ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเครื่องยนต์ไฮบริดของโตโยต้าครับ  (อ่าน 2042 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ryusaki

• Newbie
  • *
ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ผมได้ยินมาว่าเครื่องไฮบริดของแคมรี่ไม่ได้ประกอบที่ไทย แต่นำเข้ามาจากต่างประเทศ พอจะทราบไหมครับว่าประเทศอะไร

ใช่จากออสเตรเลียรึเปล่าครับ เห็นว่าโรงงานที่ออสเตรเลียจะปิดแล้ว มีความเป็นไปได้ไหมที่จะนำมาประกอบในไทยแทน ชิ้นส่วน ค่าซ่อมบำรุงจะได้ถูกๆ

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
Re: ถามเรื่องเครื่องยนต์ไฮบริดของโตโยต้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 14:04:58 »
เคยเห็นแต่มาจากญี่ปุ่นนะครับพวกชิ้นส่วนรถ

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member
Re: ถามเรื่องเครื่องยนต์ไฮบริดของโตโยต้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 14:51:07 »
เครื่องยนต์ไฮบริดของโตโยต้ามาจากญี่ปุ่นเป็นส่วนใหญ่ครับ ที่ทราบเพราะเคยซื้อ Prius ที่อเมริกา มันมีทั้งมาจากในประเทศเอง แต่คันที่ผมได้มาจากญี่ปุ่นครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 07:13:27 »
น่าจะเป็นเฉพาะส่วนนั้นนะครับ แต่สุดท้ายก็ต้องมาประกอบใส่ในรถที่ไทยอยู่ดี

ออฟไลน์ Est.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 17:31:59 »
มอเตอร์ไฟฟ้า แบตเตอรี่ใหญ่ เครื่องหน้าตาแปลกๆแบบมีพ่วงGenerator นำเข้าทั้งหมดครับ ราคามันถึงเป็นแบบนี้แหละครับ 55555 ;D ;D