ผู้เขียน หัวข้อ: Furious 7 Behind the Stunts เอามาให้ดูเป็นน้ำจิ้มก่อนไปดูหนังเต็มๆ  (อ่าน 4354 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
http://www.youtube.com/watch?t=175&v=l-_UDxC2ot8
ฝากแปะให้ด้วยนะครับ ผมทำยังไก็ไม่ขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2015, 22:07:18 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ bookish1

• Jr. Member
  • **
impreza โดนยิงยับเลย

ออฟไลน์ กัสสึ...

• Full Member
ไม่ทันแล้วครับ ไปดูมาแล้วครับ สนุกดี ตอนจบแอบซึ้งด้วย  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ภาคนี้สุดๆจริงๆครับ อารมณ์มาครบ

ออฟไลน์ AkE

หนังเยี่ยมครับ สมกะที่ทุกๆคนรอ

ออฟไลน์ musicman1892

Lycan Hypersport งามหยดย้อยเลยครับ วันนี้เพิ่งไปดูมา

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
โหด มันส์ ปนฮาเล็กๆ มีซึ้งปิดท้าย

ออฟไลน์ swiich

โหด มันส์ ปนฮาเล็กๆ มีซึ้งปิดท้าย

Tony Jaa มีบทเยอะมั้ยครับ  ;D

ออฟไลน์ O_o"

หนังเปลี่ยนแนวไปเยอะ ไม่ใช่แค่ขับรถแข่งกันแล้วละครับ เอกลักษณ์ของภาคแรกๆหายไปจนหมด

กลายเป็นหนังบู้ เจอหน้ากันเป็นยิง วิ่งหลบกระสุน โชว์สกิลการต่อสู้ มันสูญเสียตัวตนไปสู่ความเป็นหนังแอคชั่นฟอร์มยักษ์มากกว่า

ตัวหนังก็สนุกดีตลอดเรื่อง แต่รู้สึกว่า Fast 7 มาถึงจุดสิ้นสุดของ หนังรถซิ่ง และมันน่าจะก้าวต่อไปในหนังบู้แอคชั่น

สิ่งที่ขาดไป เป็นเรื่องของอารมณ์ความเร็วในภาคนี้ รถแต่งสวยๆ ที่ทำให้อยากรีบกลับไปที่รถ แล้ว ยัดคันเร่ง เดินเต็มเกียร์ ลากรอบจนสุด

จิตวิญญาณที่แท้จริงของ Fast & Furious  ตั้งแต่ภาคแรกเรื่อยมายันภาคที่ 5 เพราะหลังจากนั้น เริ่มกลายเป็นแอคชั่นเต็มตัว ในภาคหลังๆ

ออฟไลน์ kris-lack

ไปดูมาแล้ววววว สนุกมากๆๆ
มีคำถามนิดนึงค่ะ คือ
1. รถคันแดงงของเจ้าชายจอแดนนี่มันเป็นของค่ายใหน เห็นในหนังบอกมี 7 คันในโลก (ถ้าฟังไม่ผิด)
2. รถดังๆที่เข้าฉากนี่คือ บริษัทรถจ่ายค่าเอามาเข้าฉากแพงมั้ย (โดยประมาณ)
3. รถของโทเรสโต้ เจ้าเครื่องบนฝากระโปรงมันคืออะไร

ออฟไลน์ H.

ไปดูมาแล้ววววว สนุกมากๆๆ
มีคำถามนิดนึงค่ะ คือ
1. รถคันแดงงของเจ้าชายจอแดนนี่มันเป็นของค่ายใหน เห็นในหนังบอกมี 7 คันในโลก (ถ้าฟังไม่ผิด)
2. รถดังๆที่เข้าฉากนี่คือ บริษัทรถจ่ายค่าเอามาเข้าฉากแพงมั้ย (โดยประมาณ)
3. รถของโทเรสโต้ เจ้าเครื่องบนฝากระโปรงมันคืออะไร
1. น่าจะเป็นคันที่โดดข้ามตึกใน Trailer
2. ไม่ทราบครับ แต่ไม่น่าแพงเพราะบางคันก็มีแค่กระดอง
3. ช่องรับลมครับ เป็นของ Supercharger ข้างล่างมันจะเป็นใบพัดปั่นลมด้วยสายพาน ใช้แรงจากแรงเครื่องในการปั่น (จากเพลาเหวี่ยงมั้ง)
H.

ออฟไลน์ Cheercheers

Tony Jaa มีบทเยอะมั้ยครับ  ;D
เวลาที่ออกไม่เยอะครับ แต่ก็เด่นพอควรเลย ออกมา 3 ช็อต

บทพูดนี่ยังไม่ผ่าน แต่คิวบู๊ต้องยกให้แกโดดเด่นจริงๆ ;D
Cheercheers

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ไปดูมาวันนี้ครับ มันส์สุดติ่งจริงๆครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Eddy5659

แง้ๆๆ 3 ปีแล้วที่ผมได้เหยียบโรงหนังเลย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ nung

• Newbie
  • *
    • รับทำ seo
อย่างเท่ครับ บอกตรงๆ  :-*