ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Civic เวอร์ชั่นจีน มาพร้อม Honda Sensing และ เกียร์ธรรมดา 6MT ใน 1.5 Turbo  (อ่าน 20458 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
มีสีให้เลือกมากกว่าด้วยสิ

ออฟไลน์ mamaman

ทำไมถึงบ่นเรื่องพลาสติกเบาะหลังของ Civic ผมงง ทั้งๆที่ก็เห็นๆกันมาแล้ว
ยกตัวอย่าง city รุ่นก่อนหน้านี้ก็มี แต่ไม่เคยได้ยินเสียงบ่นซักนิด

เรื่องวัสดุภายใน มันก็ดีกว่าตัวเดิม คือแอบงงครับ ค่อยไม่เข้าใจ

อ้าว เอารถราคาเกือบ ล้าน ไป เทียบกับรถ ห้าแสน งง 555

ออฟไลน์ Pegasus7700

สีนี้. ...ไม่ผ่าน

แหมๆ. ภายในcivic ดราม่ากันจนลูกบวชเป็นแน่แท้
งี้ขอดราม่าผสมโรงมั่ง แต่ไม่ใช้ด้านหลัง

ขอบ่นเรื่องปุ่มบนพวงมาลัยละกัน. ปุ่มใช้พลาสติกคุณภาพไม่ไหว
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ GOBBS

Honda เอาใจตลาดจีนจะตายครับ
ขนาด vezel พี่แกยังทำ version เฉพาะตลาดจีนชื่อ XR-V เลยครับ จีนได้ใช้ที่เดียวในโลกด้วยซ้ำ
ส่วนตัว อยากให้ honda ทำสีสดๆมาขายมั่งเถอะครับ เบื่อโทน ขาว เทา ดำ จะแย่อยู่แล้ว....สีส้ม BR-V ก็ได้ ใส่มาเหอะ
ผมเห็น XR-V จีน ตัวโปรโมทก็สีส้ม สวยดีออกนะ สงสัยจีนชอบสีนี้ ใช้เป็นสีโปรโมทตลอดเลยนะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เซนซิ่งผมไม่สน

แต่ผมจะเอาเกียร์ธรรมดาไว้ซิ่ง

แล้วก็จะเอาสีน้ำเงินด้วย

ได้ยินไหมฮอนด้าไทย

ออฟไลน์ TerngST

• Full Member
อยากให้มี sensing เหมือนที่จีนครับ

ออฟไลน์ Minere

• Full Member
ทำไมถึงบ่นเรื่องพลาสติกเบาะหลังของ Civic ผมงง ทั้งๆที่ก็เห็นๆกันมาแล้ว
ยกตัวอย่าง city รุ่นก่อนหน้านี้ก็มี แต่ไม่เคยได้ยินเสียงบ่นซักนิด

เรื่องวัสดุภายใน มันก็ดีกว่าตัวเดิม คือแอบงงครับ ค่อยไม่เข้าใจ

อ้าว เอารถราคาเกือบ ล้าน ไป เทียบกับรถ ห้าแสน งง 555

ที่ถ่ายมา city รุ่น top นะครับ ราคาไม่ต่างจากตัสต่ำสุด
ที่สำคัญ คำถามคือ ทำไมีดราม่า แค่ civic หรือเพิ่งเคยเห็น

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ติ่ง Honda มีเคือง  อิอิ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ TheWizard

• Jr. Member
  • **
เซนซิ่งผมไม่สน

แต่ผมจะเอาเกียร์ธรรมดาไว้ซิ่ง