกันเชียว  เลือกรถที่ชอบเถอะครับขับแล้วจะมีความสุข
เห็นด้วยนะ เพราะเราใช้รถนิสสันอยู่ เรื่องบริการ อะไหล่ต่างๆ ไม่ได้แพ้เจ้าตลาดนะ
แต่ที่เรามาบ่นในนี้บ่อยๆคือ เรื่องการซ่อมและแก้ปัญหา
ส่วนถ้าเรื่องเปลี่ยน หายห่วง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 21:06:47 »

เห็นด้วยครับ ด้วยงบจำกัด ไทรทัน เป็นตัวเลือกที่คุ้มค่าสุด แต่กลัวเรื่อง DEFECT กลัวจะแก้ไม่จบ คงต้องลองเสี่ยงไม่เคยใช้มิตซูเลย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 21:17:49 »

จริงๆและเราไม่ได้กังวลศูนย์บริการในด้านการเช็คระยะปกติครับ แต่เรากังวลเรื่องการแก้ปัญหา (หากมี) มากกว่าครับ เพราะถ้ามีขึ้นมานี่มันหนังชีวิตเลยครับ เพราะท่านจะต้องเข้าออกศูนย์บริการบ่อย บางทีก็ต้องทิ้งรถไว้ให้แก้ปัญหา แก้ไม่จบก็กลับมาใหม่ ถ้าใครได้เจอวงจรนี้เมื่อไหร่ได้กลับมาซบเจ้าตลาดทันทีครับ

ส่วนตัวเคยโดยตอน New Lancer มีคราบน้ำมันเครื่องซึมที่ฝาครอบเครื่อง แก้ไขทุกรอบที่เข้าเช็คระยะ ต้องแต่ถอดฝา หยอดกาวผสานใหม่ เปลี่ยนปะเก็น ยันไปถึงการเปลี่ยนฝาครอบเครื่องก็ไม่หาย แต่โชคดีที่ขับได้ปกติ ก็เลยไม่ได้รีบร้อนแก้ไขอาศัยจังหวะที่เข้าเช็คระยะ แก้ไขบ่อยจนโทรเข้ามิตซูใหญ่ และก็ทำแบบที่เคยทำมาซ้ำอีกรอบ ก็ยังไม่หาย

สุดท้ายมิตซูขอมารับรถไปตรวจสอบโดยมีรถ Triton 4door มาให้ใช้แทนชั่วคราว สรุปว่าฝาสูบมีตามด และทำการเปลี่ยนให้ จากนั้นก็หายเป็นปลิดทิ้ง

ของแบบนี้หากไม่โดนก็ไม่รู้หรอกครับ ยิ่งท่านที่มีรถคันเดียวและต้องใช้วิ่งงานหาเงินนี่ยิ่งแล้วใหญ่ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 21:30:37 »
ถ้า2ตัวเลือกนี้ผมไปไทรทันแบบไม่ลังเลเลยครับ ได้เครื่องที่แรงกว่า แถมออฟชั่นครบครันคุ้มค่าคุ้มราคากว่ามาก

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 21:31:32 »
DMAX 1.9 เกียร์ออโต้ น่าสนนะ มีหลายออปชั่น

(ผมใช้รีโว่ 2.4E DCAB PRE A/T)

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 21:32:27 »

จริงๆและเราไม่ได้กังวลศูนย์บริการในด้านการเช็คระยะปกติครับ แต่เรากังวลเรื่องการแก้ปัญหา (หากมี) มากกว่าครับ เพราะถ้ามีขึ้นมานี่มันหนังชีวิตเลยครับ เพราะท่านจะต้องเข้าออกศูนย์บริการบ่อย บางทีก็ต้องทิ้งรถไว้ให้แก้ปัญหา แก้ไม่จบก็กลับมาใหม่ ถ้าใครได้เจอวงจรนี้เมื่อไหร่ได้กลับมาซบเจ้าตลาดทันทีครับ

ส่วนตัวเคยโดยตอน New Lancer มีคราบน้ำมันเครื่องซึมที่ฝาครอบเครื่อง แก้ไขทุกรอบที่เข้าเช็คระยะ ต้องแต่ถอดฝา หยอดกาวผสานใหม่ เปลี่ยนปะเก็น ยันไปถึงการเปลี่ยนฝาครอบเครื่องก็ไม่หาย แต่โชคดีที่ขับได้ปกติ ก็เลยไม่ได้รีบร้อนแก้ไขอาศัยจังหวะที่เข้าเช็คระยะ แก้ไขบ่อยจนโทรเข้ามิตซูใหญ่ และก็ทำแบบที่เคยทำมาซ้ำอีกรอบ ก็ยังไม่หาย

สุดท้ายมิตซูขอมารับรถไปตรวจสอบโดยมีรถ Triton 4door มาให้ใช้แทนชั่วคราว สรุปว่าฝาสูบมีตามด และทำการเปลี่ยนให้ จากนั้นก็หายเป็นปลิดทิ้ง

