ผู้เขียน หัวข้อ: ในงบ 2.5 ล้าน ถ้าจะไปพรีเมี่ยมแบรนด์ซักคัน ได้ทุกยี่ห้อ  (อ่าน 10492 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ผมชอบเหมือน จขกท.
ถ้าจะซื้อจริงๆคงเลือกลำบาก

ออฟไลน์ ffilc

• Newbie
  • *
แนะนำ Volvo XC60 เบนซิน 220แรงม้า  2.6ล้าน
ใช้อยู่ คิดว่าคุ้มมากๆๆ

ออฟไลน์ rutxthe

• Full Member
  • 1992 MX-5
จากคนเพิ่งได้ CLA250 มา ถ้ามีคนนั่งหลังบ่อย ๆ แนะนำ GLA ครับ เพราะเมื่อวานเพื่อนนั่งหลัง 4 คน ช2ญ2 บ่นกันยับ
แต่ถ้าไม่ค่อยมีคนนั่งหลัง CLA ดูสปอร์ต GLA ดูหรู ๆ ลุย ๆ อันนี้แล้วแต่ชอบ
ถ้าเป็นรถคันเดียว GLA คุ้มกว่า หรือถ้ามีรถคันที่ใหญ่กว่า CLA  อยู่แล้ว เลือก CLA ครับ เปลี่ยนอารมณ์กันหน่อย

ที่ผมเลือก CLA เพราะนานน๊านจะได้ใช้เบาะหลัง บวกกับมีรถยกสูงคันใหญ่อยู่แล้ว (Pajero V6) และชอบทรงคูเป้มากกว่าด้วย   ::)

ส่วน VOLVO มีความคุ้มค่า แต่ภายนอกมันดูไม่แพง (ความเห็นส่วนตัว)
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ Tonkus35

• Newbie
  • *
ผมเลือก 320i ครับ BMW น่าจะเซ็ตมาขับมันกว่า

ออฟไลน์ -POOM-

• Jr. Member
  • **
GLA250 ครับ ตามที่จขกทได้กล่าวมา งั้นเสริมให้เป็น S60 T5 ก้น่าสนอยู่นะครับ คิดอยู่ว่าพอขึ้นมหาลัยจะไปลองละขอพ่อซื้ออยู่ 55555

ออฟไลน์ PAN

ไม่พรีเมี่ยมได้ไหมครับ
--> BRZ mt ข้างนอกเดิมๆ ใส่ยางหนึบๆ และก็ใส่ซุป/หอย
ขับสนุกๆ เล่นโค้งมันส์ๆ สับเกียร์เพลิน

8)

//ถ้าพรีเมี่ยม
F10 มือ2. ครับ

ออฟไลน์ bingoman

พรีเมียมคันแรกๆ

ใช้รถทั่วไปเถอะเช่น
C-Class
ซีรี่ 3

เพราะอเนกประสงค์ และใช้งานดี อะไหล่เพียบ แต่งต่อง่าย ซ่อมง่าย ขายต่อโอเคครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ถ้าพรีเมี่ยมคันแรกจริงๆ คงไม่พ้น BENZ BMW รุ่นเล็กๆ ซึ่งจะได้ความพรีเมี่ยม ได้แบรนด์ แต่สมรรถนะอาจยังไม่คุ้มเท่าไหร่

ส่วนตัวผมเคยผ่านรถพรีเมี่ยมมาบ้างแล้ว ถ้า 2.5 ล้านตอนนี้ ผมไม่มองตัวอื่นเลย นอกจาก WRX ครับ เพราะผมเฉยชากับความพรีเมี่ยม กับ Option หรูหราแล้ว แต่มาตื่นเต้นกับสมรรถนะที่รถราคา 2.5-2.7 ล้านจะให้ได้แทนครับ

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
lexus gs250 เกรย์ เห็นขายอยู่ 2.7 ครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าในตัวเลือก ก็ GLA ครับ

ถ้าอยากให้ไปลอง ก็ Volvo ครับ

ออฟไลน์ JIRAJIRA

• Newbie
  • *
โจทย์เดียวกันครับ.. ตอนแรกเลือก GLA250 ไว้แต่ต้องรอรถนานมาก เลยยังไม่ได้วางเงินจอง
พอดีได้ไปลอง BMW 320i LCI base model (2.4M เหมือนกัน) เพื่อจะได้มั่นใจว่าไม่ได้มองอะไรข้ามไปในช่วงราคานี้ แต่ลดราคาได้ดีกว่า GLA มาก แล้วก็ดีงามอย่างที่ BMW ควรจะเป็น

โดยส่วนตัวเปรียบเทียบกันได้ว่า Benz สวย, ห้าประตู (ชอบมาก), ประตูหลังไฟฟ้า, Brake Hold  / BMW ขับหลัง การขับขี่ LCI (ชอบรถMinorChange) ภายในสีนำ้ตาล

สุดท้ายเลือก BMW 320i Luxury เพราะส่วนลดที่เยอะมาก และประกันเครื่องยนต์ 5ปี (Pro BMW 100 years) และ ได้ลดเร็ว

ขอให้ได้รถที่ชอบครับ

ออฟไลน์ Symbian

• Jr. Member
  • **
เชียร์ ตัวที่พึ่งถอยมา   :) :)

Volvo V40 D4  เงินยังเหลือเติมน้ำมันได้อีกหลายปี

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
อีแก่ผม ไม่พรีเมี่ยมมาก แต่วิ่งกระจายท๊อปสปีดเกือบๆแตะ 250  :-X

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• Full Member
  • การเดินทาง...
ถ้าตามอารมณ์ อาจไม่พรีเมี่ยมมาก GOLF GTi :-* :-* :-*

ถ้าตามตัวเลือก 320i ครับผม
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G