ผู้เขียน หัวข้อ: **ชมรถยนต์ของชัยเสรี รุ่นใหม่ๆที่ทำเสนอกองทัพกันครับ**  (อ่าน 10641 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
ดูแล้วพอจะดูมีการพัฒนาไปบ้าง หลายรุ่นนำเสนอไปแล้ว แต่ก็ต้องมาปรับปรุงตัวรถอีกหลายอย่างเมื่อนำไปให้ กองทัพทดสอบใช้งานจริง เราสามารถร่วมนำเสนอการพัฒนารถยนต์ได้ที่เฟสบุคของชัยเสรีได้นะครับ มีแอดมินมาตอบเป็นระยะๆ 8)
https://www.facebook.com/Chaiseri-300741673381213/?fref=ts

รุ่นชัยปราบศึก เสนอเพื่อใช้ทดแทน JEEP M151 ติด ปรส

รุ่น Chaiseri New Light truck

รุ่น คชสาร 2

ออฟไลน์ Mike

ชัยเสรี นี่คือ มาดามรถถัง ปะครับ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ชื่อรุ่นแต่ละชื่อนี่ดุดันมาก สนับสนุนของไทยครับไทยใช้ไทยเจริญ
ชัยเสรีนี่จะเป็นLockheed Martinของไทยรึป่าว
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ mozart

สุดยอดไปเลยครับ

ออฟไลน์ toonze

สุดยอดครับ ไม่แพ้ใครครับ แต่ทำไมเครื่องใหญ่จัง

ออฟไลน์ SM.

ดีครับ ไทยทำ ไทยใช้

ออฟไลน์ tvm

ชื่อรุ่นแต่ละชื่อนี่ดุดันมาก สนับสนุนของไทยครับไทยใช้ไทยเจริญ
ชัยเสรีนี่จะเป็นLockheed Martinของไทยรึป่าว
คงไม่ถึงขั้นนั้น แต่อาจจะเป็นจุดเริ่มต้นได้ครับ

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
สุดยอดครับ ไม่แพ้ใครครับ แต่ทำไมเครื่องใหญ่จัง

ไม่ใหญ่แบกปืนแล้ววิ่งไม่ออกครับ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ ariazero

สนับสนุนครับ

ว่างๆพี่ๆด้านใน รบกวน Check อัตตราสิ่นเปลืองเชื่อเพลิงมาฝากด้วยนะ

เอาจริงๆนะ TvT อยากรู้นานแล้ว อ่อ
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
อืม.. เอาใจช่วยเรื่องสมรรถนะ นะครับ :-X

เน้นแผ่นเหล็กใต้ท้องหนาๆ หน่อยนะครับ
เวลาเหยียบระเบิด จะได้ไม่กระจาย เหมือนรถปิคอัพญี่ปุ่น
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• Full Member
  • การเดินทาง...
สนับสนุนคับผม  :o :o :o
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

promt

• บุคคลทั่วไป

ว่างๆพี่ๆด้านใน รบกวน Check อัตตราสิ่นเปลืองเชื่อเพลิงมาฝากด้วยนะ

เอาจริงๆนะ TvT อยากรู้นานแล้ว อ่อ

ตัวติด ปรส. บอกในสเปคครับ

5.96 กม.ลิตร ถนน

กับ

3.35 กม.ลิตร ลาดชัน

ออฟไลน์ scotch_fillet

ปรส. ย่อมาจากอะไรอ่ะคับ?
ปืน ร... ส... อะไรอ่ะ? ไร้แรงสะท้อนเหรอครับ?

ออฟไลน์ Sit: )

สนับสนุนของไทย แต่ก็สงสัย้หมือนกันว่าเครื่องใหญ่มาก แต่แรงม้า แรงบิดไม่สูงเท่าไร

promt

• บุคคลทั่วไป
ปืน ร... ส... อะไรอ่ะ? ไร้แรงสะท้อนเหรอครับ?

ปรส. = ปืนไร้แรงสะท้อนถอยหลัง
ในกองทัพมี 2 ขนาดครับ 106 มม. กับ 84 มม.

ออฟไลน์ scotch_fillet

ปรส. = ปืนไร้แรงสะท้อนถอยหลัง
ในกองทัพมี 2 ขนาดครับ 106 มม. กับ 84 มม.

อ่อ ... ขอบคุณครับ:)

ออฟไลน์ recycleman

แอบสงสัยเครื่องยนต์ คือเครื่องตัวนี้มีอะไรดีครับ ความจุมโหฬาร สูบเพียบ แต่แรงม้าแรงบิดนี้ก็ไม่เท่าไร รึว่าเพราะความทนทานในสภาวะต่างๆจึงจำต้องใช้เครื่องบล๊อคนี้ครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เค้าขายให้บุคคลทั่วไปไหมครับ

อันนี้สงสัย  :-[ :-[
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Fly to dream

ชัยเสรี นี่ผมชอบมากๆเลย นี่รับซ่อมฮัมวี่ยันรถเกราะ M113 แต่ก็เสียดายนะ กองทัพไทยไม่ค่อยใช้ ไม่ค่อยซื้อ ซื้อรถเกาะล้อยาง 4 ล้อไปใช่หลักหน่วยคันเอง
ในขณะที่มาเลเซีย ซื้อแบบไปประกอบในประเทศเค้าหลักร้อยคัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Poj

ซื้อต่างประเทศ บวกค่าคอม ได้เยอะ ตรวจสอบทุจริตยาก

ซื้อในประเทศ ตรวจสอบง่าย ค่าคอมน้อย

เสียใจกับประเทศไทย ทั้งนักการเมือง ทหาร ตำรวจ ทำเพื่อส่วนตัว มากกว่า ส่วนรวม

ออฟไลน์ ps000000

ระเบิดถังแก๊สนี่มันแรงจริงๆครับรถของเจ้าหน้าที่พังยับ

ออฟไลน์ Focuszaa

ซื้อต่างประเทศ บวกค่าคอม ได้เยอะ ตรวจสอบทุจริตยาก

ซื้อในประเทศ ตรวจสอบง่าย ค่าคอมน้อย

เสียใจกับประเทศไทย ทั้งนักการเมือง ทหาร ตำรวจ ทำเพื่อส่วนตัว มากกว่า ส่วนรวม

ใช่แล้วครับ

ออฟไลน์ cipher

• Jr. Member
  • **
จากที่ทำงานอยู่ในกองทัพ และเคยสัมผัสรถของชัยเสรีมาบ้าง

ตัวรถดีหลายอย่างครับ แต่น่าเสียดายที่ผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านเมืองยังคำนึงถึงค่านายหน้ามากกว่า

กลายเป็นของดีของไทยต้องไปขายให้ต่างประเทศ มาเลย์นี่มีสั่งซื้อไปแล้วนะครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

ผมได้ยินชื่อชัยเสรีมาพอสมควรแล้วครับ

รถดี ทุกอย่างโอเค แต่เสียดายที่บ้านเรา "ไม่ค่อย" จะสนับสนุนเท่าไร

ถ้าผู้ใหญ่บ้านเราหันมาสนับสนุนของไทยด้วยกันเอง ผมว่าสามารถลดงบการจััดซี้อลงไปได้เยอะ

ออฟไลน์ Darkart

เยี่ยมเลย สนับสนุนของไทยครับ  :D :D
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ariazero

ตัวติด ปรส. บอกในสเปคครับ

5.96 กม.ลิตร ถนน

กับ

3.35 กม.ลิตร ลาดชัน

ขอบคุณครับ:)
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ bahamu

เครื่องน่าจะเป็นตะเกียบ ปั้มธรรมดา ไม่ดันราง
เน้นทน ถึก อึด ซ่อมง่าย อะไหล่ถูก
เกียร์ทน ชนิดยันหลาน เหลนเกิด มีออโต้เป็นตัวหลักสบายขา

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
สนับสนุนมากๆเลยครับ ต่อยอดอุตสาหกรรมบ้านเราได้เยอะ

รถประเภทนี้พวกนี้ส่งออกได้ด้วยครับไม่ใช่แต่บ้านเรา

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
รุ่น First Win มีความตั๊ลลัคอยู่ในตัว มุมิ เหมือนบูลดอกน้อย แง่ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2016, 14:56:00 โดย 5thAvenue »