ของแบบนี้หากไม่โดนก็ไม่รู้หรอกครับ ยิ่งท่านที่มีรถคันเดียวและต้องใช้วิ่งงานหาเงินนี่ยิ่งแล้วใหญ่ครับ
โดนใจครับ เพราะใช้โต  กับ ฮอน รถเจ้าตลาดไม่เคยงอแงเลยใช้ดีปกติ ตอนนี้จะยุบเหรือคันเดียว ไปซื้อกระบะ 4 ประตู ซึ่งจะเป็นรถคันเดียวในบ้าน เลยคิดหนักกับเจ้ารองๆ

ออฟไลน์ Matlab

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 21:56:28 »
ผมมองคุณชอบ REVO นะครับ อีกข้อคือ คุณจะใช้รถคันนี้เพียงคันเดียว ผมมองความต้องการของคุณมากกว่า อีกอย่างรถปิคอัพ ทุกวันนี้สมรรถนะ ไม่ได้หนีกันเลยครับ เอาจริงๆ ถ้า triton พาคุณไปอ่างขางได้ REVO ก็พาคุณไปได้เช่นกัน ชอบREVO ก็จัดครับ ใช้ดีไม่มีปัญหา ตัดเรื่องกังวลทุกอย่างออกใช้ยาวๆได้เลย ถ้าชอบไทรตัน ก็จัดเลยครับผมอยากบอกว่าศูนย์ มิตซู ไม่ได้ขี้เหร่ครับ แก้ปัญหาต่างๆไม่ได้แย่

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 01:14:04 »
triton

ออฟไลน์ Olympuspen

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 08:09:08 »
ผมมองคุณชอบ REVO นะครับ อีกข้อคือ คุณจะใช้รถคันนี้เพียงคันเดียว ผมมองความต้องการของคุณมากกว่า อีกอย่างรถปิคอัพ ทุกวันนี้สมรรถนะ ไม่ได้หนีกันเลยครับ เอาจริงๆ ถ้า triton พาคุณไปอ่างขางได้ REVO ก็พาคุณไปได้เช่นกัน ชอบREVO ก็จัดครับ ใช้ดีไม่มีปัญหา ตัดเรื่องกังวลทุกอย่างออกใช้ยาวๆได้เลย ถ้าชอบไทรตัน ก็จัดเลยครับผมอยากบอกว่าศูนย์ มิตซู ไม่ได้ขี้เหร่ครับ แก้ปัญหาต่างๆไม่ได้แย่
ใช่ครับ จขกท. น่าจะมีใจให้ REVO ก็ต้องเลือก Revo แต่มาลังเลกับ ราคา และออปชั่น ที่ Triton มีมาให้  อีกทางเลือกนึงก็คือเพิ่มเงินอีกหน่อยไปเอา Revo ตัวสูงขึ้นเพื่อความสบายใจ  รถสองคันมีรีวิวเยอะครับ ลองไปหาดูว่าดีด้อยต่างกันแค่ไหน

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 08:37:08 »
น่าไป triton แต่ขอหน้า pjs ได้มั้ย หน้า triton รถจีนแท้ 555555

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 09:04:26 »
ลองไปดูในคลับดูคลับ สองรุ่นนี้มี Defect อยู่..
แต่ละยี่ห้อปัญหาไม่เหมือนกัน ถ้าไม่เจอก็โชคดีไป

ส่วนตัวผมว่าเรื่องอ๊อฟชั่นนี้ไม่ต่างกันเท่าไหร่ ดีกันคนละแบบ
ไตรตั้น ได้โปรเจคเตอร์ Push Start
รีโว่ ได้หน้าปัดสวยกว่า(รุ่นG) ภายในช่องวางแก้วเยอะกว่า ถุงลม3ใบ

สมรรถนะ ถ้าขับไม่เร็ว ผมว่ารีโว่ขับสบายกว่า
ถ้าดึงรอบบ่อย ไตรตั้นก็มันสุดติ่ง

เด่นกันคนละแบบเลย
ถ้ามาถามความเห็นในบอร์ดนี้
ผมชอบรีโว่มากกว่า
ส่วนตัวเท่าที่เห็น Defect ไตรตั้นเยอะกว่าครับ
และการแก้ไขของศูนย์ก็ไม่ได้ดีทุกเคสไป
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ pichkmitl

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 10:56:37 »
ผมออกรีโว2.4G ธค58 ตัว969 ได้ส่วนลด80,000 ไม่รวมของแถม จ่ายสดวันออกรถประมาณ900,XXXบาท ตอนแรกก็เล็งไตรตั้นไว้แต่ว่าเซลตุกติกเลยมาออกเจ้ารี่โว่แทน คหสต.ภายในเจ้ารีโว่ดูดีกว่าไตรตั้น ตอนนี้ก็เล็งดันราง+ยกหัวฉีดไว้ละครับ 555

