ผู้เขียน หัวข้อ: เพลียกับอุปกรณ์ชิ้นนี้ ที่แขวนพวงมาลัยยึดจับมือถือสำหรับเล่นมือถือขณะขับรถ  (อ่าน 6916 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
ท่าจะมาจากจีนแน่ๆ ถ้าไว้ดูGPSก็แล้วไปแต่ถ้าเอาไว้พิมพ์ลายจะได้กดถนัดนี้ก็ >:(

ออฟไลน์ Dubee

ทุเร็จพอๆกับหัวเสียบสายเบลล์ เพื่อตัดระบบเสียงเตื่อนไม่คาดเบลล์แหละครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ทำมาขายเอาใจสังคมก้มหน้าครับ  :D
เชื่อไหม ว่าขายดี 555
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ ariazero

• Sr. Member
ทุเร็จพอๆกับหัวเสียบสายเบลล์ เพื่อตัดระบบเสียงเตื่อนไม่คาดเบลล์แหละครับ

+1,000,000  เจอเมื่อไหร่ผมเป็นอันทนไม่ไหวด่าทันที่ >:(
ไม่ว่าจะนั่งข้างๆคนชับหรือขับเอง
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ Visual

ถ้าบอกว่าเอามาเปิด gps นี่ไม่ make sense เลย เพราะมันจะหมุนไปตามพวกมาลัยตลอด ดูลำบาก
แถมยังทำให้หมุนพวงมาลัยลำบากอีก สรุป ติดไว้ดูเฉยๆก็ไม่ดี ติดไว้กดก็เลว
ขอยกให้เป็นหนึ่งในสิบสิ่งประดิษฐ์สิ้นคิดที่มนุษย์เคยคิดค้นมา

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
คนเราต้องการความสะดวกสบายเป็นหลัก ถึงกับไม่สนใจความปลอดภัย มีคนแบบนี้เยอะครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมว่าทุเรดกว่าหลายพันเท่าเลยนะครับ สั่งประหารคนผลิตเหอะ

ออฟไลน์ starlight

มันเป็นเรื่องของการทำมาค้าขาย  มองแค่เรื่องทำมาหากิน มันโคตรหัวใสเลย

ส่วนเรื่องปัญหาสังคมก็ต้องแก้ไข ป้องกัน กันไป

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• Full Member
  • การเดินทาง...
หากไม่พร้อมก็อยู่บ้านเล่นไป ...อย่าเป็นภาระสังคม ให้ผู้ที่เค้าไม่รู้อีโหน่อีเหน่ต้องมาเดือดร้อนเลยครับ  >:( >:( >:(
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member
ถ้าแอร์แบคทำงานนะ ไม่อยากจะคิดเลย

ออฟไลน์ toonze

เบื่กมากพวกขับรถเล่นโทรศัพ

ออฟไลน์ pongsakorn11

+สิบล้าน

promt

• บุคคลทั่วไป
ขายดีครับ ตาม คห. บนว่า

ออฟไลน์ Alcatraz

เคยเห็นคล้ายๆแบบนี้ที่ไหนในไทยนี่แหละ แต่เป็นที่วางไอแพด และอยู่ในแท็กซี่

ออฟไลน์ ichok

จริงๆอุปกรณ์ลักษณะนี้ ตำรวจทำไมไม่จับตอนวางขายไปเลยครับ มันน่าจะผิดกฏหมายนะครับ เพราะจงใจเอามาติดตรงพวงมาลัย

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ซื้อแล้วครับ...

อ๊ะ อย่าเพิ่งว่าผม

เอาไว้ติดรีโมทเครื่องเสียงฮะ สะดวกดี  ::)
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
เอาไปติดส่วนอื่นของรถอันนี้เข้าใจได้ เช่นพวกขับแท็กซี่ ขับUberเอาไว้ติดต่อสื่อสาร
แต่แบบนี้ดูสิ้นคิด และ ง้อยมาก อยากเรียกทั้งคนขายและคนติดมาปรับทัศนคติ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ seeker

ยิ่งโทรศัพท์เครื่องใหญ่ หมุนพวงมาลัยยิ่งไม่ถนัด
แค่นี้รถก็ติด เพราะขับรถไปเล่นไปแล้ว เสี่งอุบัติเหตุมากมาย

ตอนนี้เวลาเจอรถคันกน้าขับช้า เว้นระยะคันหน้าแปลกๆ พอแซงดล้วถึงบางอ้อเลย
เล่นโทรศัพท์ไป ขับไปนี่เอง

ปล
ผมก็เล่นนะ แต่เฉพาะตอนรถหยุดเท่านั้น

ออฟไลน์ ps000000

เห็นขายเยอะเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Yangyang

เคยเจอรถช้าแช่ขวาบนมอเตอร์เวย์ พอแซงไปได้ หันไปมองคนขับ ถือ tablet 2 มือเลย เอาข้อมือกดพวงมาลัยให้ตรงอย่างเดียว

อุปกรณ์ชิ้นนี้น่าจะเหมาะกับเค้าคนนั้น

ออฟไลน์ Eddy5659

สงสัยจะเอามาทำ sym จำลองการขับขี่  >:(

พวกขับรถไปเล่นโทรศัพท์ผมว่าน่าจะเพิ่มโทษให้แรงๆ แบบพวกเมาแล้วขับนะ แย่มาก
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ sukhontha

มันใช้ประโยชน์หลายอย่าง   ติดตั้งชุดควบคุมแบบรีโมท ก็ได้  ติดกล้องก็ได้  ไว้เล่นไลน์นี่แหละ  ตัวดีเลย....

เดาเอาตามประสาคนไม่มีครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

เดี่ยวคงโดนตำรวจจัดการ

ออฟไลน์ Darkart

ไปติดส่วนอื่นๆที่ปลอดภัยและดูง่าย อย่างนี้ทำไปได้ ไม่นึกถึงปลอดภัยเลย ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ rotaryman

ถ้าแอร์แบคทำงานนะ ไม่อยากจะคิดเลย
คนพวกนี้ต้องให้โดนซักทีครับ ;)

ออฟไลน์ PAN

เห็นพวกฝรั่งใช้แบบนี้ถ่ายคลิป อัตราเร่ง เยอะมากครับ ผมว่าสะดวกดีถ้าใช้ถูกวิธี

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore

หรือจะ DIY เอาออฟฟิศมาไว้ในรถ

ออฟไลน์ SM.

คนทำ ก็ทำออกมาตามพฤติกรรมคนใช้แร่ะครับ ถ้าเราไม่ทำ ไม่ซื้อ เค้าก็ไม่ทำออกมาขาย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาไว้เล่นมันจะถนัดหรอครับเวลาพิม เมื่อยตายเลย