ผู้เขียน หัวข้อ: MB BMW Lexus Volvo คนที่เลือกใช้แต่ละยี่ห้อนี้ เป็นคนมีบุคคลิกอย่างไรครับผม?  (อ่าน 8086 ครั้ง)

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
BMW ส่วนมาก ต้องเป็นคนสดใส และชอบท่องเที่ยว ลุยๆ หน่อย พูดคุยเป็นกันเอง แต่ถ้าใครกวน ก็พร้อมวัด

Benz ต้องเป็นพวกคนมีอายุ หรือคนสุขุม น่าเกรงขาม เวลาพูดคุยกันจะวางคำพูดแบบผู้ใหญ่  คุยแล้วมีเกร็งๆ คุยไม่สนุกนัก แต่เป็นบุคคลที่มีความน่าเชื่อถือ

Lexus คนรวยที่เคยผ่าน Benz หรือ BMW มาแล้ว แต่ไม่ยึดติด ไม่ได้ขับซิ่ง หรือต้องโชว์ใครว่ารถตนมีตราดาว  และที่แน่ๆ คือคนที่ชอบรายละเอียด  ชอบความสบาย  ชอบอะไรเรียบง่ายแต่หรู

Volvo คนที่อยากได้รถหรู  แต่เงินไม่พอที่จะซื้อ อีก 3 ค่าย หรืออาจจะไม่อยากจ่ายแพงเพราะ Volvo ก็สมบูรณ์แบบแล้วสำหรับเขา

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
ต้องมีตังครับ

ออฟไลน์ chamanow88

• Sr. Member
ผมขอแบ่ง 2 แบบนะครับแบบที่ 1คือคันแรกของเขาหรือของครอบครัว แบบที่ 2คือคนที่ใช้อยู่แล้ว
MB
1)รถในฝัน ดียังไงไม่รู้ตัวถูกสุดก็เอาขอตราดาวเอากุญแจไว้ห้อยโชว์ ถ้าเป็ยผู้หญิงก็แบรนด์เนมทั้งตัว
2)มีความมั่นใจในตัวเอง รถที่ขับคือดีที่สุดแล้วจ่ายแพงก็ไม่เปลี่ยนใจ

BM
1)รถในฝันตั้งแต่เรียนหรือเพิ่งประสบความสำเร็จ ออกแนวมั่นใจ เพล์บอยนิดๆแอ็คหน่อยๆ ถ้าเป็นผู้หญิงจะเป็นคนหัวสมัยใหม่ไม่ชอบใครขัดใจ
2)ชอบสมรรถนะของรถ มีความมั่นใจสูง ศึกษาข้อมูลและตัดสินใจได้ด้วยตัวเอง

Volvo
1)ชอบความคุ้มค่า ศึกษาข้อมูลเยอะก่อนตัดสินใจ ไม่ไขว้เขวกับคำพูดคนรอบข้างที่จะกรอกหูว่าซื้อวอลโว่ทำไม
2)สุขุม มีเงินแต่ไม่ชอบโชว์ ทำตัวเรียบง่าย ไม่ใส่เครื่องประดับเยอะ

Lexus.....ไม่ค่อยเจอแต่รู้ว่าแทบทุกคนที่เลือกจะเคยใช้ MB หรือ BM มาแล้ว

ผมแค่วิเคราะห์จากหลายๆคนที่ผมประสบพบเจอมานะครับไม่ได้หมายถึงทุกคนที่ใช้จะเป็นแบบนี้ บางทีรถอาจจะไม่ใช่แค่รถแต่มันคือสิ่งที่บ่งบอกบุคลิคท่านได้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2016, 22:24:25 โดย chamanow88 »

ออฟไลน์ burutrad

ผมใช้ Mercedes เพราะมันรวมทุกๆอย่างไว้ทั้งสบายและสมรรถนะดีและที่แน่นอนคือภาพลักษณ์สำหรับสังคมไทยครับ

ออฟไลน์ yourturle

น่าจะมีบุคลิกที่รวย
One Day.