ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไม๊ที่ civic turbo MC จะปรับปรุงเบาะหลังใหม่  (อ่าน 10826 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Brian

• Hero Member
Re: เป็นไปได้ไม๊ที่ civic turbo MC จะปรับปรุงเบาะหลังใหม่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 22:43:57 »
555  เอารูปมาแปะให้ดู เผื่อบางคนยังไม่เห็น
สเปกไทยไม่มีหมอนรองหัวตรงกลางนะครับ  ;D

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
Re: เป็นไปได้ไม๊ที่ civic turbo MC จะปรับปรุงเบาะหลังใหม่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 22:54:33 »
555  เอารูปมาแปะให้ดู เผื่อบางคนยังไม่เห็น

พอเห็นรูปแล้วแทบช็อค ไม่คิดว่าพลาสติกจะกินเนื้อที่มาเยอะขนาดนี้ ตายๆๆ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 10:39:30 »

จากรูป ถ้าทำเบาะพิงให้กว้างเต็มๆแล้วเหลือพื้นที่พลาสติกสัก 5ซมนี่ แจ่มจัง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 17:05:49 »
อาจจะได้นะครับ แต่คงต้อง model year หน้า

ถ้าโชคร้าย อาจจะรอถึง MC

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 19:25:59 »
เป็นไปได้หมดละครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 03:01:09 »
เอ๊า เผื่อใครยังมองเห็นไม่ชัด ;D ;D ;D

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 10:59:39 »
ลองไปนั่งแล้ว คือมันอยู่ในจุดที่มีโอกาสโดนจริงๆ ตอนจะลุกศอกผมกระแทกเจ็บศอกเลยคับ

ออฟไลน์ burst

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 00:10:15 »
ผมขออนุญาตเห็นต่างนะครับ  ถ้ากระทบความรู้สึกไปบ้างก็ขออภัยอย่างสูง....

เรื่องตรงขอบเบาะหลังของ Civic ตัวนี้เป็นพลาสติกเห็นเป็นประเด็นมาก...จนแอบสงสัยว่ามากเกินไปรึเปล่า ??
บางคนบอกว่าลด cost ทั้งๆที่ Civic ตั้งแต่ FD ขึ้นมาก็เป็นพลาสติกตรงขอบเบาะหลังแต่ไม่ค่อยจะถูกพูดถึง คือ Cost ตรงส่วนนั้นมันก็เท่าเดิมแหล่ะครับ และผมมองว่ามันเป็นข้อดีตรงที่มันเป็นส่วนที่เวลาลุกเข้า-ออกจากรถ มันจะมีส่วนของร่างกายไปเกี่ยวไปโดนตรงนั้นบ่อย ถ้าเป็นวัสดุที่แข็งหน่อยก็จะได้เรื่องความทนทานเข้ามาแทน

อีกทั้งยังมีรถหลายๆรุ่น ทั้งที่ราคาถูกกว่าและแพงกว่า Civic ตัว Top ที่ตรงขอบเบาะหลังเป็นพลาสติกเหมือนกัน แต่ถ้าไม่ชอบกันจริงๆก็สามารถไปหาร้านเบาะให้หุ้มนวมเพิ่มตรงส่วนที่เป็นพลาสติกแข็งได้

รุ่นอื่นหุ้มครับ แล้วของ Civic FC กาบข้างเบาะหลังชิ้นนี้มันใหญ่มากนะครับ
แล้วก็ไม่ได้ทนทานแบบที่ท่านว่าด้วย กลับกัน เป็นรอยง่ายมากๆเลยครับ เป็นรอยขาวเลยด้วย
แค่เผลอเอามือไปวางแล้วเล็บขูดก็เป็นรอยแล้วครับ แล้วพอลองถูๆ รอยก็ไม่ลบด้วยนะครับ ขาวแล้วขาวเลย
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi