ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By PAN FM 93.5 ประจำวันที่ 16 เมษายน 2016 //  (อ่าน 5169 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
คิดว่าระบบปรับอากาศของรถยี่ห้ออะไร เหมาะกับเมืองร้อนแบบไทยที่สุดครับ

ออฟไลน์ BlueJays

• Jr. Member
  • **
รถ Ford ที่ประกอบไทย แล้วมี Defect ส่วนใหญ่จะเป็นรถที่ออกมาจากโรงงาน AAT หรือเปล่าครับ
เพราะ Fiesta ช่วงแรกก็ออกมาจากโรงงาน AAT ก่อนจะย้ายไปทำที่โรงงาน FTM

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ถามพี่แพนครับ Altis Mc จะมาช่วงไหนครับ Altis กับ Yaris ใครมาก่อนกันครับ

อยากให้พี่แพนแนะนำร้านซูชิแถว ลาดพร้าว รามอินทรา เกษตรนวมินทร์หน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2016, 17:24:25 โดย F&O »

ออฟไลน์ เฒ่า ลั่ล ล๊า

• Newbie
  • *
Mu-x blue power พี่เเพนว่ามีข้อเสียอะไรบ้าง เเล้วควรเเก้ไขยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
เครื่อง mr20de มีวิธีไหนทำให้อัตราเร่งติดเท้ามากขึ้นมั้ยครับ

ออฟไลน์ May_sj

• Newbie
  • *
HR-V กับ Civic Fc ขับ ตจว. ถนนคอนกรีต คันไหนสบายกว่ากัน อัตราสิ้นเปลือง บำรุงรักษา แล้ว hrv จะมีการปรับปรุงอะไรในปีนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
พี่แพนครับ ขอถามเรื่องของ Suzuki Swift 1.2 ว่า จะมีการ recall เพื่อไป Upgrade firmware ใหม่ จาก Suzuki Thailand มั้ยครับ

เพื่อที่จะแก้ไขรอบเดินเบาสั่นหลังจากเข้าเกียร์ D เพราะไม่เห็นมีประกาศอะไรจากเวปไซด์ ของ Suzuki เลย (จริงๆ เอา firmware ของ Ciaz มา Upgrade ก็น่าจะได้)

---> ขอให้พี่จิมหายป่วยไวๆ นะครับ.
---> ขอให้พี่แพนมี "สาวแว่น" มานั่งใน Tida พี่ไวๆ นะครับ.

ด้วยความนับถือ
เอก (pkdiamond)

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
#รบกวนสอบถามครับ

honda city แมลงสาบ พี่ว่าช่วงล่างเป็นไงบ้างครับ แล้วเกียร์ cvt ตัวนี้เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ทุกๆ10,000 กม. จะยืดอายุได้นานมั้ยครับ (ใช้ความเร็วประมาณ 140-150 ออกตัวไม่กระชากครับ)
C.kritsada