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 11:34:32 »
ใช่ครับ จขกท. น่าจะมีใจให้ REVO ก็ต้องเลือก Revo แต่มาลังเลกับ ราคา และออปชั่น ที่ Triton มีมาให้  อีกทางเลือกนึงก็คือเพิ่มเงินอีกหน่อยไปเอา Revo ตัวสูงขึ้นเพื่อความสบายใจ  รถสองคันมีรีวิวเยอะครับ ลองไปหาดูว่าดีด้อยต่างกันแค่ไหน

ขอบคุณครับโดนอีกละ ใจชอบ REVO ด้วยงบจำกัดเลยมอง TRITON ซึ่งถูกกว่าออฟชั่นมากกว่า แต่ไม่ชอบภายในดูเป็นกระบะย้อนยุค วัสดุธรรมดามาก หน้าปัดก็เรียบง่ายมากกกกก

คือใจมองว่าใช้รถ 5 ปีก็เปลี่ยน ซื้อไม่ต้องแพงมาก พอใช้งานได้   หรือไง????  เครียดๆๆๆๆ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2016, 12:18:33 โดย porcupine »

ออฟไลน์ yammyza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 12:16:42 »
ส่วนลดรีโว่รุ่นนี้น่าจะได้เยอะกว่านี้นะครับ น่าจะต่างไม่ถึง 7 หมื่น เป็นผมเล่นรีโว่ครับ ชอบรีโว่มากกว่า ไททันก็สวยดี แต่ผมว่ารีโว่เครื่องดีกว่า ประหยัดน้ำมันดีกว่า ของแถมกับส่วนลดก็เยอะอยู่

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 12:21:23 »
ส่วนลดรีโว่รุ่นนี้น่าจะได้เยอะกว่านี้นะครับ น่าจะต่างไม่ถึง 7 หมื่น เป็นผมเล่นรีโว่ครับ ชอบรีโว่มากกว่า ไททันก็สวยดี แต่ผมว่ารีโว่เครื่องดีกว่า ประหยัดน้ำมันดีกว่า ของแถมกับส่วนลดก็เยอะอยู่
ถ้าส่วนลด REVO ต่างไม่ถึง 7 หมื่น ต้องลดเงิดสดเป็นแสน ซึ่งช่วงนี้คงไม่มี ปลายปีไม่แน่ ครับ

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 13:09:26 »
ที่บ้านก็ถอยตัว 2.4 E มาครับ    ห้องโดยสารก็หรูหราดี  เครื่องแรง ห้องโดยสารเงียบ เกียร์ก็แปลกดี น้องชายบอกว่าเหมือนจอยเกมส์
 ข้อเสียคือ  เบาะแถวหลังแข็ง นั่งไม่สบาย คล้ายกับนั่ง cab กระบะ isuzu มังกรทอง  แถมรถโดด อารมณ์เหมือนนั่งรถซิ่ง   การกินน้ำมันก็กลาง ๆ ประมาณ10 กิโลลิตร

คือถ้าต้องใช้งานทำธุรกิจ  มีรถคันเดียว  REVO  ก็ดีครับ

ออฟไลน์ pite

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 14:10:38 »
REVO ที่นั่งแถว 2 กระเด้งจริงจังนะครับ
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 14:23:06 »
ที่บ้านก็ถอยตัว 2.4 E มาครับ    ห้องโดยสารก็หรูหราดี  เครื่องแรง ห้องโดยสารเงียบ เกียร์ก็แปลกดี น้องชายบอกว่าเหมือนจอยเกมส์
 ข้อเสียคือ  เบาะแถวหลังแข็ง นั่งไม่สบาย คล้ายกับนั่ง cab กระบะ isuzu มังกรทอง  แถมรถโดด อารมณ์เหมือนนั่งรถซิ่ง   การกินน้ำมันก็กลาง ๆ ประมาณ10 กิโลลิตร

คือถ้าต้องใช้งานทำธุรกิจ  มีรถคันเดียว  REVO  ก็ดีครับ

ข้างหลังไม่สบายเห็นด้วยเลยครับ เบาะหลังต้องไทรทันเท่านั้น REVO 2.4 กิน 10 โล/ลิตร เลยเหรอครับ เหยียบ 140 ป่าวครับ ถ้าขับทั่วไปถือว่ากินจุมากน่ะครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 08:13:35 »
เพิ่มอีกครับ ถ้าจะมองรีโว่ รอปลายปีเถอะครับ ส่วนลดแรงกว่านี้ไม่รวมของแถม(ขณะที่ดอกเท่าชาวบ้านก็หาได้ไม่ยาก)

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 18:01:47 »
เพิ่มอีกครับ ถ้าจะมองรีโว่ รอปลายปีเถอะครับ ส่วนลดแรงกว่านี้ไม่รวมของแถม(ขณะที่ดอกเท่าชาวบ้านก็หาได้ไม่ยาก)

รอได้ครับ ปลายปีโปรแรงจริงๆ ส่วนใหญ่จะออกรถปลายปีตลอด